ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการต่อเสียงจาก TV Toshiba 40L3750TV ไปที่ซาวด์บาร์ Cambridge  (อ่าน 3931 ครั้ง)

ออฟไลน์ tee8004

• Flat TV member
  • *
ได้ทีวีเครื่องนี้มาฟรี แต่มีพอร์ทด้านหลังให้ค่อนข้างน้อย พอร์ต HDMI ไม่รองรับ ARC ในขณะที่พอร์ตด้านเสียงมีแค่ composite กับ audio out (coaxial) ให้เลือก
ในขณะที่ Soundbar ผมมีพอร์ต HDMI (ARC),  audio out (digital), แล้วก็ aux
ดูแล้วไม่น่าใช้ HDMI ได้เหลือแค่ composite หรือไม่ก็ audio out (coaxial) ต่อไปที่ audio out (digital) หรือไม่ก็ aux
่ช่วยแนะนำด้วยว่าต่อแบบไหนได้เสียงดีที่สุด และช่วยแนะนำสายเชื่อมต่อด้วยครับ

ออฟไลน์ bonsai007

• Edge LED TV member
จากที่บอกมาtv audio out มีแต่ช่องav out กับcoax outใช่มั้ยครับ  ถ้าซาวบาร์ไม่มีcoax inก็ต่อได้ช่องaux inแค่นั้นล่ะครับ ถ้าให้ดีถ่ายรูปด้านหลังทั้ง2อย่างมา จะแนะนำง่ายว่าใช้สายแบบไหนครับ