ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ HD Player หรือ Andriod Box ดีครับ  (อ่าน 5039 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sean728

• *
ขอคำแนะนำ HD Player หรือ Andriod Box ดีครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 09:32:14 pm »
ผมเพิ่งซื้อ TCL LED55P2US มาเพื่อดูหนังจาก External HDD ปรากฎว่า ตัวทีวีไม่สามารถเล่นไฟล์เสียงจากหนังส่วนใหญ่ได้ (บางเรื่องเล่นได้แต่เสียงไทย บางเรื่องมาแต่ภาพ ตัวทีวีขึ้นว่า "audio format not supported")

ช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าจะเล่นตัวไหนดี ขอราคาประมาณ 15xx บาท พอจะเป็นไปได้มั้ยครับ เพราะซื้อมาเพื่อดูหนังอย่างเดียวจริงๆ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ digilifegadget

• LCD TV member
  • **
Re: ขอคำแนะนำ HD Player หรือ Andriod Box ดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 12:52:10 pm »
แนะนำเป็นตัว hdplayer ที่เล่นเนตได้ดีด้วยค่ะ
Zidoo X8   ดีค่ะ รองรับไฟร์ ซัพได้ดี และยังลง app เล่นได้ดีด้วยค่ะ