ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ทีวี 55X9000E ต่อกับ Himedia h8 plus ภาพไม่สวยเลยมีวิธีแก้ไขไหมครับ  (อ่าน 7962 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kik88

• Flat TV member
  • *
ใช้ทีวี 55X9000E ต่อกับ Himedia h8 plus ภาพไม่สวยเลยมีวิธีแก้ไขไหมครับ บ้างทีตัว himedia ส่งภาพมาเป็นสีน้ำเงินหมดเลย มันเสียหรือป่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2017, 11:50:31 am โดย Kik88 »

ออฟไลน์ omezil

• LCD TV member
  • **
ใช้ทีวี 55X9000E ต่อกับ Himedia h8 plus ภาพไม่สวยเลยมีวิธีแก้ไขไหมครับ บ้างทีตัว himedia ส่งภาพมาเป็นสีน้ำเงินหมดเลย มันเสียหรือป่าว
วิธีแก้คือเปลี่ยนตัว HD Player ไปใช้พวก Realtex ดูครับ

ออฟไลน์ Kik88

• Flat TV member
  • *
วิธีแก้คือเปลี่ยนตัว HD Player ไปใช้พวก Realtex ดูครับ
คือผมใช้ himedia ดูเวป ipplaybox ดูหนัง ดูบอลผ่านเน็ต ภาพแตก ภาพไม่คมเลย ผมปรับภาพที่กล่องให้เป็น 4k แล้วก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลย ควรเปลี่ยนใช่ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2017, 04:42:15 pm โดย Kik88 »

ออฟไลน์ chanon_tr

• *
ปัญหาของคุณคือ source คุณภาพไม่ดีพอ ดูผ่านเน็ต ยังไงมันก็บีบอัดคุณภาพอยู่แล้ว อย่าไปหวังอะไรมันมาก

ลองหาไฟล์ blu ray แท้มาเล่นดูครับ คนละเรื่อง

ปล. ผมใช้ zidoo x9s + sony 55x8500d