ผู้เขียน หัวข้อ: แวะมาให้เครตดิต Panansonic EX600 4K TV  (อ่าน 6533 ครั้ง)

ออฟไลน์ leenzthai

• LCD TV member
  • **
แวะมาให้เครตดิต Panansonic EX600 4K TV
« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 11:19:17 pm »
ขอเล่าก่อนว่า ใช้ LG กับ Samsung มาตลอด ถ้าจะซื้อใหม่ก็คงจะไม่พ้น 2 ยี่ห้อนี้ ............แต่ที่ห้างฟิวเจอร์รังสิต home pro มาจัดงานลดราคาทีวีประจำปี มาครบทุกยี่ห้อ.......ผมก็มาสะดุดกับโบรชัวร์ ของทีวี Panasonic ตรงที่ Motion Rate 200 บ้าง 1500 บ้าง........สุดท้ายโดนพี่หัวหน้าเซลล์ กล่อมสำเร็จ Panansonic EX600 4K TV จอ49 นิ้ว จากราคาขายหน้างาน 23,000 บาท พี่เค้าตัดราคาบัตรเครตดิตของพี่เค้าลดให้เหลือ 20,200 บาท ผมก็เลยตัดสินใจลองซื้อมาใช้ดูสักครั้ง ถ้าไม่ดีค่อยขายทิ้งอีกที ข้องใจกับไอ้ 1500 Motion Rate มาก ถ้าได้ลองคงหายข้องใจ........หลังจากลองใช้มาสักพัก ค่อนข้างประทับใจเกินคาดจริงๆคับ ภาพสวยมากๆ หลังปรับแต่งแล้ว คมชัดขนาดเห็นรอยแต่งหน้าของพระเอกนางเอกเลย การเคลื่อนไหวดีกว่าทีวีตัวเก่ามากๆชัดเจน ดูใกล้มากๆยังได้ ดูนานๆก็ไม่เวียนหัว ระบบเสียงจากทีวีแจ่มสุดๆ.......ข้อเสียคือออกแบบได้แย่มาก เครื่องหนามาก และหนักมากๆ จะเคลื่อนย้ายทีคิดหนักสุดๆ และถึงจะบอกว่า เป็น 1,500 Motion Rate แต่ก็ยังรุ้สึกว่า ไม่น่าจะใช่เพราะยังไม่ประทับใจ หรือรุ้สึกว่า มันน่าจะถึง 1500 เท่าไร........กับราคา 20,200 บาทกับจอ 49 นิ้ว อาจจะยังแพงไปนิด แต่รวมๆแล้ว ผมมีความสุขกับการดูทีวีมากขึ้น ดูได้นานมากขึ้น และติดทีวีตัวนี้มากๆเลยคับ ปล.ผมงบน้อย ทีวีที่ผมซื้อจะพยายามไม่เกินราคา 2 หมื่นบาทนะคับ ความสุขเล็กๆของคนประหยัดนะคับ

เห็นว่า ต้องมาลงทะเบียนที่เวป Pana อีกที ถึงจะได้ประกัน 3 ปีคับ

https://www.panasonic.com/th/consumer/home-entertainment/smart-viera-tv/4k-ultra-hd-tv/th-55ex600t.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2017, 03:37:58 pm โดย leenzthai »

ออฟไลน์ satanthai

• Flat TV member
  • *
Re: แวะมาให้เครตดิต Panansonic EX600 4K TV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 12:12:24 am »
ถ่ายภาพบรรยากาศการรับชมมาให้ดูด้วยครับ จะได้ไม่เข้าใจผิดว่าเป็นเซลล์ยี่ห้อนี้  [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ]

ออฟไลน์ leenzthai

• LCD TV member
  • **
Re: แวะมาให้เครตดิต Panansonic EX600 4K TV
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 02:41:53 am »
พอดีผมไม่เคยโพสรูปใน Lcdtv มาก่อน อันนี้ครั้งแรกคับ