ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่านที่ใช้ Zidoo X8 ครับ  (อ่าน 7355 ครั้ง)

ออฟไลน์ loading98

• Edge LED TV member
สอบถามท่านที่ใช้ Zidoo X8 ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2017, 10:50:13 pm »
ผมลองเล่น Zidoo X8 มาสักระยะแล้ว แต่เพิ่งเคยได้ลองเล่นหนัง 4K ที่เป็นแบบ Fullrib (BDMV & iso) ปรากฏว่ามีแต่เสียงมา ภาพไม่ออก

แต่ถ้าเล่นไฟล์ 4K ที่เป็นแบบ MKV สามารถเล่นได้ปกติ ภาพมาเสียงมา

อยากถามท่านสมาชิกที่ใช้รุ่นนี้อยู่ สามารถเล่นหนัง 4K Fullrib กันได้หรือเปล่าครับ

รบกวนแนะนำด้วยครับ ถ้าผมต้องไป set ตรงไหนเพิ่มเติม

ออฟไลน์ LOVE HD

• Flat TV member
  • *
Re: สอบถามท่านที่ใช้ Zidoo X8 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2017, 11:31:20 am »
update เป็น เฟิร์มแวร์ใหม่หรือยังครับ ปัจจุบันเป็น V1.4.16 แล้วครับ ซึ่ง X8 ก็เล่นได้ทุกไฟล์นะครับ ไฟล์ 4K UHD FullRip  หรือ 4K สกุล MT2S หรืออะไรก็เล่นได้หมดนะครับ ไม่เคยว่าเล่นไม่ได้ครับ ถ้าไม่ได้ลองตั้งค่าสาย HDMI เป็น เวอร์ชี่น 2.0 หรือเปลี่ยนสาย HDMI เป็นรุ่น 2.0 ครับ

ออฟไลน์ konkaew

Re: สอบถามท่านที่ใช้ Zidoo X8 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2017, 11:42:18 am »
ผมใช้ได้เป็นปรกติครับ เล่น 4K HDR ส่งไปที่จอ UA55KS7500 ภาพสวยมาก [ปลื่ม]

ออฟไลน์ loading98

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2017, 01:36:19 pm »
update เป็น เฟิร์มแวร์ใหม่หรือยังครับ ปัจจุบันเป็น V1.4.16 แล้วครับ ซึ่ง X8 ก็เล่นได้ทุกไฟล์นะครับ ไฟล์ 4K UHD FullRip  หรือ 4K สกุล MT2S หรืออะไรก็เล่นได้หมดนะครับ ไม่เคยว่าเล่นไม่ได้ครับ ถ้าไม่ได้ลองตั้งค่าสาย HDMI เป็น เวอร์ชี่น 2.0 หรือเปลี่ยนสาย HDMI เป็นรุ่น 2.0 ครับ

เอาไปให้ที่ร้านที่ฟอร์จูนเช๊คให้ สรุปเป็นที่ firmware จริงด้วยครับ พออัพเป็นเวอร์ชั่นปัจจุบัน ก็เล่น 4K fullrip ได้เลยครับ เล่นเมนูได้ด้วย เยี่ยมจริงๆ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ