ผู้เขียน หัวข้อ: การใช้งาน เครื่องเสียง onkyo 5805: remote และระบบเสียง Dobly atmos  (อ่าน 1110 ครั้ง)

ออฟไลน์ yanaguzaa

• *
รบกวนสอบถาม เกี่ยวกับ onkyo 5805 หน่อยครับ
1.การใช้ remote onkyo 5805 หน่อยครับ ลองทำตามคุู่มือแล้วคำสั่งหลายอันไม่ขึ้นมา เช่น กดปุ่ม display เพื่อจะเชค input format (ขณะนั้นกำลังดูทีวีผ่านกล่องทรู/ อยู่ในโหมด STRM BOX) ..แต่กดแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ รวมถึงปุ่มอื่นๆ เช่น ปุ่ม Q เพื่อทำการ quick setup ก็เช่นกัน ไม่แน่ใจว่าเข้าใจอะไรผิด รบกวนแนะนำใช้งานที่หน่อยนะครับ
2. ระบบ dobly atmos เปิดใช้งานเมื่อดูหนังออนไลน์ เช่น Netflix ได้หรือไม่ครับ หาวิธีเปิดไม่เจอเลย รึว่าต้องเล่นผ่านเครื่องเล่น blue ray ที่รองรับโหมดนี้เท่านั้นรึป่าวครับ (ดูในคลิปเห็นเค้ามีไฟสีฟ้าติดที่เครื่องตรงคำว่า dobly atmos เลยพยายามหาวิธีเปิด แต่หาไม่เจอเลย)