ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ให้คำปรึกษาด้านการเลือกทีวีดีครับ Sony vs Samsung  (อ่าน 1375 ครั้ง)

ออฟไลน์ Blackmarley

• *
พอดีว่าเสาร์นี้จะไปถอยตัว 55 นิ้วมาสักเครื่อง

ส่วนตัวเคยใช้แต่โซนี่ แต่เจอเชียร์ ss หยอดจนเริ่มไขว้เขว
เลยอยากขอความเห็นสมาชิกทีครับว่าระหว่าง

Sony x8500e

Vs

Samsung mu8000

ผมควรเลือกตัวไหนดี (สองตัวนี้ราคาเท่ากันที่ผมเจอ)

แต่ละตัวมีข้อดียังไงบ้าง
ผมเน้นเล่น ps4pro และดูหนังครับ

(ปล1 มีคนแนะ LG sj80 มา ราคาน่ารักดี แต่คิดว่าคุณภาพน่าจะแย่
ปล2 หรือผมควรเก็บตังค์ไปเล่น sony x9000e ไปเลย ถ้าใช่ เทียบกับสองตัวด้านบนมันต่างกันมากไหมครับ?)

ขอรบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ