ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Mede8er  (อ่าน 1377296 ครั้ง)

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
Re: รวมพลคนใช้ Mede8er
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 01:50:57 pm »
สุขสันต์วันสงกรานต์ย้อนหลังนะครับ

เอาปกหนังไทยมาฝากบ้างครับ

ออฟไลน์ hookteam

• *
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 08:34:52 pm »
ขอถามปัญหาหน่อยนะครับผมเล่นไฟร์ DVD rip ของอนิเมะเรื่องชานะ กับ ฮายาเตะ ตอนแรก็เล่นได้พอวันต่อมามาเล่นอีกเล่นไปสักวิเดียวจอดับแล้วก็ขึ้นว่าไม่สนับสนุนโหมดแล้วก็กลับมาหน้าจอแรกของเครื่องอีก ลองหลายๆครั้งเข้าก็เล่นได้มั่งไม่ได้มั่ง แต่ที่แน่ๆคือถ้ากด FFเดินหน้าข้ามไปสักนิดจะเล่นได้เลย แบบนี้เป็นที่เครื่องหรือไฟร์อะครับแต่ผมลองหลายไฟรืแล้วนะส่วนใหญ่จะเป็นกับอนิเมะ DVD rip ผมเจอมา 3เรื่องและเป้นทุกตอน [ร้องไห้]

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 09:42:22 am »
ขอถามปัญหาหน่อยนะครับผมเล่นไฟร์ DVD rip ของอนิเมะเรื่องชานะ กับ ฮายาเตะ ตอนแรก็เล่นได้พอวันต่อมามาเล่นอีกเล่นไปสักวิเดียวจอดับแล้วก็ขึ้นว่าไม่สนับสนุนโหมดแล้วก็กลับมาหน้าจอแรกของเครื่องอีก ลองหลายๆครั้งเข้าก็เล่นได้มั่งไม่ได้มั่ง แต่ที่แน่ๆคือถ้ากด FFเดินหน้าข้ามไปสักนิดจะเล่นได้เลย แบบนี้เป็นที่เครื่องหรือไฟร์อะครับแต่ผมลองหลายไฟรืแล้วนะส่วนใหญ่จะเป็นกับอนิเมะ DVD rip ผมเจอมา 3เรื่องและเป้นทุกตอน [ร้องไห้]

กำลังทำการตรวจสอบไฟล์ให้อยู่นะครับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 10:56:18 am »
อัพเดทภาพปกหนังนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2011, 11:20:46 am โดย hdstudio »

ออฟไลน์ famzaamzamakmak

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 08:45:33 pm »
8 สามารถเล่นsubแบบsoft subได้ไหมครับ จะดูanime fansub เพราะเท่าที่รู้มาsubที่เปิดดูในคอมจะสวยมาก แต่เปิดในhd playerมันจะเป็นตัวหนังสือสีธรรมดา frontก็ไม่สวย 

ออฟไลน์ hookteam

• *
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 06:47:29 am »
8 สามารถเล่นsubแบบsoft subได้ไหมครับ จะดูanime fansub เพราะเท่าที่รู้มาsubที่เปิดดูในคอมจะสวยมาก แต่เปิดในhd playerมันจะเป็นตัวหนังสือสีธรรมดา frontก็ไม่สวย  

ผมลองกับมาครอสFแบบBD ripเล่นได้นะครับตัวคาราสวยเลยล่ะ แต่ไปลองกับบางเรื่องก็เล่นไม่ได้เอิ้กๆๆมาเป็นสีขาวจั๋วเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2011, 07:12:32 am โดย hookteam »

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 02:29:39 pm »
เชิญร่วมสนุกกับ mede8erthai ค่ะ

วันนี้อย่าลิมเกาะติดหน้า Fanpage ไว้เพราะว่าจะมีเกมชิงรางวัลใหญ่ มูลค่า 2000 บาท
ใครยังไม่ได้ กด like รีบไปกดกันนะคะ
มีเล่นเกมแจกรางวัลกันเรื่อยๆค่ะ
ส่วนวันนี้เจอกันบ่ายสามครึ่งค่ะ ;)

http://www.facebook.com/hdstudiothai

สายไฟ AC ไม่ได้รับอนุญาต Power-2 IEC ความยาว 1.5 เมตร หัว legrand 5266-X ท้าย schurter IEC

รายละเอียด:

สาย ไม่ได้รับอนุญาต Power-2 IEC สำหรับผู้ที่ต้องการต่อกับเครื่องเล่น DVD , CD ที่มีท้าย IEC , powersupply เครื่อง HomeTheater PC , LCD TV ที่มีท้าย IEC เช่น sumsung pioneer LG sony Toshiba , LCD monitor

แนวเสียง จะเห็นได้ทันที คือ รายละเอียดที่เพิ่มขึ้น (ผลจากการ shield และ drain magnetic) เสียงร้องที่ชัดเจนและอิ่มขึ้น เสียงเบสที่เป็นตัวตนและกระชับ ภาพที่นิ่งและสว่างขึ้นเมื่อใช้ต่อกับ dvd player
นอกจากนี้ยังเห็นผลชัดเจนมากหากนำไปต่อกับ จอ LCD TV หรือ LCD monitor

สาย Power-2 IEC ใช้ตัวนำเดียวกับ Power-2 C7 ที่ได้รับการพิสูจน์แล้วว่าเป็นสายไฟที่มีคุณภาพเกินราคา และ สามารถเห็นผลได้อย่างชัดเจน เส้นหนึ่งในตลาด

ราคา 2000 บาท สำหรับความยาว 1.5 เมตร

specification:

wire: 14AWG stranded copper
shield: Tape floid shield with drain wire
connector: legrand 5266-X
Schurter female

*** สาย power-2 สามารถรองรับกำลังไฟได้สูงสุด 3000 วัตต์ (15 amp)***

กรณี จอ plasma ขนาดใหญ่กว่า 42" หรือ แอมป์ที่มี กำลังรวม มากกว่า 1500 วัตต์ แนะนำให้ใช้สาย power-1 ที่มีหน้าตัดขนาดใหญ่กว่าเพื่อ overhead researve ในการใช้งานให้ประสิทธิภาพสูงสุด
น้ำหนัก : 980 กรัม
ขนาด [กว้าง x ยาว x สูง] : 32 x 32 x 15 ซม.

เจอกันหน้า Fanpage จ้า

mede8erthai   [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2011, 02:31:38 pm โดย hdstudio »

ออฟไลน์ jayutcc

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 09:37:34 pm »
Mede8er รุ่นใหม่ ใกล้จะคลอดหรือยังอ่ะครับ รอคอยอย่างใจจดใจจ่อ  [ปลื่ม]

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 11:37:15 pm »
Mede8er รุ่นใหม่ ใกล้จะคลอดหรือยังอ่ะครับ รอคอยอย่างใจจดใจจ่อ  [ปลื่ม]

จะมาเร็วๆนี้ครับผม
มาพร้อมกับ GUI ใหม่ ฟังก์ชั่นใหม่อีกเพียบครับ  [รัก]

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 11:46:05 pm »
[size=8]X2[/size]

เร็วๆนี้ 

• *
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 05:36:52 pm »
เร็วๆนี้ นี่บอกประมาณเป็นเดือนอะไรได้ไหมครับ เพราะตอนนี้อยากได้hd playerมากแต่มาบอกจะออกรุ่นใหม่เร็วๆนี้ก็อยากได้รุ่นใหม่เลย ถ้าประมาณเดือน6ก็รอไหวนะครับ  กลัวจะเร็วๆนี้แต่ไปออกปีหน้าผมรอไม่ไหวน้า  ช่วยบอกประมาณเดือนที่จะออกให้ทีครับ [ปลื่ม]

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 06:04:31 pm »
เร็วๆนี้ นี่บอกประมาณเป็นเดือนอะไรได้ไหมครับ เพราะตอนนี้อยากได้hd playerมากแต่มาบอกจะออกรุ่นใหม่เร็วๆนี้ก็อยากได้รุ่นใหม่เลย ถ้าประมาณเดือน6ก็รอไหวนะครับ  กลัวจะเร็วๆนี้แต่ไปออกปีหน้าผมรอไม่ไหวน้า  ช่วยบอกประมาณเดือนที่จะออกให้ทีครับ [ปลื่ม]

เร็วกว่านั้นอีกครับผม  [ปลื่ม]

อดใจรอได้เลยคร้าบบบบ

ถ้าไฟเขียวมาเมื่อไหร่ ผมปล่อยภาพตัวอย่างให้ชิมลางกันก่อนเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 07:24:47 pm »
ว้าว มาก่อนเดือน6อีกเหรอครับ จริงๆถ้ารู้วันที่จะวางจำหน่ายที่แน่นอน ทำกิจกรรมพิเศษนับถอยหลังรอกันแบบps3 จะเข้าไทยก็ดีนะ ชอบมันน่าติดตามดี   ปล.ราคาขออย่าแพงเกินนะครับ ไม่งั้นก็คงต้องไปซื้อรุ่นเก่าอยู่ดี หุหุ จะรอดูนะครับ

• *
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 07:35:30 pm »
ขอถามอีกทีนะครับ รุ่นใหม่x2 นี่หมายถึงรุ่นเดียวใช่ไหมครับ หรือมีหลายเครื่องแบบ 200 300 400 500 งงคำถามเปล่าครับ ไม่รู้จะถามยังไงดี [เขย่า]

ออฟไลน์ jayutcc

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 09:32:02 pm »
วันนี้ลองเสาะหาข้อมูลในเวป mede8er เมืองนอก ... เห็นว่า 500x หยุดไลน์การผลิตไปแล้ว เพราะในตลาดตอนนี้ มีแต่ชิพ realtek รุ่นใหม่เท่านั้น ซึ่งเดาว่าน่าจะเป็นตัวเดียวกับที่ใส่ใน play on hd 2

ว่ากันว่า ตัวใหม่ อาจจะมา เดือนนี้ หรือเดือนหน้า เหมือนอย่างที่ทาง hd studio ว่าไว้จริงๆ .... ว้าวๆๆๆ

แต่ใจจริง อยากให้ใช้ชิพ sigma เหมือน legacy นะครับ เผื่อจะได้เล่นเมนูบลูเรย์กะเค้าบ้าง หุหุ

แต่ยังไงก็จะรอซื้อ mede8er ล่ะครับ ถึงจะใช้ realtek ก็เหอะ เพราะใช้ 400x mini แล้วติดใจ ทั้งคุณภาพ เฟิร์มแวร์ และบริการหลังการขาย ที่ดีสุดๆ

มาเร็วๆ นะครับ ถ้ามีเปิดรับจองจะดีมาก จะจองคนแรกเลยครับ

ปล. อย่าลืมส่วนลดให้ลูกค้าเก่า อิอิ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 12:49:50 am »
ขอถามอีกทีนะครับ รุ่นใหม่x2 นี่หมายถึงรุ่นเดียวใช่ไหมครับ หรือมีหลายเครื่องแบบ 200 300 400 500 งงคำถามเปล่าครับ ไม่รู้จะถามยังไงดี [เขย่า]

จะเป็นรุ่น 500X2 ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2011, 12:56:09 am โดย hdstudio »

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 12:54:19 am »
วันนี้ลองเสาะหาข้อมูลในเวป mede8er เมืองนอก ... เห็นว่า 500x หยุดไลน์การผลิตไปแล้ว เพราะในตลาดตอนนี้ มีแต่ชิพ realtek รุ่นใหม่เท่านั้น ซึ่งเดาว่าน่าจะเป็นตัวเดียวกับที่ใส่ใน play on hd 2

ว่ากันว่า ตัวใหม่ อาจจะมา เดือนนี้ หรือเดือนหน้า เหมือนอย่างที่ทาง hd studio ว่าไว้จริงๆ .... ว้าวๆๆๆ

แต่ใจจริง อยากให้ใช้ชิพ sigma เหมือน legacy นะครับ เผื่อจะได้เล่นเมนูบลูเรย์กะเค้าบ้าง หุหุ

แต่ยังไงก็จะรอซื้อ mede8er ล่ะครับ ถึงจะใช้ realtek ก็เหอะ เพราะใช้ 400x mini แล้วติดใจ ทั้งคุณภาพ เฟิร์มแวร์ และบริการหลังการขาย ที่ดีสุดๆ

มาเร็วๆ นะครับ ถ้ามีเปิดรับจองจะดีมาก จะจองคนแรกเลยครับ

ปล. อย่าลืมส่วนลดให้ลูกค้าเก่า อิอิ

เตรียมทุบกระปุกได้เลยครับ realtek กำลังพัฒนาไปเรื่อยๆนะครับผม ปลายปีนี้ น่าจะมี realtek รุ่นใหญ่ออกมาให้ชมกัน

X2 ตามข้อมูลที่ได้มาจะเล่น Blu-ray menu profile 1.0 ได้ครับ (แผ่น blu-ray แรกๆ อะครับ)

ที่ทางโน้นลองเทสแล้วได้คือ David Foster อัลบั้มยอดฮิต แล้วก็มี The Fifth Element ครับ 

ส่วนตัวใหม่นี้เฟิร์มแวร์ มีการปฎิวัติวงการโชว์ปกพอสมควรเลยครับ

ติดตามชมนะครับผม  [ปลื่ม]

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 12:56:30 am »