ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศแล้ว!!! เฉลยคำถามข้อที่ 1 และ ผู้โชคดีรับรางวัลตั๋วหนัง TRANSFORMERS  (อ่าน 69810 ครั้ง)

ออฟไลน์ aeader

• Flat TV member
  • *
    • MSN Messenger - deraeader@hotmail.com
ตอบคำถาม
“ภาพยนตร์ที่ทางบริษัทแอลจี อิเลคทรอนิกส์ นำมาร่วมในโฆษณาทีวีคู่กับ LCD TV ...."

a.   มีชื่อภาพยนตร์ว่า TRANSFORMERS

b.   ชื่อตอนว่า REVENGE OF THE FALLEN

c.    ดาราแสดงนำชาย Shia LaBeouf

ดาราแสดงนำหญิง Megan Fox
äÁèä´éÍÇ´à¡è§ • á¤è¾ÂÒÂÒÁªèÇ :)
• 32LH70YR • 42LW4500 •

ออฟไลน์ vanguard

• *
ตอบครับ

a. TRANSFOMRERS
b. REVENGE OF THE FALLEN
C. SHIA LABEOUF และMEGAN FOX
 [กระดึบ]

ออฟไลน์ Laser

• *
ด้วยคะ ขอให้ได้น๊าา

- TRANSFORMERS
- REVENGE OF THE FALLEN
- MEGAN FOX กะ SHIA LABEOUF

ออฟไลน์ ohm231

• *
A. TRANSFOMRERS
B. REVENGE OF THE FALLEN
C. SHIA LABEOUF & MEGAN FOX

ด้วยคน

ออฟไลน์ Roman

• Administrator
  • Hologram 3D TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND.com
คำถามข้อแรกยังไม่หมดเขตตอบนะครับ หมดวันอังคารที่ 9 เวลา 23.45 น.

ตอนนี้ยังโพสต์คำตอบได้อยู่นะครับ

แต่ดูคำตอบก็โพสต์ดีๆละกัน เพราะตอนนี้มีคนตอบถูกก็เยอะ ตอยผิดก็มีนะเนี่ย

ตั๋วหนัง TRANSFORMERS 2 รางวัล 4 ที่นั่ง (รางวัลละ 2 ที่นั่ง) ยังรอท่านอยู่นครับ 

ออฟไลน์ SK

• *

c. SHIA LABEOUF และ MEGAN FOX

ออฟไลน์ gongzila

• *
 จะบอกว่าไม่ลอก ก็มะมีหลักฐาน เพราะตอบเหมือนกันหมดนิ

a. Transformers 2
  b. Revenge of the Fallen
  c.  Shia LaBeouf, Megan Fox

[ม่ายยย]

ออฟไลน์ sutakate

• *
ตอบข้อ 1 ชื่อหนัง Transfomrers2
ตอบข้อ 2 ชื่อตอน Revenge of the Fallen
ตอบข้อ 3 ชื่อนักแสดง Megan Fox กับ Shia Labeouf
..............................
ซื้อทีวี lg รุ่นนี้มาแล้ว 37 นิ้ว ไม่เสียดายตังค์เลยครับ

ออฟไลน์ leonado81

• *
ตอบครับ

C. พระเอก SHIA LABEOUF
    นางเอก MEGAN FOX

ออฟไลน์ sjetcha

• *
ตอบครับๆ

ข้อ 1
c.  ชาย SHIA LABEOUF and หญิง MEGAN FOX

ออฟไลน์ dark_grayfox

• LCD TV member
  • **
  • 42LH70YR
1.TRANSFOMeRS
2.REVENGE OF THE FALLEN
3.SHIA LABEOUF และMEGAN FOX

เดี๋ยวสิ  เล่นตอบกันในนี้เลย ก็ลอกคำตอบกันมันส์อ่ะดิ่ 555 [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ jjibjoyce

• *
1.Transformers

2.Revenge of the Fallen

3. Shia LaBeouf (ไชอา เลอบัฟ)ชาย, Megan Fox (มีแกน ฟ็อกซ์)หญิง

apecthai2006

• บุคคลทั่วไป
ขอด้วยคนครับ อยากได้เหมือนกัน  [ปลื่ม]

มีชื่อภาพยนตร์ว่าอะไร???
ตอบข้อที่1ว่า = หนังมีชื่อว่า TRANSFOMRERS 2

ชื่อตอนว่าอะไร???
ตอบข้อที่2ว่า =  REVENGE OF THE FALLEN

ดาราแสดงนำชายและหญิง มีชื่อและนามสกุลจริงว่าอะไร (ชื่อจริงๆ ไม่ใช่ชื่อในหนัง)
ตอบข้อที่3ว่า = SHIA LABEOUF และ MEGAN FOX

ออฟไลน์ suraspan

• *
ตอบ.
ข้อ 1. Transformers
ข้อ 2. Revenge of the Fallen
ข้อ 3. Shia LaBeouf and Megan Fox

ออฟไลน์ gibgift

• *

a. Transformers
    c. นักแสดงชายคือ Shia Labeouf นักแสดงหญิงคือ Megan Fox [ปลื่ม]

ออฟไลน์ LCDTVTHAILAND

• Administrator
  • Hologram 3D TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND
---------------------------------ประกาศเพิ่มเติม----------------------------------
สงสัยของรางวัลของเราจะล่อตาล่อใจสมาชิกชาว LCDTVTHAILAND กันเหลือเกินนะครับ 555+
เลยมีหลายคนเนียนสมัคร log in มาตอบซะนี้ [หุหุ] แต่เพื่อความเท่าเทียมกัน ทีมงานจะใช้ IP เป็นหลักในการจับรางวัล
เช่น ถ้าตอบถูก 3 log in แต่ IP เดียวกัน จะถือว่า เป็น 1 สิทธิ์เท่านั้น  [เท่ห์]
หรือถ้า 1 log in ตอบผิดและ 1 log in ตอบถูก จะถือว่าตอบผิดนะครับ กันการแทงกั๊ก [ปาดเหงื่อ]

เอาละ ร่วมสนุกกันเยอะๆ เพราะทุกคำตอบไม่ว่าจะตอบผิดหรือถูก สุดท้ายเรามีรางวัลปลอบใจให้ทุกคน
รางวัลปลอบใจที่คุณ โรมัน ยังจะแอบเนียนเอากลับบ้าน แต่ผมไม่ยอมหรอก อยากเอามาแจกพี่น้องชาว LCDTVTHAILAND มากกว่า [รัก] อิอิ
เอาละ 1 IP 1 log in เท่านั้นนะครับ

สวัสดีครับพี่น้อง LCDTVTHAILAND.COM ทุกๆท่าน

ทางทีมงานได้จัดกิจกรรมเล่นเกมส์ตอบคำถามชิงบัตรภาพยนต์ฟรี!! ง่ายๆเพียงตอบคำถามใน webboard ของ LCDTVTHAILAND.COM  ก็มีสิทธิ์ลุ้นรับตั๋วภาพยนตร์เรื่อง TRANSFORMERS ภาคล่าสุดที่ จำนวนทั้งหมด 20 ที่นั่ง (10 รางวัล) ซึ่งหนังเริ่มเข้าฉายวันที่ 24 เดือนนี้ครับ !!!

กิจกรรมนี้ขอสงวนสิทธิ์เฉพาะสมาชิก webboard LCDTVTHAILAND.COM นะครับ
สมัครสมาชิก webboard LCDTVTHAILAND.COM ง๊ายง่ายคลิ๊กเลยครับ!!

คำถามข้อที่ 1 (ประจำวันที่ 6-9 มิถุนายน 09) แจก 2 รางวัล! รวม 4 ที่นั่ง

ถามว่า “ภาพยนตร์ที่ทางบริษัทแอลจี อิเลคทรอนิกส์ นำมาร่วมในโฆษณาทีวีคู่กับ LCD TV ...."

a.   มีชื่อภาพยนตร์ว่าอะไร??? (ชื่อภาษาอังกฤษ)

b.   ชื่อตอนว่าอะไร??? (ชื่อภาษาอังกฤษ)

c.    ดาราแสดงนำชายและหญิง มีชื่อและนามสกุลจริงว่าอะไร (ชื่อจริงๆ ไม่ใช่ชื่อในหนัง) ???

หมายเหตุ
-   ผู้ตอบถูกทั้งข้อ a b และ c จึงจะถือว่าตอบคำถามที่ 1 ได้ถูกต้องนะครับบบ และ ต้องโพสต์คำตอบลงกระทู้นี้เลยครับ
-   หมดเขตการร่วมตอบคำถามข้อที่ 1 คืนวันที่ 9 มิถุนายน เวลา 23.45 น. นะคร๊าบ   

กติกาผู้เข้าร่วมกิจกรรม
1. ผู้โพสต์ตอบคำถามได้ถูกต้องเท่านั้นนะครับที่มีสิทธิ์ได้รับรางวัล แต่!!ข้อความหรือคำตอบใดที่มีการ Edit ทางทีมงานจะไม่นับรวมไปด้วยนะครับ

2. สมาชิก 1 ท่าน (หรือ 1 Username) สามารถโพสต์คำตอบได้แค่คำตอบเดียวนะครับ

3. ทางทีมงานจะเฉลยคำตอบที่ท้ายกระทู้กิจกรรม ก่อนทำการปิดกระทู้ในแต่วันที่กำหนดครับ

4. เราจะประกาศรายชื่อผู้ได้รับรางวัลในแต่ละข้อทางเว็บไซด์ LCDTVTHAILAND.COM ในวันถัดไปหลังจากปิดรับคำตอบของแค่ละสัปดาห์ครับ กรณีมีผู้ตอบถูกหลายท่านจะใช้การจับฉลากตัดสินครับ

5.  คำตัดสินของทีมงานถือได้ว่าเป็นที่สิ้นสุดนะคร้าบบบบ!!

ใครอยากดูหนังฟรี หรือ เป็๋นแฟนพันธุ์แท้อภิมหาสงครามจักรกลแปลงร่างถล่มจักรวาล TRANSFORMERS หละก็ ห้ามพลาดโดยเด็ดขาด กับ 4 คำถามง๊ายง่ายเพื่อชิงตั๋วหนังคร๊าบ.....!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

และอย่าลืมติดตามคำถามข้อที่ 2 ในวันที่ 10-13 มิถุนายน 09 ต่อไปนะครับบบ....

ออฟไลน์ Steve G

• *
1. TRANSFORMERS
2. REVENGE OF THE FALLEN
3. Shia LaBeouf  แสดงเป็น  Sam 'Spike' Witwicky
    Megan Fox  แสดงเป็น  Mikaela Banes
 [yes]

ออฟไลน์ All-Blue

• *
โอ้ววว เกือบไม่ทัน ตอบบ้างๆ

ข้อแรก transformer
ข้อสองตอบ REVENGE OF THE FALLEN อภิมหาสงครามจักรกลแปลงร่างถล่มจักรวาล
ข้อสาม Shia LaBeouf ไชอ่า ลาบัฟ
          Megan Fox เมแกน ฟ็อก