ผู้เขียน หัวข้อ: ss ks9000 จอเป็นรอยแถบดำมุมขวาล่าง  (อ่าน 1185 ครั้ง)

ออฟไลน์ ruengromanee

• *
ss ks9000 จอเป็นรอยแถบดำมุมขวาล่าง
« เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 08:35:09 am »
ผมใช้โทรทัศน์ led samsung รุ่น 65ks9000 มา1ปีกับอีก 2 เดือนเศษ วันนี้จู่ๆ หน้าจอมุมล่างขวา ก็เป็นแถบดำ ขึ้นมา 2 จุด จุดแรก เป็นแถบยาวประมาณ 3 ซม. อีกจุดเป็นที่ขอบจอแบบภาพหายเป็นแหว่งๆ ปิดหน้าจอก็เป็นด่าง ไม่ดำสนิทเหมือนส่วนอื่นของจอ
นิดหน่อย  ไม่ทราบเกิดจากสาเหตุใดครับ ซ่อมได้มั้ยครับ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ เกี่ยวกับจอเสื่อมมั้ยครับ ถ้าเกี่ยวละก็ งานเข้าเลย ประกัน 1 ปีเพิ่งหมดไปเอง(สินค้าราคาเรือนแสน แต่ประกันสั้นมาก) วานผู้รู้ หรือเจ้าหน้าที่ซัมซุง ช่วยผมหน่อยครับ รู้สึกเครียดมากครับ (อยากลงภาพให้ดูแต่ทำไม่เป็นครับ)
 [ร้องไห้]

ออฟไลน์ filmman

• Edge LED TV member
Re: ss ks9000 จอเป็นรอยแถบดำมุมขวาล่าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 11:49:12 am »
ลองถ่ายรูปแล้วส่งให้ศูนย์ดูครับ แต่เครื่องมันประกันแค่ 1 ปี ก่อนฟังตัวเลขค่าใช้จ่ายกินน้ำเย็นๆ ไว้นะครับ  [หื่น] [หื่น]