ผู้เขียน หัวข้อ: zidoo x9s กับปัญหาการดูหนังonline ครับ( full screen)  (อ่าน 8654 ครั้ง)

ออฟไลน์ Superdoctor

• *
zidoo x9s กับปัญหาการดูหนังonline ครับ( full screen)
« เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 06:58:04 pm »
สวัสดีครับเพื่อนๆ

ขณะนี้ เจ้า X9s ของผมมันมีปัญหากับ การดูหนังหรือ serie online ผ่าน Chrome
โดยที่การเปิดหน้าเวบ หรือกด play vdo (จอเล็ก) สามารถเล่นได้ปกติครับ  แต่เมื่อ
กดขยายหน้าจอเป็น full screen เมื่อไร มันจะค้างเป็นจอดำ และมี สัญญลักษณ์ reload หมุนวนไปตลอดอยู่กลางจอ

ตอนแรกผมนึกว่า เป็นแค่บางเวบ บาง player แต่พอลอง ทดสอบดูหลายๆเวบ พบว่าเป็นเหมือนกันหมดครับ
ผมเพิ่งได้เครื่องมาไม่นาน แต่ไม่ค่อยได้ใช้ เพราะส่วนใหญ่ดู TV อีกเครื่องซึ่งต่อกับ Minix อยู่ 
แต่น่าจะเกิดปัญหานี้หลังจาก up firmware ล่าสุด (1.5) ครับ

ให้ข้อมูลอีกนิดครับว่า ดู youtube ด้วย App ของมันเอง เล่น full screen ไม่มีปัญหาครับ

ผมพยายามค้นหาจาก เว็บนอก และในกระทู้นี้ แต่ก็ไม่เจอคำตอบครับ

รบกวนเพื่อนๆ ที่ใช้รุ่นนี้อยู่ ช่วยแชร์ประสบการณ์ หรือช่วยทดสอบสักนิดครับว่า ผมมีปัญหานี้อยู่คนเดียวหรือไม่??
หรือใครทราบวิธีแก้ไข ช่วยชี้แนะผมด้วยครับ

ขอบคุณครับ

K

ออฟไลน์ windsaint

• LCD TV member
  • **
Re: zidoo x9s กับปัญหาการดูหนังonline ครับ( full screen)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2018, 09:04:57 am »
อาจเกิดได้จากหลายอย่าง FW เอง หรือ เน็ตไม่แรงพอ ควรใช้สายlan ครับ

ลองตรวจสอบเน็ตก่อนครับว่าวิ่งเท่าไหร่ ต่อโดยใช้สายแลน แล้วดีขึ้นมั้ย ถ้าหายก็เป็นที่เน็ต

อีกอย่าง กล่องทำมาจะเน้นไปที่ การเล่นไฟล์หนัง ถ้าชอบที่จะเล่นแอฟน่าจะเป็นพวกแอนดรอยบ๊อกตรงๆจะดีกว่า