ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหากล่องทูรวิชั่น Samsung รุ่น HD-S200S แบบขายขาด  (อ่าน 5360 ครั้ง)

ออฟไลน์ ton007

• *
โยมท่านใด พอจะแบ่งกล่องทูรแบบขายขาด ยี่ห้อ Samsung รุ่น HD-S200S แบบขายขาด มือ 2 สภาพดี อุปกรณ์ครบ อุปกรณ์เสริมของแท้ให้กับทางวัดเพื่อใช้เป็นสื่อในการเรียนการสอนของพระเณร ในถิ่นธุรกันดาน สัก1เครื่อง แทนเครื่องเดิมที่สูญหายไป

เนื่องจากทางวัดมีงบเพียง 750 บาท โยมท่านใดมีรบกวนแจ้งมาด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2017, 08:06:45 pm โดย ton007 »

ออฟไลน์ punthai

• Flat TV member
  • *
Re: ตามหากล่องทูรวิชั่น Samsung รุ่น HD-S200S แบบขายขาด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 04:36:33 am »
ใช้เป็นสื่อการสอนไม่ต้องเจาะจงรุ่นก็ได้มั้งครับ ควจะมีคนบริจาคให้แน่ [กระดึบ]

ออฟไลน์ สมเดี่ยว

• *
Re: ตามหากล่องทูรวิชั่น Samsung รุ่น HD-S200S แบบขายขาด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 10:46:38 am »
อยู่วัดไหนครับหลวงพี่ เผื่อได้แวะไปทำบุญ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 10:10:42 pm »
หายากเนาะกล่องรุ่นนี้

[ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 12:43:24 pm »
กล่องรุ่นนี้มันมีประโยชน์มากกว่านั้นนะครับท่าน ที่จะนำมาดูแค่ช่องการศึกษา บอกตรงๆ ผมมีอยู่ ๓ ตัว ของใหม่ ๒ ยังไม่ได้เปิดลงทะเบียน แค่ตัวที่เปิดแล้วผมยังเคยประกาศลงขายที่มากกว่า ๑ เท่าที่ท่านมีงบจัดซื้อ

จึงขอถามท่านว่า วัตถุประสงค์ที่แท้จริงของท่านนั้น ใช้เครื่องรับดาวเทียมตัวอื่นๆ ไม่ได้หรือ ซึ่งช่องการศึกษาของวังไกลกังวล ก็สามารถดูได้ฟรีกับเครื่องรับดาวเทียมทุกรุ่น ทุกกล่อง

ทุกแบรนด์ด้วย
ด้วยความเคารพ อยากทราบสาเหตุ ที่ท่านจำเป็นต้องใช้เครื่องรุ่นนี้เพราะอะไร และเครื่องเดิมของท่านเป็นอะไรเสีย ทำไมไม่ส่งซ่อมใช้งาน แล้วใครเป็นผู้ตรวจสอบให้ว่าซ่อมไม่ได้ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ สมเดี่ยว

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 04:27:09 pm »
กล่องรุ่นนี้มันมีประโยชน์มากกว่านั้นนะครับท่าน ที่จะนำมาดูแค่ช่องการศึกษา บอกตรงๆ ผมมีอยู่ ๓ ตัว ของใหม่ ๒ ยังไม่ได้เปิดลงทะเบียน แค่ตัวที่เปิดแล้วผมยังเคยประกาศลงขายที่มากกว่า ๑ เท่าที่ท่านมีงบจัดซื้อ

จึงขอถามท่านว่า วัตถุประสงค์ที่แท้จริงของท่านนั้น ใช้เครื่องรับดาวเทียมตัวอื่นๆ ไม่ได้หรือ ซึ่งช่องการศึกษาของวังไกลกังวล ก็สามารถดูได้ฟรีกับเครื่องรับดาวเทียมทุกรุ่น ทุกกล่อง

ด้วยความเคารพ อยากทราบสาเหตุ ที่ท่านจำเป็นต้องใช้เครื่องรุ่นนี้เพราะอะไร และเครื่องเดิมของท่านเป็นอะไรเสีย ทำไมไม่ส่งซ่อมใช้งาน แล้วใครเป็นผู้ตรวจสอบให้ว่าซ่อมไม่ได้ ขอบคุณครับ
หลาย ๆ คนก็คงสงสัยเหมือนช่างกิตแหละครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 10:23:16 pm »

เหนื่อยนะ ทำดีกลับต้องมาถูกจับผิด

ที่ต้องการรุ่นนี้เพราะจะต้องทดแทนเครื่องเดิมที่หายไปตามมติของกรรมการ

ถ้าโยมเต็มใจจะแบ่งขายมาก็แจ้งมาล่ะกันอาตมาจะไปเบิกงบจากคณะกรรมการวัด
โทร.0945723018 พระต้น
ตามหมายเลขมือถือข้างต้น

ออฟไลน์ punthai

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2017, 05:34:33 am »
สรุปว่าเครื่องหายหรือการ์ดหายผมเห็นท่านลงหาหลายเว๊ปมาก มติกรรมการวัดมียังงี้ด้วยเหรอครับ (ผมทำงานอยู่สำนักพุทธ) แจ้งชื่อวัด จังหวัดมาเลยครับ ผมจะลองประสานให้ [เขย่า]

ออฟไลน์ luis555

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 19, 2017, 12:39:30 pm »
ซาดิโอ มาเน่ ปีกเบรคแตกของ ลิเวอร์พูลผลบอลสด ออกมาโพสต์เฟซบุคขอโทษกรณีโดนใบแดงในเกม “หงส์แดง”
บุกไปแพ้ แมนเชสเตอร์ ซิตี้ ขาดกระจุย 5-0 โดยจุดเปลี่ยนสำคัญของเกมเกิดขึ้นในนาที 37 เมื่อ ปีกชาว
 เซเนกัล ยกเท้าสูงเหยียบเข้ายอดหน้าของ เอแดร์สัน โมราเอส มือกาวเลือด แซมบ้า ของ “เรือใบสีฟ้า”
 จนไม่สามารถยืนเฝ้าเสาต่อไหว แต่อย่างไรก็ดีมีการยืนยันออกมาแล้วว่าจอมหนึบวัย 24 ปี ไม่ได้เป็นอะไรมาก และจะหายกลับมาลงสนามได้อีกครั้งในเร็ววันนี้

มาเน่ โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุคส่วนตัวเกี่ยวกับเหตุการณ์ดังกล่าวว่า “ผมหวังว่าและขอให้ เอแดร์สัน ฟื้นตัวโดยเร็ว”
“ผมขอโทษที่ทำให้เขาได้รับบาดเจ็บจากอุบัติเหตุการปะทะกันของเราในสนาม
และผมขอโทษที่ทำให้เขาไม่สามารถอยู่ต่อจนจบเกมเพราะเหตุการนั้น. ผมภาวนาว่าเขาจะหายกลับมาโดยเร็ว และคัมแบ็คลงสนามให้ไวที่สุด!”