ผู้เขียน หัวข้อ: อยากฉายจอไปที่ผนังบ้าน ควรใช้วัสดุอะไรติดผนังดีที่สุด  (อ่าน 12845 ครั้ง)

ออฟไลน์ padasio

• *
คือผมเปิดร้านอาหารอยู่ครับ มีโซนเอ้าดอร์นั่ง เปิดเฉพาะตอนกลางคืน
ทีนี้มีส่วนที่กำลังคิดจะสร้างใหม่ มีความสูงอยู่พอสมควร ในระดับนั่งดูจอได้กำลังดี

เลยอยากทราบวัสดุที่เหมาะสมกับการใช้งาน ที่นำมาเป็นผนังเพื่อฉายทีครับ
อยากได้วัสดุที่พอทำให้ภาพมีความคมชัด สีสวย

ตอนนี้ช่างแนะนำไปที่แผ่นสมาร์ทบอร์ด ราคาถูกดี แต่ไม่ทราบคุณสมบัติเวลาฉายครับ ว่าดีแค่ไหน

อยากขอคำแนะนำทีครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

ออฟไลน์ Delene

• *
ถ้าช่างเค้ามีของอยู่แล้วให้นำมาลองก่อนก็ได้ครับ แต่คงต้องเป็นแบบเรียบ ผมมองว่าวัสดุอะไรก็ได้แค่สีของวัสดุที่สำคัญต่อผลของภาพนะ

ออฟไลน์ zeezed

• LCD TV member
  • **
ถ้าชอบแนว smart เปิดไฟสว่างๆก็ยังดูได้ฟีลคล้ายๆทีวีจอใหญ่ ลองชมคลิปนี้ดูครับ เป็นชุดภาพ Projector Xiaomi + Genius Screen ครับ

หรือเข้าชมในเพจร้าน ก็จะมีให้ชมได้เป็นแนวทางอยู่หลายๆโพสครับ

https://www.facebook.com/HDThomedigitalhifi/videos/509704546494010/?t=0