ผู้เขียน หัวข้อ: Sharp 50ue630x ใช้ chromecast แล้วอาการเป็นแบบนี้มันปกติป่ะครับ  (อ่าน 8320 ครั้ง)

ออฟไลน์ HoNgSiNg

• Flat TV member
  • *
คือหน้าจอมันเป็นเส้นๆ แบบนี้อ่ะครับ อาการนี้เป็นทั้ง chromecast ที่ builtin มากับ tv และ chromcast ที่ซื้อแยกมาเลยครับ อันนี้ผมลองเทสกับ app trueid และ aisplay นะครับ

ปล แต่กับ app youtube ภาพขึ้นปกติ ไม่มีปัญหาครับ เลยไม่แน่ใจว่าเป็นที่อะไรกันแน่ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ zumokung

• *
Re: Sharp 50ue630x ใช้ chromecast แล้วอาการเป็นแบบนี้มันปกติป่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 11:59:57 am »
ไม่น่าปรกตินะครับ [งง]