ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ (เลือก AVR)  (อ่าน 4755 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tak3218

• *
ขอคำแนะนำครับ (เลือก AVR)
« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2017, 07:10:22 pm »
ต้องการAVR แต่เลือกไม่ถูกจริงๆ รบกวนเพื่อนๆแนะนำหน่อยครับ
เล่นระบบ 5.1 นะครับ
 - ลำโพงคู่หน้า กับเซ็นเตอร์ ใช้ Martin Logan Motion 8 (เอาเซ็นเตอร์มาเป็นคู่หน้าด้วย)
 - ลำโพงคู่หลัง ใช้  Martin Logan Motion 4
 - SUB Martin Logan Dynamo 1000
 ดูหนัง 80 เพลง 20 ระหว่าง Onkyo rz810 กับ marantz sr7011 ตัวไหนดี.....ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ m1000tip

• Flat TV member
  • *
Re: ขอคำแนะนำครับ (เลือก AVR)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2017, 11:31:25 pm »
 ถ้า ณ ตอนนี้ผมเลือก Marantz นะ เพราะ Onkyo  มีปัญหาเรื่อง ศูยน์บริการที่ย้ายจาก CMG ไป Power Buy อยู่
ของผมซื้อมาใช้ไม่ถึง 15 วัน ตอนนี้ส่งซ้อมมาเกือบสองเดือนละครับ

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2017, 01:10:43 am »
Onkyo รุ่นใหม่ๆ ยังมีปัญหาอยู่อีกหรอครับ เคยรู้ว่ามันมีปัญหาที่บอร์ด HDMI แต่รุ่นใหม่ไม่เป็นแล้ว

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 10:25:24 pm »
มันอยู่ที่อะไหล่ครับ(มี/ไม่มี/รอสั่ง) ในระยะประกัน ใช้เวลาซ่อม 1 เดือน มีขั้นตอนส่งเข้าไปแล้ว ไม่กี่วันจะมีการประเมินราคาค่าซ่อม (จะซ่อมหรือไม่) ได้คำตอบซ่อม รออีกหน่อยซ่อมเสร็จก็ส่งคืนมาให้เราครับ.
...สินค้ายอดนิยม คิวซ่อมก็มากตาม(เหมือนรถโตโยต้าเข้าซ่อมศูนย์ กับเบนซ์ เข้าซ่อมศูนย์ ปริมาณรถต่างกัน คิวซ่อมก็ต่างกัน) เร็วช้าอยู่ที่หาจุดเสีย ซ่อมไม่ได้ก็ยกบอร์ด.

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 01:49:40 pm »
แล้วถ้าพูดถึงแนวเสียงหระครับ ตัวไหนที่จับคู่ กับลำโพงที่มีอยู่แล้วดูหนังดีกว่ากันครับ เน้นAction

ออฟไลน์ yhoun

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 04:52:11 pm »
Anthem ครับดุ มันส์

ออฟไลน์ SanDer

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2017, 01:27:08 am »
แล้วถ้าพูดถึงแนวเสียงหระครับ ตัวไหนที่จับคู่ กับลำโพงที่มีอยู่แล้วดูหนังดีกว่ากันครับ เน้นAction

ุพูดถึงแนวเสียง... แล้วท่านชอบเสียงแนวไหนล่ะครับ ทุ้มๆ อวบๆ แหลมๆ บางๆ...
ไปลองเองที่ร้านดีกว่าครับ

นึกถึงทีวีที่บ้านเลย เสียในระยะประกัน ศูนย์บริการส่งช่างมาที่บ้านพร้อมอะไหล่หลากหลาย
ช่าง... ไม่ต้องห่วงพี่ อะไหล่พร้อม ยอดขายอันดับหนึ่ง ยอดเคลมก็อันดับหนึ่งด้วย ซ่อมเร็วไม่รอนาน
ผม อืม....