ผู้เขียน หัวข้อ: กลัว Burn in สำหรับคนที่อยากใช้ OLED  (อ่าน 12508 ครั้ง)

ออฟไลน์ kobchai7037

• Flat TV member
  • *
กลัว Burn in สำหรับคนที่อยากใช้ OLED
« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 03:52:03 pm »
ท่านที่ใช้ LG Oled กันอยู่เจอ Burn in ก้นเยอะมั้ยครับสำหรับ ดูหนัง เล่นเกมส์
จริงๆผมเข็ดจริงๆกับ Plasma ที่ผ่านมาเจอมากับตัว แต่มันอดใจไม่ไหวกับ OLED แต่พอมาเจอว่ามันมี Burn in เหมือน Plasma ก็เลยลังเลหนักเลยว่าจะไป QLED ดี หรือว่าจะเสี่ยงกับ OLED ดีกว่า ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: กลัว Burn in สำหรับคนที่อยากใช้ OLED
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 10:05:11 pm »
burn in ใน oled ยังคงเกิดขึ้นได้อยู่ แต่เกิดขึ้นยากกว่า plasma หลายเท่าครับ
ถ้าไม่เล่นเกมที่มีอักษรบนหน้าจอค้างไว้นานๆติดต่อกันอย่างหนักหลายๆชั่วโมงก็ไม่เป็น

ออฟไลน์ kobchai7037

• Flat TV member
  • *
Re: กลัว Burn in สำหรับคนที่อยากใช้ OLED
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 08:07:15 am »
ขอบคุณครับ ที่ยังมีคนเข้ามาตอบในกระทู้นี้ แสดงว่าหากผมตั้งใจจะเอา OLED มาเล่นเกมส์ ผมคงต้องเล่นสักชั่วโมงแล้วปิดพักสินะครับ ไม่สามารถเล่นต่อเนื่องได้
คิดหนักเลย มันจะคุ้มหรือเปล่าล่ะทีนี้ อุตส่าห์ซื้อมาก็ต้องเล่นๆกังวลๆไปเรื่อยๆ