ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเรา up firmware x9s จำเป็นมั้ยครับว่า ต้อง up ทีละเวอร์ชั่น!!!  (อ่าน 2542 ครั้ง)

ออฟไลน์ naiyee

• Flat TV member
  • *
Zidoo x9s  ตั้งแต่ ได้เครื่องมา ดูเวอร์ชั่นแล้ว ยังเป็น 1.2.12 เก่ามาก!!

ที่นี้ อยากจะ up ให้เป็นเวอรชั่น รุ่นใหม่ที่ออกมา (แต่เครื่องกดให้อัพเดททาง OTA มันก็บอกทุกทีว่า เป็นตัวล่าสุดแล้ว)ตั้งแต่ 1.4.4ไปถึง ณ ตอนนี้ เป็น 1.4.12 ไม่ทราบว่า ผมต้อง up ทีละเวอร์ชั่นหรือเปล่า หรือ เอา เวอร์ชั่นล่าสุดได้เลย  แอบสงสัยนิดนึ่งนะครับว่า แต่ละเวอร์ชั่น ก็ได้แก้ปัญหาแต่ละจุด เข้ามา ถ้าเราไป up เวอร์ชั่นล่าสุด เข้าไป แล้วปัญหาที่เค้าแก้ แต่ละเวอร์ชั่น มันจะถูกรวมเข้าไปในเวอร์ชั่นล่าสุดหรือไม่ครับ

และถ้าต้อง up เองนี่ คือ เอา firmware ใส่ไปใน flashdrive แล้วเอาไปใส่ในเครื่อง แล้วทำการ อัพเดท ด้วยตัวเอง ใช่มั้ยครับ (ตัว firmware ที่ผม โหลดมา เป็น file zip ต้องแตก file ก่อนใช่มั้ยครับ)

กราบขอบพระคุณอย่างสูงครับผม [ปลื่ม]

ออฟไลน์ banknab

• *
ผมเพิ่งซื้อมาได้ไม่กี่วัน พอสัญญาญ wifi มาก็อัพเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดได้เลยครับ 1.4.12 แต่นานอยู่กว่าจะเสร็จครับ ไม่ต้องหาทีละเวอร์ชั่นครับ

ออฟไลน์ naiyee

• *
ผมเพิ่งซื้อมาได้ไม่กี่วัน พอสัญญาญ wifi มาก็อัพเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดได้เลยครับ 1.4.12 แต่นานอยู่กว่าจะเสร็จครับ ไม่ต้องหาทีละเวอร์ชั่นครับ
[/b]

อัพเวอร์ชั่นนี้ แล้วมีปัญหาอะไรมั้ยครับ
ส่วนของผม ก็อัพได้แล้วครับ  ว่าจะตั้งกระทู้บอกเพื่อนๆที่ใช้ zidoo x9s นี้ ว่าจะ อัพ ได้อย่างไร และอัพ วิธีไหน ถ้าเป็นกรณีซื้อเครื่องมานาน แล้วยังไม่เคย อัพ  พอผ่านได้เวอร์ชั่น มันไม่อัพให้แล้วครับ ต้องอัพเอง

ปล. ไม่ต้องอัพทีละเวอร์ชั่นนะครับ เอาตัวล่าสุดไปใส่ usb แล้ว อัพด้วยตัวเอง รายละเอียดผมเข้าไปอธิบายในกระทู้ใหม่ที่ตั้งขึ้นแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2017, 07:19:19 pm โดย naiyee »