ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศแล้ว!!! เฉลยคำถามข้อที่ 1 และ ผู้โชคดีรับรางวัลตั๋วหนัง TRANSFORMERS  (อ่าน 61759 ครั้ง)

ออฟไลน์ LCDTVTHAILAND

• Administrator
  • Hologram 3D TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND
สวัสดีครับพี่น้อง LCDTVTHAILAND.COM ทุกๆท่าน

ทางทีมงานได้จัดกิจกรรมเล่นเกมส์ตอบคำถามชิงบัตรภาพยนต์ฟรี!! ง่ายๆเพียงตอบคำถามใน webboard ของ LCDTVTHAILAND.COM  ก็มีสิทธิ์ลุ้นรับตั๋วภาพยนตร์เรื่อง TRANSFORMERS ภาคล่าสุดที่ จำนวนทั้งหมด 20 ที่นั่ง (10 รางวัล) ซึ่งหนังเริ่มเข้าฉายวันที่ 24 เดือนนี้ครับ !!!

กิจกรรมนี้ขอสงวนสิทธิ์เฉพาะสมาชิก webboard LCDTVTHAILAND.COM นะครับ
สมัครสมาชิก webboard LCDTVTHAILAND.COM ง๊ายง่ายคลิ๊กเลยครับ!!

คำถามข้อที่ 1 (ประจำวันที่ 6-9 มิถุนายน 09) แจก 2 รางวัล! รวม 4 ที่นั่ง

ถามว่า “ภาพยนตร์ที่ทางบริษัทแอลจี อิเลคทรอนิกส์ นำมาร่วมในโฆษณาทีวีคู่กับ LCD TV ...."

a.   มีชื่อภาพยนตร์ว่าอะไร??? (ชื่อภาษาอังกฤษ)

b.   ชื่อตอนว่าอะไร??? (ชื่อภาษาอังกฤษ)

c.    ดาราแสดงนำชายและหญิง มีชื่อและนามสกุลจริงว่าอะไร (ชื่อจริงๆ ไม่ใช่ชื่อในหนัง) ???

หมายเหตุ
-   ผู้ตอบถูกทั้งข้อ a b และ c จึงจะถือว่าตอบคำถามที่ 1 ได้ถูกต้องนะครับบบ และ ต้องโพสต์คำตอบลงกระทู้นี้เลยครับ
-   หมดเขตการร่วมตอบคำถามข้อที่ 1 คืนวันที่ 9 มิถุนายน เวลา 23.45 น. นะคร๊าบ   

กติกาผู้เข้าร่วมกิจกรรม
1. ผู้โพสต์ตอบคำถามได้ถูกต้องเท่านั้นนะครับที่มีสิทธิ์ได้รับรางวัล แต่!!ข้อความหรือคำตอบใดที่มีการ Edit ทางทีมงานจะไม่นับรวมไปด้วยนะครับ

2. สมาชิก 1 ท่าน (หรือ 1 Username) สามารถโพสต์คำตอบได้แค่คำตอบเดียวนะครับ

3. ทางทีมงานจะเฉลยคำตอบที่ท้ายกระทู้กิจกรรม ก่อนทำการปิดกระทู้ในแต่วันที่กำหนดครับ

4. เราจะประกาศรายชื่อผู้ได้รับรางวัลในแต่ละข้อทางเว็บไซด์ LCDTVTHAILAND.COM ในวันถัดไปหลังจากปิดรับคำตอบของแค่ละสัปดาห์ครับ กรณีมีผู้ตอบถูกหลายท่านจะใช้การจับฉลากตัดสินครับ

5.  คำตัดสินของทีมงานถือได้ว่าเป็นที่สิ้นสุดนะคร้าบบบบ!!

ใครอยากดูหนังฟรี หรือ เป็๋นแฟนพันธุ์แท้อภิมหาสงครามจักรกลแปลงร่างถล่มจักรวาล TRANSFORMERS หละก็ ห้ามพลาดโดยเด็ดขาด กับ 4 คำถามง๊ายง่ายเพื่อชิงตั๋วหนังคร๊าบ.....!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

และอย่าลืมติดตามคำถามข้อที่ 2 ในวันที่ 10-13 มิถุนายน 09 ต่อไปนะครับบบ....

________________________________________________________________________________________________

ผู้โชคดีจะที่ได้รับรางวัลตั๋วหนัง TRANSFORMERS 2 ท่าน 2 รางวัล รางวัลและ 2 ใบ จะเป็นใครมาดูกันเลยครับ

รายชื่อผู้ที่ตอบถูกทั้งหมดครับ

รายชื่อทั้งหมดใส่ไว้ในโถ โดยคุณโรมันเป็นคนจับรางวัลแรก และคุณ B-Boy เป็นคนจับรางวัลที่สอง

ผู้โชคดีท่านแรก เลขที่ออก...คุณ aeader !!!

ผู้โชคดีท่านที่สอง เลขที่ออก....คุณ Steve G !!!

สำหรับผู้โชคดีก็คือ
1. คุณ aeader ได้รับตั๋วหนัง TRANSFORMERS 2 ใบ
2. คุณ Steve G ได้รับตั๋วหนัง TRANSFORMERS 2 ใบ

ทางทีมงานจะติดต่อกลับทั้งทาง E-mail และ PM นะครับ เพื่อขอชื่อและที่อยู่ในการจัดส่งของรางวัล EMS ครับ

สำหรับท่านไหนที่พลาดรางวัลกับคำถามข้อแรก เรายังมีคำถามข้อที่ 2 ให้ท่านได้ลุ้นอยู่ครับ ตามลิงค์ข้างล่างไปร่วมสนุกชิงตั๋วหนังกันเลย

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=433.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2009, 10:52:33 pm โดย LCDTVTHAILAND »

ออฟไลน์ LCDTVTHAILAND

• Administrator
  • Hologram 3D TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND
วิธีการสมัครสมาชิกเว็บบอร์ด

1.   เมื่อเข้าสู้หน้า เว็บบอร์ด ให้ไป Click ที่ “สมัครสมาชิก”
2.   กรอกชื่อที่ท่านจะใช้ใช้ในเว็บบอร์ด
3.   ใส่ E-mail โดยขอให้ทุกท่านใช้ E-mail จริงในการสมัครสมาชิกเนื่องจากการติดต่อผูร่วมกิจกรรมจะใช้การติดต่อทาง E-mail เป็นหลักครับ
4.   ใส่รหัสผ่าน และ ยืนยันรหัสผ่านอีกครั้ง (ความยาวรหัสผ่านเกิน 4 ตัวอักษรนะครับ)
5.   กด “ตกลง” และ กด “สมัครสมาชิก” ด้านล่างเป็นอันเสร็จเรียบร้อยครับ

[yes] [yes] [yes] [yes]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2009, 10:52:06 pm โดย LCDTVTHAILAND »

ออฟไลน์ nattha_tum

• LCD TV member
  • **
    • MSN Messenger - nattha_tum@hotmail.com
Re: เริ่มคำถามข้อที่ 1 !! เกมส์ตอบคำถามชิงตั๋
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 10:14:48 am »
ตอบครับ
1. TRANSFORMERS
2. REVENGE OF THE FALLEN
3. ฝ่ายชาย Shia LaBeouf  แสดงเป็น  Sam 'Spike' Witwicky
    ฝ่ายหญิง Megan Fox  แสดงเป็น  Mikaela Banes
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2009, 10:20:41 am โดย nattha_tum »

ออฟไลน์ superslim

• Edge LED TV member
ตอบครับ

a. TRANSFOMRERS
b. REVENGE OF THE FALLEN
C. SHIA LABEOUF และMEGAN FOX

อยากได้ตั๋วครับ ขอบคุณครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ ajuo

• **
ตอบครับ ;D
  a. Transformers 2
  b. Revenge of the Fallen
  c.  ไชอา ลาบัฟ (Shia LaBeouf), มีแกน ฟอกซ์ (Megan Fox)

ออฟไลน์ paul

• Flat TV member
  • *
ตอบด้วย
ข้อแรก. TRANSFOMRERS 2
ข้อสอง. REVENGE OF THE FALLEN
ข้อสาม. SHIA LABEOUF และ MEGAN FOX

ออฟไลน์ Mahone

• *
คําตอบสุดท้ายยยยยยยยยยยยยคร้าบบบบบบบ!!!!!!!
A. ชื่อหนัง TRANSFOMRERS 2
B. ชื่อตอน REVENGE OF THE FALLEN
C. ชื่อนักเเสดง MEGAN FOX & SHIA LABEOUF
 [เท่ห์]

ห้ามลอกนะ อิอิ..... .
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2009, 09:00:41 am โดย Mahone »

ออฟไลน์ Tiger24

• *
ข้อแรก. TRANSFOMRERS

ข้อสอง. REVENGE OF THE FALLEN

ข้อสาม. SHIA LABEOUF และ MEGAN FOX (ชอบมากๆๆๆ)

ผมรอข้อ 2 อยู่นะครับ จัดมาเลย

[คิคิ]

ออฟไลน์ Mr_X

• *
ตอบครับ
  a. Transformers 2
  b. Revenge of the Fallen
  c.  Shia LaBeouf, Megan Fox

555...copy มาคงไม่ว่ากันนะครับบบ...อิ อิ

ออฟไลน์ hellhounds

• *
  1. Transformers
  2. Revenge of the Fallen
  3.  Shia LaBeouf, Megan Fox
รู้เเต่ว่านางเอก sexy โคตร
เเล้วดูว่าใครตอบถูกมากที่สุดเหรอ

ออฟไลน์ starlight

• *
1.TRANSFORMERS 2
2. REVENGE OF THE FALLEN
3.SHIA LABEOUF และ MEGAN FOX
เล่นด้วยคน อยากได้ตั๋ว จนตัวสั่น อยากได้อ่ะอยากได้

ออฟไลน์ oriaris

• *
ข้อ 1 TRANSFOMRERS

ข้อ 2 REVENGE OF THE FALLEN

ข้อ 3 Shia Labeouf คู่กับ Megan Fox

สาธุขอให้ได้ทีเหอะ

ออฟไลน์ Maxx

• *
มาทันไหมเนี่ย
- TRANSFORMER 2
- REVENGE OF THE FALLEN
- วิดวิกกี้ และ มอแกน ฟอกซ์

สู้เว้ยยย  [เท่ห์]

ออฟไลน์ hitops

• *
A. ชื่อหนัง TRANSFOMRERS 2
B. ชื่อตอน REVENGE OF THE FALLEN
C. ชื่อนักเเสดง MEGAN FOX & SHIA LABEOUF
อยากได้มากๆ อะ

ออฟไลน์ wasano

• *
A. TRANSFOMRERS
B. REVENGE OF THE FALLEN
C. SHIA LABEOUF & MEGAN FOX

ออฟไลน์ Matrix TriLogy

• **
a TRANSFOMRERS

b REVENGE OF THE FALLEN

b Shia Labeouf & Megan Fox

ขอให้ทีมงานจับฉลากขึ้นมาเป็นชื่อผมด้วยนะครับ จะพาหวานใจไปดู :o :o :o

ออฟไลน์ 42LH50YR

• *
a. TRANSFOMRERS
b. REVENGE OF THE FALLEN
C. Shia Labeouf & Megan Fox

ออฟไลน์ suriyo1379

• *
ตอบข้อที่ 1. ครับ
A. TRANSFOMRERS
B. REVENGE OF THE FALLEN
C. SHIA LABEOUF และ MEGAN FOX