ผู้เขียน หัวข้อ: บ.แสงชัยอีเล็คโทรนิค จก.(ร้านดังย่านเกษตร)ลูกค้าเเนะนำต่อ 0%ทั้งร้าน  (อ่าน 3154527 ครั้ง)

ออฟไลน์ jeab_JP

• *
ขอทราบราคา
samsung 32B650 ,32B550
LG 32LH70YR ,32LH35YR
ขอบคุณครับ

ยังไม่ได้ราคาเลยครับ เฮีบแสง
รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ pop2net

• Flat TV member
  • *
ถามเพิ่มเติมครับกำลังจะตัดสินใจแล้วครับ

ขอราคาด้วยครับ -พลาสม่าพานาโซนิค TH-42C10T ห้างขาย29900บาทเราขายxxxxxผ่อน0%10เดือน
ขอราคาด้วยครับ -LCD JVC LT-32bX38   100hz LCD ที่ดูทีวีชัดที่สุด ราคา1XXXXดอกเบี้ย0%10เดือน
ขอราคาด้วยครับ -LCD JVC LT-32FX38    100hz LCD ที่ดูทีวีชัดที่สุด ราคา1XXXXดอกเบี้ย0%10เดือน
LG 32LH70YR คุณแสงเคยตอบมาให้แล้วครับ

ทั้ง 4 ตัวที่ถามถ้าดาว์น ไปก่อน 5000 ส่วนต่างที่เหลิือ ขอ 0% 10เดือน ktc ได้ไหมครับ
ผมมีตัวเลือกแค่สี่ตัวนี้ครับ เน้นดู ubc ชัด และประหยัดไฟมากที่สุดครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ pop2net

• *
เพิ่มเติม ขอราคา lg 32SL80YR อีกรุ่นครับ
เงือนไขเหมือนเดิม ดาว์น 5000 บาทที่เหลือ 10 เดือน ktc ได้ไหมครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ eterniaz

• LCD TV member
  • **
เฮียแสงคะตกลง philips 46" 9704 ตกรุ่นแล้วเหรอคะเห็น เฮีย pm มาอะค่ะ แล้วที่ว่าจะมีรุ่นใหม่เข้ามาแทนนี่รุ่นไหนคะเฮีย

ออฟไลน์ sang

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
เฮียแสงคะตกลง philips 46" 9704 ตกรุ่นแล้วเหรอคะเห็น เฮีย pm มาอะค่ะ แล้วที่ว่าจะมีรุ่นใหม่เข้ามาแทนนี่รุ่นไหนคะเฮีย

น่าจะเดือนหน้าครับ มีรุ่นใหม่ครับ ยังไม่มีรายละเอียดครับ

• *
ขออนุญาติเรียนแจ้ง วันหยุดวันพุธนี้(22/4/53)ร้านไม่หยุดร้านร้านจะหยุดวันอังคารที่27/4/53 วันพุธที่28/4/53 จะไม่หยุดขออภัยในความไม่สะดวกครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ p_jaide

• *
http://www.lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?param_id=223

http://www.lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?param_id=236

เน้นเอามาเล่นเกม PS3 และ X- box 360  ครับ LCD ตัวไหนน่าสนใจดู2ตัวนี้ไว้ครับที่ร้านมีของจำหน่ายไหมครับขอบคุณครับ

[ช็อค] [เท่ห์] [ช็อค]

ออฟไลน์ Deo2010

• *
ได้รับเมล์แล้ว
sony ของจะเข้าเมื่อไร และราคาเท่าไร

ตอนนี้ใจไปSony คงไม่เอา   LG 42SL90QR

ผมซื้อ LG 50PG30FR จากเฮียไปเมื่อ 2/2552 ใช้ไปประมาณ 900 ชม. (เช็คจากเครื่อง)  เมื่อ 2 เดือนที่เแล้ว  จอมีปัญหา ตรงกลางจอมีแถบสว่างแนวตั้ง สว่างกว่าปกติโดยเฉพาะฉากตอนกลางวันยิ่งเห็นชัด  เรียกช่างมาแล้วบอกว่าเป็นที่จอ  แต่ไม่ปลี่ยนให้...เลยหมายหัวไว้ เลิกคบสินค้า LG ทุกชนิด....เสือกโฆษณาว่าอายุจอ 100,000 ชม. ของจริงแม่ง 1,000 ชม.  ตอนนี้เริ่มขึ้นแถบที่ 2...3,..4

เฮียแสงครับ นี่ก้อวันที่2 แล้วทาง LG ยังไม่ได้ติดต่อมาหาผมเลย
วันที่ช่างมาตรวจสอบประมาณ 1 เดือนมาแล้ว ช่างเห็นอาการ ก้อถอด panel ออกแล้วเช็ตด้านในกระจก (โดยไม่ได้ตรวจสอบอย่างอื่นแต่อย่างใด) แล้วเปิดเครื่องอีกครั้ง แล้วเปิดหน้าจอ White Wash ช่างบอกว่าเป็นที่จอ จะเห็นว่าความสว่างไม่สม่ำเสมอ ซึ่งช่างเป็นคนพูด ช่างบอกว่าจะทำเรื่องแจ้งหัวหน้าว่าจะยอมเปลี่ยนให้หรือไม่ สองวันต่อมาโทรมาแจ้งผมว่าไม่เปลี่ยนให้ ผมเพิ่งใช้ไปประมาณ หนึ่งพันชั่งโมง คิดเป็นสัดส่วนเทียบกับที่โฆษณาว่าอายุการใช้งานของจอ 100,000 ชม. ผมเพิ่งเปิดใช้ไปเพียง 1 เปอร์เซ็นต์ ผมเสียความรู้สึกมาก  แล้ว Web master ยังมาลบกระทู้ของผมอีก แสดงว่าของมูลใน Web นี้ต้องเขียนเชียร์กันอย่างเดียวอย่างงั้นหรือ

เฮียแสงติดต่อผมทางมือถือได้เลยผมคงไม่แวะมา เวป นี้อีก

***tct_deo โดนแบน13วัน..จะแบนก้อแบนไป..เวปเชียร์สินค้าข้อมูลเชื่อไม่ได้***

• *
ได้รับเมล์แล้ว
sony ของจะเข้าเมื่อไร และราคาเท่าไร

ตอนนี้ใจไปSony คงไม่เอา   LG 42SL90QR

ผมซื้อ LG 50PG30FR จากเฮียไปเมื่อ 2/2552 ใช้ไปประมาณ 900 ชม. (เช็คจากเครื่อง)  เมื่อ 2 เดือนที่เแล้ว  จอมีปัญหา ตรงกลางจอมีแถบสว่างแนวตั้ง สว่างกว่าปกติโดยเฉพาะฉากตอนกลางวันยิ่งเห็นชัด  เรียกช่างมาแล้วบอกว่าเป็นที่จอ  แต่ไม่ปลี่ยนให้...เลยหมายหัวไว้ เลิกคบสินค้า LG ทุกชนิด....เสือกโฆษณาว่าอายุจอ 100,000 ชม. ของจริงแม่ง 1,000 ชม.  ตอนนี้เริ่มขึ้นแถบที่ 2...3,..4

เฮียแสงครับ นี่ก้อวันที่2 แล้วทาง LG ยังไม่ได้ติดต่อมาหาผมเลย
วันที่ช่างมาตรวจสอบประมาณ 1 เดือนมาแล้ว ช่างเห็นอาการ ก้อถอด panel ออกแล้วเช็ตด้านในกระจก (โดยไม่ได้ตรวจสอบอย่างอื่นแต่อย่างใด) แล้วเปิดเครื่องอีกครั้ง แล้วเปิดหน้าจอ White Wash ช่างบอกว่าเป็นที่จอ จะเห็นว่าความสว่างไม่สม่ำเสมอ ซึ่งช่างเป็นคนพูด ช่างบอกว่าจะทำเรื่องแจ้งหัวหน้าว่าจะยอมเปลี่ยนให้หรือไม่ สองวันต่อมาโทรมาแจ้งผมว่าไม่เปลี่ยนให้ ผมเพิ่งใช้ไปประมาณ หนึ่งพันชั่งโมง คิดเป็นสัดส่วนเทียบกับที่โฆษณาว่าอายุการใช้งานของจอ 100,000 ชม. ผมเพิ่งเปิดใช้ไปเพียง 1 เปอร์เซ็นต์ ผมเสียความรู้สึกมาก  แล้ว Web master ยังมาลบกระทู้ของผมอีก แสดงว่าของมูลใน Web นี้ต้องเขียนเชียร์กันอย่างเดียวอย่างงั้นหรือ

เฮียแสงติดต่อผมทางมือถือได้เลยผมคงไม่แวะมา เวป นี้อีก

***tct_deo โดนแบน13วัน..จะแบนก้อแบนไป..เวปเชียร์สินค้าข้อมูลเชื่อไม่ได้***

คุณมนชัย ใจเย็นนิดนึงครับ เซลส์lg ได้รับเรื่องไปแล้ว ผมย้ำเซลส์ให้โทรหาคุณพี่ด่วน ตอนแรกเห็นว่าบริษัทไปดูให้แล้ว แต่ดูเหมื่อนว่าอาการยังมีอยู่ ผมจะพยายาม

ตามให้เซลส์โทรหาพี่ จะตามผลอีกทีครับ

ออฟไลน์ puply

• *
สอบถามเฮียแสงหน่อยครับ  ผมชื่อวรวุธ  อะครับ พอดีผมได้ไปซื้อ LCD รุ่น  47LH50YR  ราคา 3xxxx เมื่อวันเสาร์ที่  17/4/53  เวลาประมาณ 1 ทุ่ม นัดส่ง  18/4/53 ก่อนเที่ยง  เนื่องจากช่วงเวลาที่ซื้อนั้นมีลูกค้าจำนวนมากผมเลยไม่ได้ให้พนักงานเช็ค Dead pixel ให้ กะว่าจะเช็คตอนส่งเครื่อง  แต่พอพนักงานมาส่งของจริง  ไม่ได้มีตัวทดสอบ Dead ติดมาด้วย ประกอบกับผมมีธุระต้องไปรีบทำ  เลยรับเครื่องโดยไม่ได้ทดสอบ  แต่ก็ได้บอกกับทางพนักงานที่ส่งว่าถ้าเจอ Dead Pixel เพียง 1 จุด ก็ต้องขอเปลี่ยนเครื่องได้นะครับ  พนักงานส่งก็บอกว่าได้ วันต่อมาผมได้หาตัวทดสอบ Dead มา ปรากฏว่าเจอจุดสีขาวกลางจอ จะเห็นได้ชัดที่พื้นสีดำ  ผมเลยโทรไปสอบถามที่ร้าน  ซึ่งได้รับคำตอบว่า  ต้องรอให้ครบจำนวนจุดที่ทาง LG กำหนดไว้ก่อนถึงจะเปลี่ยนได้ (ทำไมเป็นอย่างงี้ล่ะ นี่ผมซื้อของใหม่นะ ไม่ใช่ของมือ 2 ) ผมเลยโทรเข้า ศูนย์ LG สอบถามเกี่ยวกับเรื่องดังกล่าว  ผลคือ ทางศูนย์จะส่งช่างเข้ามาดูให้  โดยวันนี้ วันที่ 21/4/53  ช่างได้เข้ามาดูเครื่อง และได้ทำใบซ่อมให้ รายละเอียดคือได้เป็นจุดสว่างจริง และบอกว่าสามารถเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ที่ร้านที่ซื้อมา  แล้วแบบนี้อยากสอบถามว่าผมสามารถเปลี่ยนของได้ไหมครับ  ถ้าเปลี่ยนได้  ต้องมีค่าใช้จ่ายไหมครับ  มีค่าขนส่งไหมครับ  แล้วผมต้องเอาเครื่องเก่าไปที่ร้าน  แล้วรับเครื่องใหม่มาเองไหมครับ

ผมวุธครับ  เย็นๆว่าจะเข้าไปติดต่อที่ร้าน  ตอนนี้ไม่สบายใจครับ กลุ้ม

• *
สอบถามเฮียแสงหน่อยครับ  ผมชื่อวรวุธ  อะครับ พอดีผมได้ไปซื้อ LCD รุ่น  47LH50YR  ราคา 3xxxx เมื่อวันเสาร์ที่  17/4/53  เวลาประมาณ 1 ทุ่ม นัดส่ง  18/4/53 ก่อนเที่ยง  เนื่องจากช่วงเวลาที่ซื้อนั้นมีลูกค้าจำนวนมากผมเลยไม่ได้ให้พนักงานเช็ค Dead pixel ให้ กะว่าจะเช็คตอนส่งเครื่อง  แต่พอพนักงานมาส่งของจริง  ไม่ได้มีตัวทดสอบ Dead ติดมาด้วย ประกอบกับผมมีธุระต้องไปรีบทำ  เลยรับเครื่องโดยไม่ได้ทดสอบ  แต่ก็ได้บอกกับทางพนักงานที่ส่งว่าถ้าเจอ Dead Pixel เพียง 1 จุด ก็ต้องขอเปลี่ยนเครื่องได้นะครับ  พนักงานส่งก็บอกว่าได้ วันต่อมาผมได้หาตัวทดสอบ Dead มา ปรากฏว่าเจอจุดสีขาวกลางจอ จะเห็นได้ชัดที่พื้นสีดำ  ผมเลยโทรไปสอบถามที่ร้าน  ซึ่งได้รับคำตอบว่า  ต้องรอให้ครบจำนวนจุดที่ทาง LG กำหนดไว้ก่อนถึงจะเปลี่ยนได้ (ทำไมเป็นอย่างงี้ล่ะ นี่ผมซื้อของใหม่นะ ไม่ใช่ของมือ 2 ) ผมเลยโทรเข้า ศูนย์ LG สอบถามเกี่ยวกับเรื่องดังกล่าว  ผลคือ ทางศูนย์จะส่งช่างเข้ามาดูให้  โดยวันนี้ วันที่ 21/4/53  ช่างได้เข้ามาดูเครื่อง และได้ทำใบซ่อมให้ รายละเอียดคือได้เป็นจุดสว่างจริง และบอกว่าสามารถเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ที่ร้านที่ซื้อมา  แล้วแบบนี้อยากสอบถามว่าผมสามารถเปลี่ยนของได้ไหมครับ  ถ้าเปลี่ยนได้  ต้องมีค่าใช้จ่ายไหมครับ  มีค่าขนส่งไหมครับ  แล้วผมต้องเอาเครื่องเก่าไปที่ร้าน  แล้วรับเครื่องใหม่มาเองไหมครับ

ผมวุธครับ  เย็นๆว่าจะเข้าไปติดต่อที่ร้าน  ตอนนี้ไม่สบายใจครับ กลุ้ม

ปกติบริษัทLG เขารับประกัน3จุดกลางจอ ถึงจะเคลมให้แต่กรณ๊ที่ลูกน้องที่ร้านรับประกันศูนย์จุดเขาไม่ได้เเจ้งผมเลย เขารับประกันของเขาเอง และก็ไม่ได้บอกอะไรผม

เลย เพราะส่วนใหญ่ผมก็จะเเจ้งลูกค้าว่ารับประกันสามจุดตามบริษัท เพราะเราก็เปลื่ยนบริษัทไม่ได้ แต่ในเมื่อเขาบอกว่าประกันศูนย์จุด ผมก็จะนำเครื่องไปเปลื่ยนให้

เเล้วกันครับ เย็นนี้ค่อยคุยกันอีกทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2010, 03:07:53 pm โดย sang »

ออฟไลน์ lucifer

• *
สอบถามราคาหน่อยครับ

Sony
                 NX500 32"/40"

EX500 32"/40"

EX700 32"/46"

SAMSUNG
                 B6000 32"

B650 32"/40"

ของ SAMSUNG ถ้าตกรุ่นแล้วขอราคารุ่นที่มาแทนก็ได้ครับ

ขอเป็นราคาเงินสดนะครับ ขอบคุณครับ  [เท่ห์]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2010, 07:53:19 pm โดย lucifer »

ออฟไลน์ Uncensor

• *
ขอราคา SAMSUNG ด้วยคร้าบ
LA40C630K1
LA40C650L1
UA40C6200U
ขอบคุณครับ

ยังใม่ได้ราคาเลยครับ ตัดสินใจไม่ถูกเลย

ออฟไลน์ lcdplasma

• *
ปรึกษาทีครับ ผมซื้อทีวีไปจากทางร้านรู้สึกว่าลำโพงจะจี่เป็นบางเวลาครับ แนะนำศูนย์แอลจีที่พิดโลกที่ครับ  ไม่ไหวแล้ว

จะได้รุ้ไปเลยว่าเป็นที่ทีวีหรือสัญญาณ

ออฟไลน์ ninja46

• *

ออฟไลน์ lookling

• *
ยังรอราคา LG 32LH70YR อยู่นะคะ

ไม่ทราบว่าตอนนี้ของเข้ารึยังค่ะ

หนูจะซื้อ 2 เครื่อง จะได้ราคาพิเศษไหม

รบกวนตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2010, 01:03:17 pm โดย lookling »

ออฟไลน์ o o 7

• *
สอบถามราคาหน่อยครับ กำลังอยากได้อยู่ครับ
« ตอบกลับ #1564 เมื่อ: เมษายน 22, 2010, 12:58:12 pm »
ขอรบกวน เฮียแสงด้วยนะครับ สนใจ plasma LG ที่มองไว้เป็นรุ่นดังนี้

1. 42PJ250
2. 42PJ350
3. 42PJ650
4. 50PJ650

ขอทราบราคา และ เงื่อนไข ของบัตรเครดิต ผมรอทาง PM แล้วกันนะครับ ขอบคุณเฮียมาล่วงหน้าครับ  [รัก]

ออฟไลน์ loveis

• LCD TV member
  • **
ขอราคา 42C10 ครับ ยังมีของมั๊ย
เงินผ่อนครับ
ขอบคุณครับ