ผู้เขียน หัวข้อ: ฟองน้ำซับเสียง  (อ่าน 1309 ครั้ง)

ออฟไลน์ jericho

• LCD TV member
  • **
ฟองน้ำซับเสียง
« เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 08:36:27 pm »
รบกวนถามพี่ๆว่าฟองน้ำแบบนี้ใช้ซับเสียงเบสบวมได้ไหมครับหนาสามนิ้วครับ  (เป็นฟองน้ำอัดครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2017, 08:51:52 am โดย jericho »

ออฟไลน์ DNClub

• LCD TV member
  • **
Re: ฟองน้ำซับเสียง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2017, 11:24:06 am »
ฟองน้ำซับเสียงไม่ได้ช่วยในเรื่องเบสบวมครับ ไม่สามารถแก้ไขได้  ฟองน้ำซับเสียงจะช่วยในเรื่องเสียงก้องเสียงสะท้อนในห้อง

เบสบวมเป็นปัญหาความถี่ต่ำหลักๆเกิดจากห้องครับ ควรเซ็ทอัพให้ได้ก่อนแล้วค่อยแก้ปัญหาครับตรงนี้สำคัญมาก ไม่แน่เซ็ทอัพดีๆอาจจะจบเลยก็ได้  ถ้าเซ็ทอัพดีแล้วค่อยหาวิธีแก้อย่างอื่นเอาครับ