ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Mede8er  (อ่าน 1379473 ครั้ง)

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
Re: รวมพลคนใช้ Mede8er
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 10:53:51 am »
ฝากวิดีโอรีวิวด้วยนะครับ เดี๋ยวจะตกหน้าไป

ฝากด้วยนะคร้าบบบ

VIDEO REVIEW MED500X2

คลิ๊กเลยครับ

สามารถเลือกชมได้แบบออนไลน์ : MEDE8ER THAI
http://mede8erthai.com/forum/index.php?topic=2480.0

หรือดาวน์โหลดแบบชัดๆ HD ได้ครับ

http://www.megaupload.com/?d=4GILTHL1

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 12:29:42 pm »
FW ที่จะออกล่าสุด ประมาณวันที่ 3-6 เดือน มิถุนายนนี้ จะมีฟังก์ชั่นใหม่เพิ่มเข้ามานะครับ

ADD Favorite

จะเป็นการ Add Folder ที่ชอบไว้ที่จุดเดียวครับ

ข้อดีคือ สะดวกต่อการกดเข้าไปเล่นครับ ไม่ต้องเข้าหลายส่วน 

รายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่เลยครับ
MED500X2 เปิดตัวลงเว็บแล้วครับ
http://www.mede8er.com/mede8er_products_med500x2.html

ออฟไลน์ iwan45120259

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 01:49:56 pm »
อยากรู้ ว่าโหลด บิทเป็นไง ครับ กำลังตัดสินใจ อยู่เลือกไม่ถูกเลย ครับ แต่ ชอบ firmware ของ 8 แต่ติดเรื่อง โหลด บิท เนี่ยครับ ว่า เวริคมั้ย ถ้าเวริค จาไปสอยอย่างด่วนเลย ครับ

รอดู FW ที่จะออกปลายสัปดาห์นี้ ถ้าออกมาแล้วจะจัดรีวิวให้เลยครับผม

ปลายสัปดาห์จะมีฟังก์ชั่นใหม่ๆ เพิ่มมาด้วยครับ  [ปลื่ม]
รอร๊อรอ ครับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 03:20:34 pm »
อยากรู้ ว่าโหลด บิทเป็นไง ครับ กำลังตัดสินใจ อยู่เลือกไม่ถูกเลย ครับ แต่ ชอบ firmware ของ 8 แต่ติดเรื่อง โหลด บิท เนี่ยครับ ว่า เวริคมั้ย ถ้าเวริค จาไปสอยอย่างด่วนเลย ครับ

รอดู FW ที่จะออกปลายสัปดาห์นี้ ถ้าออกมาแล้วจะจัดรีวิวให้เลยครับผม

ปลายสัปดาห์จะมีฟังก์ชั่นใหม่ๆ เพิ่มมาด้วยครับ  [ปลื่ม]

วันจันทร์น่าจะได้ยลโฉมกันครับ  [หื่น]

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 05:12:22 pm »
เอาภาพปกมาฝากนะครับ หนังเรื่องนี้ ทั้งสนุก ทั้งลุ้น แนะนำให้ชมกันนะครับ

ตอนนี้ MED 8 DATA เนื้อเรื่องย่อ มาแล้วนะครับ ตามไปดาวน์โหลดได้เลย
http://mede8erthai.com/forum/index.php?board=11.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2011, 01:33:58 pm โดย hdstudio »

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 01:35:21 pm »
เอาภาพปกมาฝากนะครับ  [กระโดด]

ตอนนี้ MED 8 DATA เนื้อเรื่องย่อ มาแล้วนะครับ ตามไปดาวน์โหลดได้เลย
http://mede8erthai.com/forum/index.php?board=11.0

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 12:14:30 pm »
ภาพปกมาฝากครับ

[กระโดด] [กระโดด]

ออฟไลน์ ottonm

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 09:16:12 pm »

วันจันทร์น่าจะได้ยลโฉมกันครับ  [หื่น]
จันทร์ที่ 6 มิ.ย. ผ่านไป ยังไมมา คงต้องรอต่อไป ก็ซื้อมาแล้วก็ต้องรอ FW ใหม่ที่มาแก้ไขจุดบกพร่อง  [ไม่พูด]

ออฟไลน์ fonfire

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 08:25:42 am »

จันทร์ที่ 6 มิ.ย. ผ่านไป ยังไมมา คงต้องรอต่อไป ก็ซื้อมาแล้วก็ต้องรอ FW ใหม่ที่มาแก้ไขจุดบกพร่อง  [ไม่พูด]

มารอดูด้วยคนครับ เพราะว่าอยากได้ HD Player ไปโหลดบิทสักเครื่อง ^_^

ออฟไลน์ panuv

• *
ตัวเก่าจะมีการดูแลต่อหรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 08:55:14 am »
ผมเพิ่งซื้อ 500x ไปเมื่อสามเดือนก่อน มันยังมีบักอยู่เลยครับ
เช่นในหน้า video wall ถ้ามี HDD อยู่ภายในเครื่อง แล้วต่อมาเสียบ USB เพิ่มอีก จะไม่สามารถแสดงปกเนื่องจาก fw ปัจจุบันจะคิดว่า USB เป็น HDD หลักแทน ทำให้โปรแกรมสับสน เลยหา folder ที่ตั้งค่าไว้เดิมไม่เจอ
และบั๊กเรื่อง watched indicator เป็นต้น

ไม่ทราบจะมีการการดูแลลูกค้าเดิมต่อหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 11:50:06 pm »
ยังไม่มีความคืบหน้า FW ใหม่เลยครับพี่น้อง  [โขก]
แล้ว Mede8er500X2 ผมก็.......  [ไม่พูด]  รอจนอยากเปลี่ยนค่ายแล้ว (ถ้าทำได้นะครับ)  [แทง]

จะมาเร็ว ๆ นี้ นั้นคื่อ คำตอบ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 11:47:51 am »
FW ของ MED500X2 เรียกกว่า สมบูรณ์ในการใช้งาน 90% และ เสถียรแต่ต้นแล้วครับ

ใน FW ใหม่ๆ ที่จะออกมาก็จะเพิ่ม ฟังก์ชั่นในส่วนต่างๆ เพิ่มขึ้นมาครับ

ส่วนตัวหใม่ที่ออกช้าไปบ้าง จะเป็นการเทสให้ชัวร์ก่อนแล้วปล่อยออกมาครับผม จะได้ไม่ต้องมานั่งไล่อัพ FW ย้อนหลังกันไปมาครับ

ในส่วนของ MED500X ที่เจอ bug เรื่อง Watch Indicator สามารถนำ HDD มาให้ทางศูนย์หัวลำโพงตรวจสอบได้ครับ

รับรองใช้แล้วไม่มีปัญหาแน่นอน

ออฟไลน์ ditsapong

• *
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 03:50:46 pm »
ถามหน่อยครับ ศูนย์ที่หัวลำโพง วันธรรมดาปิดกี่โมง และวันเสาร์ อาทิตย์ ปิดกี่โมงครับ

ออฟไลน์ Sting

• *
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 04:23:46 pm »
Function ที่ Promote มาคือ Video Wall แต่ยังไม่มีใน firmware version นี้
ไม่เข้าใจว่าผู้ขายคิดยังงัย ถึง promote ซะดิบดี แต่พอซื้อกลับใช้งานไม่ได้

มาตอนนี้เห็นบอกว่า มันซ้ำซ้อนกับ movie view
ตัว function bit torrent ก็ยังไม่มี
ตัว firmware บอกว่าจะออะ ต้นเดือน นี้จะกลางเดือนอยู่แหละ ยังไม่เห็นมีอะไรคืบหน้าเลย
website ที่เป็น support ตอนนี้มีแค่ 2 เรื่องคือการใช้งาน remote กับ การใส่ปก
ตอนที่ซื้อก็ไม่ได้ส่วนซักบาทเลย 5900 ก็หวังว่าเราได้ของที่ดี เขาเลยไม่ลดให้ ไม่ว่ากัน

หวังว่า firmware ที่จะออกมาคงไม่ทำให้ผิดหวังนะครับ
บ่นเฉยๆครับระหว่างที่รอ

• *
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 09:09:20 pm »
FW ของ MED500X2 เรียกกว่า สมบูรณ์ในการใช้งาน 90% และ เสถียรแต่ต้นแล้วครับ

ใน FW ใหม่ๆ ที่จะออกมาก็จะเพิ่ม ฟังก์ชั่นในส่วนต่างๆ เพิ่มขึ้นมาครับ

ส่วนตัวหใม่ที่ออกช้าไปบ้าง จะเป็นการเทสให้ชัวร์ก่อนแล้วปล่อยออกมาครับผม จะได้ไม่ต้องมานั่งไล่อัพ FW ย้อนหลังกันไปมาครับ

ในส่วนของ MED500X ที่เจอ bug เรื่อง Watch Indicator สามารถนำ HDD มาให้ทางศูนย์หัวลำโพงตรวจสอบได้ครับ

รับรองใช้แล้วไม่มีปัญหาแน่นอน
ถ้าท่านคิดว่า เสถียรแล้ว 90% แต่คุณอย่าลืมนะตอนเปิดตัวคุณโฆษณาไว้เยอะมาก ตั้งหลายอย่างที่ยังตอบไม่ได้ มีแต่รอ FW ใหม่จาก ตปท. แล้วก่อนเปิดตัวทำไมไม่พัฒนาให้มันเสถียร 100% ไปเลยละครับ จะได้ไม่ต้องคอยมาอัพเดท จะดีกว่าไหมครับ ผมก็แค่เข้ามาบ่นในฐานะผู้บริโภคคนหนึ่งที่เสียเงินไปแล้วไม่ได้ดังที่หวังไว้ ก็เท่านั้น เวลาเพื่อน ๆมาถามจะได้อธิบายถูกว่าดีพอที่จะซื้อหรือไม่ครับท่าน [โขก]

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #195 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 08:11:08 pm »
ตอบข้อซักถามนะครับ

ตัว FW ที่ใช้ปัจจุบันคือ SMART V1.0 ครับ

เรื่อง FW ที่ Function ยังขาดอยู่ ตามที่ได้เคยแจ้งไว้ คือ Bittorent และ Video Wall ครับ

ซึ่งตอนนี้ทาง บ. กำลังช่วยเทสกับเมืองนอกอยู่ครับ

เรื่อง Video Wall ใน MED500X2 ขอชี้แจงไว้ดังนี้ครับ

Video Wall และ Movie View นั้น คิดว่าคงมีการเข้าใจคลาดเคลื่อนกันครับ

ว่าจริงๆ แล้ว Movie View ของ MED500X2 นั้น ความสามารถเหนือกว่า Video Wall ของ MED500X เดิม

ลักษณะการใช้งาน ถ้าได้ดูตามรีวิวแล้ว จะเห็นว่า วิธีการโชว์ปกแบบใหม่นั้น จะเป็นในลักษณะมุมมอง
ที่สามารถเลือกได้หลากหลายรูปแบบ  5 Views in 1 Button ไม่จำเป็นต้อง add shortcut แบบ MED500X เดิม

- สิ่งที่เพิ่มมา คือเนื้อเรื่องย่อภาษาไทย ที่แสดงได้เลยจาก Movie Viewโดยการใส่ไฟล์ XML ครับ  (แตกต่างจาก jukebox ที่ต้องทำ Database)
- Alpha Search ที่กดตัวอักษรได้จากรีโมทโดยตรง (MED500X เดิม จะเป็นการกดจาก input บนจอครับ)
- Lock Folder - Watch Indicator ยังอยู่ครบ

ส่วนเรื่องความเร็ว ความเถียร ทดสอบกันได้ครับ ขึ้นชื่อของ Mede8er อยู่แล้วครับ ว่า ไม่เสถียรไม่ปล่อย
การอัพเดท FW มักจะเป็นในเรื่องของ Function ที่เพิ่มขึ้นมาครับ 

เรื่องไหนที่ยังสงสัยอยู่ สอบถามได้ตลอดนะครับ ทั้งในห้องรวมพล และในเว็บบอร์ด mede8erthai

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำติชม ทาง HDstudio ก็จะได้ส่งเรื่องประสานงานกับเมืองนอกต่อไป

[yes] [yes]

ออฟไลน์ Sting

• *
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 09:35:21 pm »
ถามหน่อยครับ จะทำยังงัยให้เสียงออก LR ได้ครับ ตอนนี้มันไปออกผ่านทาง HDMI ครับ (ผม set TV ให้ผ่านเสียงมาที่ Amp อีกที)

Amp ผมเป็นตัวเก่า รับได้เฉพาะ LR กับ 5.1 Analog เท่านั้นเอง ลองเข้าไป set HDMI passthougth ก็ไม่เห็นมีผลอะไรเลยครับ

• *
    • HDstudio
« ตอบกลับ #197 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 12:12:45 am »
ถามหน่อยครับ จะทำยังงัยให้เสียงออก LR ได้ครับ ตอนนี้มันไปออกผ่านทาง HDMI ครับ (ผม set TV ให้ผ่านเสียงมาที่ Amp อีกที)

Amp ผมเป็นตัวเก่า รับได้เฉพาะ LR กับ 5.1 Analog เท่านั้นเอง ลองเข้าไป set HDMI passthougth ก็ไม่เห็นมีผลอะไรเลยครับ

ปกติถ้าต่อออกจอให้เซ็ตเป็น HDMI Downmix ครับ

ส่วนตอนต่อออก LR ให้ ต่อเป็น mini jack (รูเดียว) ไปออก LR ของ amp ได้ครับ