ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามผู้รู้เกี่ยวกับการใช้ kef ls50 wireless เล่นกับเครื่องเล่นแผ่นเสียงครับ  (อ่าน 897 ครั้ง)

ออฟไลน์ aim40086

• *
พอดีว่าผมกำลังจะตัดสินใจซื้อ kef ls50 wireless ครับ พอดีไปดูในคลิปทดสอบเสียงที่เค้า เปิดเครื่องเล่นแผ่นเสียง เล่นกับ kef ls50 wireless อ่ะครับ แต่ก่อนหน้านี้ผมไปอ่านบทความเกี่ยวกับ การทำงานของ kef ls50 wireless มาครับ เลยมีข้อสงสัยดังนี้
          ปกติแล้วถ้าเราเล่นแผ่นเสียงสัญญาณที่ได้คือ อนาลอค แล้ว ก็ส่งเข้า แอม เพื่อขับออกทางลำโพง แต่ถ้าต่อเข้า kef ls50 wireless ตามที่ดูมา เครื่องเล่นแผ่นเสียงจะส่งสัญญาณอนาลอค เข้าkef แล้วkefจะแปลง สัญญาณอนาลอค เป็นดิจิตอล ก่อน จากนั้นจึงแปลงกลับเป็นอนาลอคอีกทีเพื่อขับเสียงออกทางลำโพง ผมเลยมีความสงสัยว่าแล้วเสียงที่ได้จาก kef มันจะได้ความเป็นแผ่นเสียงรึเปล่าอ่ะครับ ในเมื่อสัญญาณความเป็นอนาลอคในตอนแรกเริ่มได้ถูกแปลงโดย Kef เสียแล้ว ส่วนตัวอยากขอความคิดเห็นจากผู้รู้และพวกพี่ๆที่อาจจะเคยฟังหรือเคยสัมผัสมาแล้วช่วยให้ความคิดเห็นหน่อยอ่ะครับเพราะถ้า kef สามารถถ่ายทอดความเป็นแผ่นเสียงได้ดีมันจะตอบโจทย์ผมในทุกๆเรื่องของการใช้งานเลยอ่ะครับผม
                                                                                                                                                                                                                      ขอบคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็นครับ ข้อความข้างต้นถ้าเกิดว่าผมเข้าใจในส่วนไหนผิดไปรบกวนพี่ๆชี้แนะด้วยนะครับ ผมยังมือใหม่อยู่มากครับ