ผู้เขียน หัวข้อ: HD Player 2 ตัวนี้่ ตัวไหนภาพดีกว่ากันครับ  (อ่าน 6278 ครั้ง)

ออฟไลน์ mostsuda

• Flat TV member
  • *
HD Player 2 ตัวนี้่ ตัวไหนภาพดีกว่ากันครับ
« เมื่อ: กันยายน 18, 2017, 02:50:28 pm »
ระหว่าง Playon HD3 กับ Egreat A5 ตัวไหนภาพดีกว่ากันครับ เท่าที่ผมทราบมา Playon HD3 เป็น HD Player แท้ๆ แต่รุ่นเก่ากว่า แต่ Egreat A5 เป็นระบบ Android แต่รุ่นใหม่กว่า แต่จากที่หาข้อมูลมา เค้าบอกภาพของ Egreat A5 นั้นดีมาก เลยสงสัยว่าระหว่าง 2 ตัวนี้ ตัวไหนให้ภาพดีกว่ากันครับ

ออฟไลน์ PeakHDPlayer

• Full LED TV member
  • PeakHDPlayer.com ??????? HD Player ??? Android Box
    • http://www.PeakHDPlayer.com
Re: HD Player 2 ตัวนี้่ ตัวไหนภาพดีกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2017, 03:56:10 pm »
แนะนำ Zidoo กับ Xtreamer Chipset Realtek เป็นชิพ ที่ Playon เคยใช้มาก่อน ปัญหาไม่มีเลยครับ ค่อนข้างจะ Perfect ในหลายๆด้าน ภาพดี เสียงดี มีโอกาส แวะชมที่ www.lazada.co.th/peakhdplayer ครับ ทางร้าน มีสินค้าให้ทดสอบมากที่สุด

ออฟไลน์ LOVE HD

• *
Re: HD Player 2 ตัวนี้่ ตัวไหนภาพดีกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2017, 05:19:45 am »
แนะนำ Zidoo X8 X9S และ X10 ครับ และ Xtreamer eXpress ครับ 2 ตัวนี้ให้ภาพดีกว่ารุ่นที่กล่าวมาครับ เพราะเป็น Chip realtek 1295dd ล่าสุด ให้ภาพสวยเสียงดีซับอ่านได้หลากหลายครับ ไปลองทดสอบได้ครับ ที่ peakhd ครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ damdonsak

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2017, 06:23:12 am »
ผมเชียร์  Egreat A5  ผมใช้อยู่

นิ่งมาก ไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ hellguyer

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2017, 09:26:58 am »
ผมไม่เชียร์ Egreat A5/A10 ผมใช้ Zidoo X10 และ Egreat A5 อยู่ ทดสอบแล้วในทุกๆด้าน ถ้าวัดกันในทุกๆด้าน Egreat เห่ยสุด ทั้งด้านภาพและความเสถียร Egreat ดีอย่างเดียวคือเก่งเล่นเมนู FullRip ของ 4K FullRip ได้เท่านั้น นอกนั้นไม่มีอะไรที่เด่นกว่าเลย แถมแย่กว่าด้วยซ้ำ เมื่อเทียบกันกับในช่วงราคาค่าตัวที่ใกล้เคียงกัน

ออฟไลน์ Teerasang

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 21, 2017, 07:32:17 pm »
เชียร์ Zidoo X8 X9S ครับ ภาพดีกว่า Egreat A5 แน่นอนครับ
ลองไปดูที่ digilifegadget เห็นมีหลายสาขา หรือซื้อออนไลน์ก็ได้ครับ http://www.lazada.co.th/digilifegadget

ออฟไลน์ riddick

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 08:14:53 am »
เชียร์ชิพ realtek เลยครับ ภาพและเสียงดีกว่า hisilicon อย่างมีนัยยะสำคัญ แต่ hisilicon ในเครื่อง himedia กลับทำ FW ออกมาได้ดี ภาพก็สวยพอสมควร
  .... ส่วนตัวอย่าไปมอง egreat A5 เลย ผมบอกได้แค่นี้ ในฐานะเราเป็นผู้บริโภคเหมือนกัน เสียเงินแล้ว ต้องไม่เอาความรำคาญใจเข้าบ้านครับ (ผมเคยใช้เลยพูดได้เต็มปาก)
zidoo เป็นตัวเลือกที่ดี ในมุมมองผมน่ะ งานประกอบดี   FW ดี สำหรับการเล่นพื้นฐานเลยน่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2017, 08:27:01 am โดย riddick »

ออฟไลน์ digilifegadget

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 29, 2017, 01:43:44 pm »
แนะนำเปฺ็น Zidoo X8  หรือ Zidoo X9S น่าจะดีกว่านะคะ ภาพสวย ชิพใหม่ล่าสุดด้วย