ผู้เขียน หัวข้อ: โดนเข้าแล้วครับ ซื้อของแล้วหายเลย  (อ่าน 3596 ครั้ง)

ออฟไลน์ eddy wong

• Flat TV member
  • *
โดนเข้าแล้วครับ ซื้อของแล้วหายเลย
« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2017, 10:25:56 pm »
https://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=407785.0

จากกระทู้นี้เลยครับเด็กอายุน้อยๆ ไม่น่าโกงเลยพวกเราในเวประวังตัวด้วยครับ พรุ่งนี้จะแจ้งความแม้ว่าเงินไม่มากแต่เสียความรู้สึกที่ถูกหลอก ใจถึงจริงๆครับลงทั้งบัตรและบัญชี  ผมก้อซื้อของในนี้เยอะ ไม่มีปัญหาอะไร แต่มาโดนจนได้

รบกวนใครมีข้อแนะนำกำจัดคนโกง เสนอแนะหน่อยครับ

ขอบคุณมาก
นพ [คุก]

• *
Re: โดนเข้าแล้วครับ ซื้อของแล้วหายเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2017, 10:45:51 pm »
g

• *
Re: โดนเข้าแล้วครับ ซื้อของแล้วหายเลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2017, 10:48:00 pm »
.h

ออฟไลน์ omezil

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2017, 12:42:21 am »
ช่วยดันครับ ขอให้ตามจับตัวได้นะครับ

ออฟไลน์ aekza

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2017, 01:56:48 am »
ยังขายอยู่นะ ไลย์ไปถามบอกว่าของยังอยู่ส่งเคอรี่ได้ราคาก็ไม่ลดด้วย พาตำรวจไปจับเลย
ไว้เดี๋ยวหลอกคนอื่นอีกแน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2017, 02:01:09 am โดย aekza »

ออฟไลน์ kenji08

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2017, 08:59:31 am »
จริงๆ  เคสอย่างนี้ผมก็อยากจะ post   เตือนนะแต่เดี๋ยวจะหาว่า  ส   เพราะพึงสมัครมาขาย    ราคาถูกเกินไปครับ

เห็นเยอะอยู่นะครับ   ตรวจสอบนิดนึงครับ

ออฟไลน์ yhoun

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2017, 09:57:14 am »
จริงๆ  เคสอย่างนี้ผมก็อยากจะ post   เตือนนะแต่เดี๋ยวจะหาว่า  ส   เพราะพึงสมัครมาขาย    ราคาถูกเกินไปครับ

เห็นเยอะอยู่นะครับ   ตรวจสอบนิดนึงครับ
ใช่ครับ ผมเคยโดนหลอกหนนึง ก็ HD เหมือนกันครับ ข้อสังเกต
1. สมัครใหม่
2.ส่วนใหญ่ขาย HD
หากมั่นใจ รับกับมือเลย โดนหลอกเสียตัง ไม่เท่าไหร่ เสียหน้า เสียความรู้สึก จิต ตก

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2017, 10:47:39 am »
ขอบพระคุณมากครับทุกท่าน

กับคำแนะนำและช่วยกันดันครับปัญหาที่พวกนี้ยังหลอกต่อไปคือ
1.เราแจ้งความตำรวจอาจเหนเป็นคดีเล็กน้อยเพราะมูลค่าไม่มากรับแจ้งแล้วก้อไม่ดำเนินการต่อ
2. ในส่วนธนาคารพวกนี้ผมว่าคงหลอกมาหลายรายเป็นมืออาชีพตามเวปต่างๆ ใครหลงกลแบบผมก้อเรียบบร้อย เพราะเมื่อโอนตังพวกนี้จะรีบถอนเงินทันที กว่าเราจะแจ้งอายัดก้อเงินเหลือไม่กี่บาท แล้วไปเปิดใหม่

ดังนั้นหากมีเหตุการณ์แบบนี้รบกวนพวกเราลงประจานกันให้รู้ว่าเป็นใคร ขนาดลงบัตรประชาชนและสมุดบัญชียังไม่กลัว มันเก่งจริงๆครับ

ออฟไลน์ smallfish

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2017, 11:37:27 am »
ช่วยดันครับ คนไม่ดีอย่าให้มีที่อยู่

ออฟไลน์ Kampanat pop

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2017, 10:28:50 pm »
ดันช่วยครับ