ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่อง android box x92 หน่อยครับ  (อ่าน 5637 ครั้ง)

ออฟไลน์ peepoman

• *
ขอสอบถามเรื่อง android box x92 หน่อยครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 01:48:59 pm »
คืออยากทราบว่ามันมีกี่รุนครับ เห็นบางที่ขายเขียน RAM 2GB ROM 16GB บางที่ RAM 3GB ROM 32GB คืองง ครับแล้หน้าตามันต่างกันไหมครับ แล้วต้องเช็คยังไงครับว่าอันไหนรุ่นไหน

ออฟไลน์ Thanes hd

• Flat TV member
  • *
Re: ขอสอบถามเรื่อง android box x92 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 05:50:17 pm »
 ตอนนี้ Chipset Amlogic S912 นี้มีหลายยี่ห้อ เช่น X92 ,Beelink GT1 Untimate,Vorke Z6 ต้องเป็น แรม 3 GB และ ROM 32 GB หมดแล้วครับ ถ้าต่ำกว่านี้อย่าซื้อครับ มีขายที่ ร้าน Peakhd และ ThaiMKV ครับ

ออฟไลน์ Melancia

• Flat TV member
  • *
Re: ขอสอบถามเรื่อง android box x92 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 11:53:43 pm »
เหมือนจะเป็นยี้ห้อที่สามารถสั่ง custom spec ได้เองจากทางร้าน นะครับ สั่งผลิตจากจีน

ดังนั้นก็ไม่แปลกหรอกครับ ที่แต่ละร้าน spec จะไม่เท่ากัน

อยากทราบ spec ที่แท้จริง ต้องลงโปรแกรมเช็คดูครับ เช่น cpu-z

แต่ผมแนะนำเพิ่มเงินอีกหน่อยเล่นของมียี้ห้อดีกว่าครับ ความเสถียรมันต่างกันเยอะ

ออฟไลน์ peepoman

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 11:09:50 pm »
ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกคำตอบ

เหมือนจะเป็นยี้ห้อที่สามารถสั่ง custom spec ได้เองจากทางร้าน นะครับ สั่งผลิตจากจีน

ดังนั้นก็ไม่แปลกหรอกครับ ที่แต่ละร้าน spec จะไม่เท่ากัน

อยากทราบ spec ที่แท้จริง ต้องลงโปรแกรมเช็คดูครับ เช่น cpu-z

แต่ผมแนะนำเพิ่มเงินอีกหน่อยเล่นของมียี้ห้อดีกว่าครับ ความเสถียรมันต่างกันเยอะ

ว่าแต่มีรุ่นไหนพอแนะนำได้บ้างครับ