ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำขาตั้งลำโพง  (อ่าน 4523 ครั้ง)

ออฟไลน์ yhoun

• Edge LED TV member
ช่วยแนะนำขาตั้งลำโพง
« เมื่อ: ธันวาคม 27, 2017, 02:10:04 pm »
ตอนนี้ผมจะเอาลำโพงตั้งพื้น มาทามลำโพง ser ครับ ความสูงน่าจะประมาน 100 cm.
ผมอยากให้พี่ๆช่วยแนะนำ ร้านขาย และ ราคา  ขาตั้งลำโพง หรือ วัสดุ มีรูปประกอบด้วย จะเยี่ยมเลยตครับ โดยเมื่อวางลำโพงให้สุงขึ้น อยากไห้สูง 150 cm.
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
Re: ช่วยแนะนำขาตั้งลำโพง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 01:33:53 pm »
    ขาตั้งลำโพงหลักๆ ต้องแน่นครับ  ถ้าจะดีต้อง spike จิกพื้น  ขาตั้งลำโพง มีทั้งเหล็กและไม้ครับ  ถ้าแบบเหล็กก็ audio art  แบบไม้พวกยี่ห้อ diamond  ผมเองไม่ค่อยได้ติดตาม  แต่มีหลายยี่ห้อครับ  แนะนำไปลองดูตามร้านขายขาตั้ง และร้านเครื่องเสียงครับ