ผู้เขียน หัวข้อ: เปรียบเทียบ Zidoo x8 VS x9s ให้หน่อยครับผม  (อ่าน 8814 ครั้ง)

ออฟไลน์ omezil

• LCD TV member
  • **
เปรียบเทียบ Zidoo x8 VS x9s ให้หน่อยครับผม
« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 08:29:19 am »
ตามหัวข้อเลยนะครับรบกวนผู้มีประสบการณ์แนะนำด้วยครับ

ผมใช้งานอ่านไฟล์หนังจาก EX.HDD อย่างเดียวครับเน้นเรื่องภาพเป็นหลักภาพสวยภาพเคลื่อนไหวดี
ไม่เน้นพวกแอพอะรไรนะครับเพราะไม่ได้ใช้งานอยากจะขอความรู้แค่ว่า 2 ตัวนี้เรื่องเล่นไฟล์หนังและเรื่องคุณภาพของภาพต่างกันไหมครับ

ออฟไลน์ egreat555

• Flat TV member
  • *
Re: เปรียบเทียบ Zidoo x8 VS x9s ให้หน่อยครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 09:41:01 am »
 [เท่ห์]

• **
Re: เปรียบเทียบ Zidoo x8 VS x9s ให้หน่อยครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 09:42:05 am »
 [ม่ายยย] [ม่ายยย] [ม่ายยย]

ออฟไลน์ egreat555

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 09:43:43 am »
 [คิคิ]

ออฟไลน์ fcc1988

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 09:24:45 pm »
คุณภาพไม่ต่างกันเลยครับ

ต่างกันที่วัสดุ กับช่องต่อ เสาสัญญาณ wifi

ออฟไลน์ signal.bkk

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 12:49:32 pm »
x9s ใช้งานลื่นไหลดีครับ เพียงแต่ช่อง HDMI มันชิดกันเกินไปครับถ้าหัวใหญ่เสียบ 2 ช่องไม่ได้เลย

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 07:00:40 pm »
ตามหัวข้อเลยนะครับรบกวนผู้มีประสบการณ์แนะนำด้วยครับ

ผมใช้งานอ่านไฟล์หนังจาก EX.HDD อย่างเดียวครับเน้นเรื่องภาพเป็นหลักภาพสวยภาพเคลื่อนไหวดี
ไม่เน้นพวกแอพอะรไรนะครับเพราะไม่ได้ใช้งานอยากจะขอความรู้แค่ว่า 2 ตัวนี้เรื่องเล่นไฟล์หนังและเรื่องคุณภาพของภาพต่างกันไหมครับ

ผมใช้ zidoo x9s อยู่ พอใจ มากครับ ผมก็เน้น ดูหนัง ฟังเพลง จาก Hdd และก็ แชร์ไฟล์จากคอม มา เท่านี้ เรื่อง แอพ ไม่เคยทำอะไร เพราะ ทีวีเอง ก็เป็น smart ทีวี อีก เรื่องภาพ สำหรับผม ผมถือว่า โอเค (ทีวี 4k 55 นิ้ว)   ภาพคมชัดดีครับ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 07:12:31 pm »
ขอบคุณทุกๆคำแนะนำเลยครับ..ไปจัดมาแล้ววันนี้ X8 ต้องบอกว่าผิดหวังเล็กน้อยแต่ก็ยังโอเครที่ขายต่อได้ไม่ยากนัก

ก่อนหน้านี้ใช้ Zappiti อยู่ครับขายไปเพราะอยากลองอะไรใหม่ๆตัวนี้เห็นว่าเป็นชิปเดียวกัน(มันน่าจะเหมือนกัน)คิดแบบนี้

เพราะถ้ามันเหมือนกันเราจะมีเงินเหลือซื้อสาย HDMI ดีดีซักเส้น สุดท้ายจึงได้รู้และเข้าใจจริงๆว่าถ้ามันเหมือนกันแล้วเอามาขายแพงกว่า (มันจะขายได้หรอ)

สุดท้ายก้อได้ประสบการณ์ครับและรู้ว่า HD Player ที่เป็น Realtek ผมว่า Zap นี่สุดยอดที่สุดแล้วครับ การันตีจากการใช้งานจริงเลย

ออฟไลน์ Avril

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2017, 08:30:10 am »
Zap ดีกว่ายังไงครับ?

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำเลยครับ..ไปจัดมาแล้ววันนี้ X8 ต้องบอกว่าผิดหวังเล็กน้อยแต่ก็ยังโอเครที่ขายต่อได้ไม่ยากนัก

ก่อนหน้านี้ใช้ Zappiti อยู่ครับขายไปเพราะอยากลองอะไรใหม่ๆตัวนี้เห็นว่าเป็นชิปเดียวกัน(มันน่าจะเหมือนกัน)คิดแบบนี้

เพราะถ้ามันเหมือนกันเราจะมีเงินเหลือซื้อสาย HDMI ดีดีซักเส้น สุดท้ายจึงได้รู้และเข้าใจจริงๆว่าถ้ามันเหมือนกันแล้วเอามาขายแพงกว่า (มันจะขายได้หรอ)

สุดท้ายก้อได้ประสบการณ์ครับและรู้ว่า HD Player ที่เป็น Realtek ผมว่า Zap นี่สุดยอดที่สุดแล้วครับ การันตีจากการใช้งานจริงเลย

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2017, 11:28:06 am »
Zap ดีกว่ายังไงครับ?

ที่เห็นต่างเริ่มจากเรื่องของภาพก่อนเลย ภาพมีสีสันที่สว่างกว่าสดใสกว่า(แต่ไม่มาก)

ความไหลลื่นของภาพก้อทำได้ดีกว่าอย่างสัมพัสได้ และมีฟีเจอร์เปิดปิด HDR ได้ด้วย (เผื่อถ้าใครไม่ชอบแนวภาพของ HDR) อย่างผม

ความร้อนตัวเครื่องนี่ไม่มีซักตี๊สสไม่ว่าจะเล่นนานแค่ไหน  ส่วน x8 อาจจะเป็นเพราะวัสดุพลาสติกถึงร้อนมาก ซึ่ง(x9s,x10) ไม่น่าจะเป็นเพราะใช้อลูมิเนียม

ข้อดีที่ดูเหมือน Zidoo จะดีกว่าคือรีโมทใช้งานง่ายกว่าหน่อย และเล่นภาพจากไฟล์ FullRip ดีกว่านิดหน่อย

ทั้งหมดทั้งมวลที่กล่าวมามันเป็นความเห็นส่วนบุคคล..ส่วนใครที่ใช้อะไรแล้วมีความสุขอยู่ก้อใช้ต่อไปเถอะครับ

ออฟไลน์ digilifegadget

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 12:41:46 pm »
x9s  ตัวเครื่องเป็นวัสดุมีเนียม มี sata ด้านข้าง Rom 16gb  มีสองเสา  ค่ะ