ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการแยกสัญญาณภาพและเสียงหน่อยครับ ต้องการแยกเฉพาะเสียงผ่าน hdmi  (อ่าน 4582 ครั้ง)

ออฟไลน์ yodbuth

• Edge LED TV member
สอบถามเรื่องการแยกสัญญาณภาพและเสียงหน่อยครับ ต้องการแยกเฉพาะเสียงผ่าน hdmi
เนื่องจาก ผมต้องการต่อเครื่องเล่น (Zidoo x9s) เข้า Sony 55x8000d เพื่อรับภาพ 4k hdr แต่ AVR ผมไม่สามารถจ่ายสัญญาณ hdr ได้ เพราะมีแค่ hdmi 1.4 (yamaha htr 3067)
เลยอยากสอบถามว่า มีวิธีแยกภาพออกทีวี และแยกเสียงออก AVR (เพื่อเอา DTS-HD) สามารถทำได้มั้ยครับ
เบื้องต้น อยากลอง HDMI splitter แบบปล่อยสัญญาณ ออกพร้อมกันสองสายเลย จะได้มั้ยครับ
ปล.ไปอ่านเว็บนอกมากเขาแนะนำ AVR KEY ซึ่งแพงมากกกก สู้ไม่ไหว55
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Avril

• LCD TV member
  • **
ลองหาแบบนี้มาลองครับ   ไม่รับปากว่ารองรับ hdmi 2.0 ไหม

ภาวนาว่าข้างในนี้จะไม่มีวงจรใดๆ