ผู้เขียน หัวข้อ: TV ไม่มีช่องเสียบ HDMI(ARC)IN เอาเสียบ HDMI2.0 แทนได้ไหมถ้าอยากต่อ Home Theater  (อ่าน 3806 ครั้ง)

ออฟไลน์ Trainee

• *
ตอนนี้ไม่ทราบว่าถ้า TV เราไม่มีช่องเสียบสาย HDMI(ARC)IN  เราเอาไปเสียบช่อง HDMI 2.0 เลยได้ไหม กรณีอยากต่อ HOME THEATER  ? เพราะ Home Theater มีช่อง HDMI(ARC)OUT แต่TV ไม่มีครับ  [งง] [งง] [งง] [งง] [งง] [งง] [งง] [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค]

ออฟไลน์ naiyee

• Flat TV member
  • *
ตอนนี้ไม่ทราบว่าถ้า TV เราไม่มีช่องเสียบสาย HDMI(ARC)IN  เราเอาไปเสียบช่อง HDMI 2.0 เลยได้ไหม กรณีอยากต่อ HOME THEATER  ? เพราะ Home Theater มีช่อง HDMI(ARC)OUT แต่TV ไม่มีครับ  [งง] [งง] [งง] [งง] [งง] [งง] [งง] [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค]
[/color]

ได้ซิครับ ทำไมจะไม่ได้   แต่.....คุณสมบัติ บางอย่างอาจจะทำไม่ได้ เช่น การเล่นเสียงจากทีวี ไปที่ชุดโฮมฯ (อันนี้ ทราบหรือยังครับ) ส่วนอื่น ก็ใช้งานได้ตามปกตินะครับ

ออฟไลน์ Trainee

• *
ขอบคุณ คุณnaiyeeครับ ผมไม่ทราบครับมือใหม่มากครับ ได้ HomeTheater ต่อจากเจ้าของคนเดิมครับย้ายบ้านไปเลยซื้อต่อมา มีแผนจะซื้อทีวีใหม่แต่สังเกตเลยมาถามก่อนนะครับ  [รัก]

ออฟไลน์ Nueng1621

• Edge LED TV member
ถ้าเอาเสียงออกมาจากทีวีผ่านhdmi ไม่ได้เพราะ ไม่มีarc in ก็ใช้ต่อสายoptic จากทีวี มาเข้าที่แอมป์แทนครับ เสียงเอามาออกที่ลำโพงแทน การออกที่ทีวี  เวลาดูหนังจากทีวี เสียงก็จะออกที่ลำโพง แทน โดย avr เป็นตัวขับลำโพง เสียงก็ใช้ได้ครับ เพราะทีวี เดี๋ยวนี้ มีการถอดรหัสเสียง dolby หรือบางทีมีdts มาด้วย เสียงก็มาเข้าแอป์ เป็น dolby หรือ dts ได้ครับ