ผู้เขียน หัวข้อ: ช่อง HDMI HDplayer เสีย ซ่อมได้มั๊ยครับ  (อ่าน 7910 ครั้ง)

ออฟไลน์ kitsana_na

• Flat TV member
  • *
ช่อง HDMI HDplayer เสีย ซ่อมได้มั๊ยครับ
« เมื่อ: มกราคม 18, 2018, 03:08:44 pm »
ช่อง HDMI เสีย แต่ช่องอื่นยังใช้ได้ component ยังใช้ได้ครับ  สอบถาม ซ่อมเฉพาะช่อง HDMI  ได้รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ naiyee

• *
Re: ช่อง HDMI HDplayer เสีย ซ่อมได้มั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2018, 08:01:23 pm »
ต้องดูแผงวงจรข้างในครับ ว่า เป็นแบบไหน ถ้าเป็นแบบ  hdmi ที่สามารถถอดออกจากแผงเมนบอร์ดได้ และเอามาเปลี่ยนตัวใหม่ได้ ก็จะสะดวกดี แต่ถ้าเป็นแผงชิ้นเดียวกันหมด เชื่อมต่อด้วย ลายวงจร ก็อาจจะลำบากหน่อยในการซ่อม  แต่ส่วนตัวคิดว่าซ่อมได้ครับ  แต่ค่าซ่อมเท่าไหร่ นี่สิ ไม่ทราบเหมือนกัน 

ออฟไลน์ kitsana_na

• *
Re: ช่อง HDMI HDplayer เสีย ซ่อมได้มั๊ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2018, 08:33:11 pm »
ขอบคุณครับ ตอนนี้ต่อ component แต่มันปรับภาพได้แค่ 480p เองครับ