ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเจล oppo 203 ต้องทำไงบ้างครับ มีข้อเสียไหมครับ  (อ่าน 15536 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mod_ex

• LCD TV member
  • **
ุเจลแล้วได้อะไรบ้างครับ รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
Re: อยากเจล oppo 203 ต้องทำไงบ้างครับ มีข้อเสียไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 04:31:12 pm »
มีครับ
ไม่สามารถได้ทุกfiles
ไม่สามารถเล่น sub ได้ทุกตัว ถึงบอกว่าอ่านได้แต่บางที่ไม่ขึ้น
ระบบเสียง บ้างครั้งเสียล จะเล่นได้บ้างไม่ได้บ้าง ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ครับ

แต่ก็ถือว่า OK มาก

OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ eak10400

• Full LED TV member
Re: อยากเจล oppo 203 ต้องทำไงบ้างครับ มีข้อเสียไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 06:53:34 pm »
มีครับ
ไม่สามารถได้ทุกfiles
ไม่สามารถเล่น sub ได้ทุกตัว ถึงบอกว่าอ่านได้แต่บางที่ไม่ขึ้น
ระบบเสียง บ้างครั้งเสียล จะเล่นได้บ้างไม่ได้บ้าง ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ครับ

แต่ก็ถือว่า OK มาก

ที่บอกว่าระบบเสียงบางครั้งจะเสีย เล่นได้/ไม่ได้บ้างนี่คือยังไงอ่ะครับ เช่นเสียงระบบอะไร / เล่นจากอะไร (ใช่ที่ว่าเล่นๆแล้วบางทีเสียงเหมือนสะดุดๆนิดๆเป็นระยะ เฉพาะหนังบางเรื่องใช่ไหมครับ?) แล้วแค่ปิดเปิดใหม่ก็หายเหรอครับ?
  [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2017, 07:14:37 pm โดย eak10400 »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 07:12:46 pm »
 [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2017, 07:15:04 pm โดย eak10400 »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 04:18:49 pm »
เวลาบันทุกมาเป็น thai 5.1 eng dts  พอเราเลือกกลับไปมาอาจจะมีเสียเสียคือออกครับแต่ จะมีอาการสั่นของเสียและไม่ตรงตามที่เราเลือกอาจจะออกเป็นภาาาไทยอาจจะออกเป็นภาษาอังกฤษ ครับ
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 11:30:26 am »
อ้อ อีอย่างคือผมรำคราญคืออาการlipsynce ครับ เป็นบ้างไม่เป็นบ้าง เดาใจไม่ถูกจริงๆ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 06:34:21 pm »
อ้อ อีอย่างคือผมรำคราญคืออาการlipsynce ครับ เป็นบ้างไม่เป็นบ้าง เดาใจไม่ถูกจริงๆ
แสดงว่าอาการทั้งหมดที่บอกมานี่ ถ้าไม่เจลก็จะไม่เป็นเหรอครับ? [ช็อค]

ออฟไลน์ ton360

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2017, 09:37:21 am »
ถ้าไม่เจลนี่ มันเล่นไฟล์ bdmv ได้มั้ยครับ หรือว่ามันเข้าไปเล่นไฟล์ .ts ในโฟลเดอร์ stream อะไรแบบนี้ มันเล่นได้ปกติมั้ยครับ

ออฟไลน์ weekit

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2017, 10:55:58 am »
อยากทราบด้วยคน  กำลังจะซืิ้อ ถ้าไม่เจลเล่นไฟล์ MKV และ Subtitle ได้ไหมครับ  หรือเล่นได้เฉพาะบางไฟล์

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2017, 09:47:29 am »
จำไม่ได้ ครับ
เอาเท่าที่จำได้แล้วกัน คือมันไม่อ่าน เกิน  50% ของfiles ที่เราใช้ๆ กันส่วนเรื่องsub ผมจำไม่ได้ ครับ

ที่แน่ๆ จำได้ว่าต่อให้fils 4k เรื่อง GOD of Egyet  ล่านไปก็ขึ้นข้อความอะไรนั้นนะ ครับ

จำได้เคยลงในนี้ไปที่แล้วครับ
ปล
ถึงจะ เจลก็ใช่ว่ามันจะอ่านซับให้ทั้งหมด มาบ้างไม่มาบ้าง ผมไม่ได้เทสทุกfiles  เพราะ ปรกติดูหนังไม่เปิดซับครับ รำคราญ คือเห็นแล้วอ่าน ตาม ยกเว้นดูหนัง ที่ ไม่เป็นภาษาอังกฤษอันนี้จำเป็นครับ ต้องเปิดซับแต่ก็วัดดวงเอา ครับ

แต่ส่วนตัวพอใจเพราะ เจลแล้วก็น่าใช้มากกว่ากล่อง ต่อให้เทพๆ ยังไงก็ห่างชั้นกับoppo203 เยอะครับทั้งภาพและเสียง ยิ่งผมใช้จอขนาด 120" ชัดเจนจนผมทนไม่ได้เอาไปเก็บครับ dune ก้ถอดออก จาระบบ ไปใช้กับ65Ez1000 แทน
แต่มันไม่ได้สมบูรณ์  ดูเอาว่าจะ ต้องการใช้งานแบบไหน
คุณที่ใช้203 คือเน้นดูแผ่น ครับ อย่าได้คิดหรือคาดหวังว่ามันจะเล่นfiels ให้คุณได้ เกิน80% ยิ่งfiels โหลดๆ มันหลากหลายครับ

ลองไปคิดดู ก่อนว่าใช้งานอะไรเป็นหลัก รับกับปัญหา หรือข้อจำกัด อื่นๆ อีกมากมาย ได้หรือไม่
ส่วนตัวผมซื้อแผ่นแท้ และเล่นแผ่นเป็นหลัก

ออฟไลน์ Nueng1621

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2017, 09:23:57 am »
เห็นหลายคนอยากกลับไป ใช้เดิมนะครับ เจลแล้วเล่นได้ไม่ทุกไฟล์ ตามที่หลายท่านบอกครับ เล่นเดิมๆ อ่านแผ่นแท้นี่และครับชัวร์ ใช้ยาวๆ

ออฟไลน์ weekit

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2017, 12:55:22 pm »
หมายถึง ถ้าไม่เจล เล่น File ได้ดีกว่าเครื่องที่เจลมา เหรอ ครับ