ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคับ กำลังหา อินติเกรต แอมป์ ตัวใหม่ คู่กับkef -r300  (อ่าน 4162 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pat_harrier

• Edge LED TV member
ของเดิมใช้ marantz pm5005 ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ ว่าจะเอายี่ห้อไหนดีครับ ฟังเพลงแนวป๊อบร๊อค เมทัล คับ ที่ดูๆไว้ ก็มี rotel กับ แคมบริด คับ ช่วยแนะนำด้วยคับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
    CAMBRIDGE  จะออกแนวเนียนหวานโปร่งหวาน อิ่ม ละเมียดสไตลด์อังกฤษ  เหมาะกับเพลงร้อง หรือพวกแนว JAZZ , CLASSIC   

ROTEL  จะออกแนวคึกคักกว่า แลดูสปิดเสียงจะเร็วกว่า CAMBRIDGE 

ถ้าโจทย์ไปทางเพลงร๊อค ผมว่า ROTEL น่าจะเหมาะสมกว่า   ลองไปดู HARMAN KORDON อีกยี่ห้อนะครับ ถ้าชอบเบส และหนักแน่นครับ