ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกด้วยครับ ระหว่าง Pioneer SC-LX901 และ Anthem MRX-720  (อ่าน 4855 ครั้ง)

ออฟไลน์ inspire

• *
ใช้ดูหนัง 100% ครับ (เป็นคนไม่ฟังเพลง)

ที่คิดไว้จะเป็น 7.1.2 ( ถ้าเลือก Anthem คงจะใช้ AVR เครื่องเก่าขับลำโพง ATMOS 2 ตัวที่อยู่บนฝ้า ) ส่วนลำโพงทั้งชุดจะเป็น Klipsch Reference Premiere ครับ

ช่วยเลือกด้วยครับ คิดไม่ตกมาหลายวันครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2017, 05:41:21 pm โดย inspire »

ออฟไลน์ ottomjd

• LCD TV member
  • **
Re: ช่วยเลือกด้วยครับ ระหว่าง Pioneer SC-LX901 และ Anthem MRX-720
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2017, 10:25:32 pm »
ถ้างบไม่ใช่ปัญหาไป Anthem เลยครับมันสุดๆของที่สุดแล้ว ตัวผมเองใช้ LX-89 กับลำโพง Klipsch เหมือนกันซึ่งดูหนังนั่นดุดันมากๆ โหด แต่เคยฟังของพี่ท่านนึงใช้ Anthem 710 มันสุดกว่าอีก ทั้งดุดันและได้ซาวน์ที่สมจิงมาก ตัวต่อไปคงไป Anthem แต่เห็นราคาแล้วต้องเก็บกันยาวๆ

ออฟไลน์ SanDer

• Edge LED TV member
Re: ช่วยเลือกด้วยครับ ระหว่าง Pioneer SC-LX901 และ Anthem MRX-720
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 12:35:26 am »
สวัสดีครับ

ซื้อของหลักแสน... ไปลองฟังที่ร้านเลยครับ ให้ทางร้านจัดห้องลองให้ดี
หนังบู๊บ้าง หนังรักบ้าง ที่ควรต้องมีคือแผ่นคอนเสริต แผ่นเพลง
ฟังเสียงสูง กลาง ต่ำ ว่า avr ขับลำโพงได้เสียงออกมา ใช่แนวที่ชอบหรือเปล่า น่าจะเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุด...