หน้า: [1]

รบกวนแนะนำ HD Player ให้ด้วยครับ

• Ball1
  • Flat TV member
  • *
  • ดูรายละเอียด อีเมล์
รบกวนแนะนำ HD Player ให้ด้วยครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 01:56:07 pm »

มองไว้ Zappiti 4K HDR กับ Zidoo X10 เห็นราคาพอกัน

ตอนนี้ใช้ Himedia Q10 Pro เวลาเล่นพวกไฟล์ ISO, BD Rip จะใช้งานไม่สะดวกเลยครับ เลยอยากกลับไปใช้ Player แท้ๆดีกว่า  เศร้า

เคยใช้ Mede8er 500X2 เวลาเล่นไฟล์หนัง, ไฟล์ ISO ใช้งานสะดวกกว่ามากเลยครับ

ใช้กับ TV 4K 3D Samsung ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2017, 02:02:22 pm โดย Ball1 »
  • YouFool4K
  • *
Re: รบกวนแนะนำ HD Player ให้ด้วยครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 06:16:01 am »

Q10 Pro  ขายไหมครับ  ปลื้ม
  • LOVE HD
  • *
Re: รบกวนแนะนำ HD Player ให้ด้วยครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 10:44:46 pm »

แนะนำ Zidoo X10 ครับ เล่นได้ตามจุดประสงค์ครับ เป็น Chipset realtek RTD1295DD ล่าสุด ให้ภาพและเสียงดีมากครับและสามารถเล่น เมนูบลูเรย์รวมทั้งเล่นได้ทุกไฟล์ครับ FullRip iso นี่เล่นได้หมดครับ เฟิร์มแวร์ก็มีให้ Update ตลอดครับ

http://www.mx7.com/view2/Aa0r8gxxr09ybP8n
  • Ball1
  • *
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2017, 10:46:38 pm »

ขอบคุณครับ

เดี๋ยวถ้าได้ตัวใหม่ แล้วค่อยเอา Q10 มาปล่อยครับ
  • egreat555
  • *
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 09:41:37 am »

เท่ห์
  • fcc1988
  • *
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 09:23:37 pm »

--
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2017, 09:24:17 pm โดย fcc1988 »
  • digilifegadget
  • LCD TV member
  • **
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 12:47:27 pm »

Zidoo X9S ก็น่าจะพอค่ะ ต่างกันแค่ X9S เสียบ sata ด้านข้างเอาค่ะ แต่โปรก็จะมีแถม Docking ให้อยู๋แล้ว นอกนั้นเหมือนกันค่ะ แต่ราคาต่างกันค่อนข้างเยอะ
  • omezil
  • **
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 11:51:37 pm »

สเปคเหมือนกันครับทั้งสองตัว แต่ แต่ แต่  Zappiti Ram 2gb DDR4 , Zidoo x10 Ram 2gb DDR3

ไม่รู้ในการใช้งานจริงจะเห็นข้อแตกต่างไหม..แต่สำหรับผมแตกต่างทางด้านจิตใจครับ อิอิ

และอีกอย่างผมได้ลองเล่นทั้งสองตัวมาแล้ว และส่วนตัวก้อคิดว่าภาพของทางค่าย Za ดูจะลื่นไหลกว่านิดหน่อย

ส่วนสีสันของภาพก้อคล้ายๆกัน จะติก้อแต่รีโมทของทาง Za มันเหมือนของไม่ค่อยมีราคาซักเท่าไหร่ใช้งานก้อยาก

ไม่หมือนของอีกฝั่งที่จะดูใช้งานง่ายและเล็กจับถนัดมือมากกว่า ข้อดีอีกอย่างนึงของ Za ชอบตรงที่มีเมนูเปิดปิด HDR

เวลาเล่นไฟล์ด้วย เพราะส่วนตัวไม่ชอบแนวภาพของ HDR มันจ้าไปพอปิดปุ๊ปภาพจะเป็นธรรมชาติมาก

สุดท้ายอีกข้อที่ต่างคือการเล่นไฟล์ FullRip BDMV ทั้งสองตัวสามารถเล่นไฟล์นี้ได้

แต่ว่าทาง Zidoo จะทำภาพได้สวยกว่า(แปลกจัง) ส่วน Za นี่สีจืดกว่าเฉยเลย เรียกได้ว่าเห็นต่างเลย

ส่วนตัวผมไม่ได้เล่นไฟล์พวกนี้อยู่แล้วเลยไม่ได้ซีเรียสเท่าไหร่ และสุดท้ายนี้ผมก้อแค่เอาประสบการ์ณมาเล่าสู้กันฟังนะครับ

ไม่ได้จะมาเชียร์ค่ายไหนเป็นพิเศษ ถ้ายังไม่รีบเท่าไหร่ก้อลองศึกษาเก็บเกี่ยวข้อมูลไปเรื่อยๆจนพอใจก่อนก้อได้ครับ

หรือไม่ถ้ามีร้านไหนที่สามารถให้เราลองเปรียบเทียบสองตัวนี้ได้ยิ่งดีเลยครับ ตัดสินใจง่ายขึ้นแต่จะบอกว่าการใช้งานจริงๆกับการเทสมันต่างกันครับ

ซึ่งแต่ละแบรนด์มีข้อดีข้อเสียต่างกันไปขึ้นอยู่กับว่าเราชอบแบบไหนมากกว่ากัน  ยังไงได้ตัวไหนมาก้อมาบอกเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ
  • dusitimgrajang
  • *
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 08:12:21 am »

ใครสนใจ Q10 PRO มาทางนี้นะครับ 4000 มีสองตัว สนใจ 0819458026 ครับ
  • digilifegadget
  • **
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 12:49:49 pm »

Zidoo X8
Zido X9S  ค่ะ

หน้า: [1]