ผู้เขียน หัวข้อ: OLED 65B6T รับ wifi ไม่ดีเลยครับไม่รู้เกิดจากอะไร  (อ่าน 3663 ครั้ง)

ออฟไลน์ blackroadster

• LCD TV member
  • **
เนตไฟเบอร์ true 100 เมก modem อยู่ชั้นล่าง ทีวีอยู่ห้องชั้น 2 ต่อ powerline ขยายสัญญาน
อุปกรณ์ทุกตัวในห้องไม่ว่าจะเป็น มือถือ ipad avr hdplayer รับสัญญานจาก powerline ได้ค่อนข้างดีคือประมาน 30-40 เมก
มีแค่ OLED ตัวเดียวที่มีปัญหารับสัญญานได้แย่และแกว่งมากๆ เฉลี่ยรับได้เลขตัวเดียว บางทีแย่ๆได้แค่ 2-3 เมกดู netflix ไม่ได้เลย
ต้องรีเซททีวีบ่อยๆ ถึงกลับมารับได้ 30-40 เมกดีขึ้นวันสองวันก็แย่อีก
กำลังคิดว่าจะเคลมทีวี แต่อยากสอบถามท่านอื่นที่ใช้ LG ๆดูก่อนเผื่อมีทางแก้ เครื่องยังใหม่มาก เพิ่ง 3-4 เดือนเอง
ไม่ค่อยอยากรื้อเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2017, 02:54:15 pm โดย blackroadster »

ออฟไลน์ subwoofer9

• **
Re: OLED 65B6T รับ wifi ไม่ดีเลยครับไม่รู้เกิดจากอะไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 11:36:27 am »
ใช้ 55 c6t  อยู่ชั้นสองเหมือนกัน ใช้ wifi ไดืลื่นๆเลยครับ ดู netflix  youtube  ok เลย

ออฟไลน์ omezil

• **
Re: OLED 65B6T รับ wifi ไม่ดีเลยครับไม่รู้เกิดจากอะไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2017, 02:14:22 am »
สอบถามพี่ๆสองคนครับ OLED LG นี่เวลาเสียบปลั๊กหรือถอดปลั๊ก จะมีเสียงดังแป๊กเบาๆหลังเครื่องไหมครับ รบกวนถามครับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2017, 12:31:30 pm »
มีครับ ปกติ

ออฟไลน์ Cattyzz

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 10:12:12 pm »
ตัวรับ Wifi ห่วยจริงครับ ผมแก้โดยต่อสายแลนตรงเข้าทีวีก็ดีขึ้นครับ

จากแต่ก่อนดู Netflix ได้เต็มที่แค่ Full HD พอต่อสายแลนก็ดีขึ้นครับ

4K ดูได้แล้ว

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2017, 09:13:36 am »
ลืมบอกไปครับ ตัว wifi ใครมีปัญหาปิด screen share ครับมันเปิดรับข้อมูลตลอด wifi จะเดี้ยงทันทีครับ
ให้ปิดรับข้อมูล ผมงงอยู่นานจริงๆ มันแจ้งไว้แต่สังเกตได้ยากผมลองทดสอบอยู่นาน สรุปเป็นที่ตัวนี้ support LG เองก็ไม่มีความรู้ในสินค้าตัวเองเลครับ พาออกทะเลมาก ทั้งๆที่เวลาเราเลือก screen shre มันแจ้งเลย
wifi จะเดี้ยง เค้าควรจะรู้และให้ลูกค้าทดลองปิดตรงนี้ก่อน

ออฟไลน์ j music and game

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 12:31:14 am »
ลืมบอกไปครับ ตัว wifi ใครมีปัญหาปิด screen share ครับมันเปิดรับข้อมูลตลอด wifi จะเดี้ยงทันทีครับ
ให้ปิดรับข้อมูล ผมงงอยู่นานจริงๆ มันแจ้งไว้แต่สังเกตได้ยากผมลองทดสอบอยู่นาน สรุปเป็นที่ตัวนี้ support LG เองก็ไม่มีความรู้ในสินค้าตัวเองเลครับ พาออกทะเลมาก ทั้งๆที่เวลาเราเลือก screen shre มันแจ้งเลย
wifi จะเดี้ยง เค้าควรจะรู้และให้ลูกค้าทดลองปิดตรงนี้ก่อน
  เข้าตรงไหนครับจะไปปิด

ออฟไลน์ Cattyzz

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 01:02:07 am »
กดรีโมทปุ่ม Recent ที่เป็นรูปบ้าน จะมีแอป Netflix, Youtube พวกนี้ขึ้นมา
เลื่อนไปทางขวาเรื่อยๆจะเจอครับ