ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ ขอถามเรื่อง HD Player + Android หน่อยครับ  (อ่าน 2233 ครั้ง)

ออฟไลน์ umsutjap

• *
มือใหม่ ขอถามเรื่อง HD Player + Android หน่อยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 11:13:30 am »
พอดีผมมีแพลนกำลังว่าจะซื้อมาใช้งานซักเครื่อง

"ดูหนัง MKV+SUB / ดู IPTV  / ดู Youtube"

อยากทราบว่า

1. พวกเครื่อง HD Player + andriod มันมีอะไรด้อยกว่า Android เพียวๆไหมครับ

2. ระหว่างใส่ internal กับต่อข้างนอก แบบไหนดีกว่ากันครับเรื่องความร้อน

3. ต่อ External ผ่าน USB 2.0 เวลาดูจะกระตุกไหมครับ หรือต้อง USB 3.0

ปล. ผมเล็ง Xtreamer Express อยู่ ไม่ทราบว่าตอบโจทย์หรือมีตัวที่ดีกว่ารบกวนแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ egreat555

• Flat TV member
  • *
Re: มือใหม่ ขอถามเรื่อง HD Player + Android หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2017, 07:26:04 am »
1.hdplayer มีลูกเล่นฟังก์ชั่นเหมาะเล่นไฟล์หนังที่สุด... ส่วน android box ต่อคีย์บอร์ด+เม้า่ส์เอาไว้เล่นเกมส์ เล่นเน็ต
2.ต่อข้างนอกอากาศถ่ายเทความร้อนได้ดีกว่า internal แต่ว่าเกะกะ ดูไม่สวยงาม
3.usb 2.0 หรือ 3.0 ไม่มีผลต่อการกระตุกเท่ากับโปรแกรมเมอร์ที่ออกแบบ เฟิร์มแวร์ ให้เสถียร
อยู่ที่ความรู้ความสามารถของผู้เขียนโปรแกรมมากกว่า
ถ้าคุณเจอโปรแกรมเมอร์ห่วย...hdplay ยี่ห้อนั้นก็กระตุกจนน่ารำคาญ ตามที่คุณกล่าวไว้นั่นแหล่ะ
ส่วนตัวผมใช้ a5 เฟิร์มแวร์ล่าสุด เล่นไฟล์ bluray iso ขนาด 40-50 gb ลื่นไหลดีครับ...อิอิ

[รัก]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2017, 07:36:26 am โดย egreat555 »