ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องซาวด์บาร์หน่อยครับ  (อ่าน 4192 ครั้ง)

ออฟไลน์ greentea

• *
ขอคำแนะนำเรื่องซาวด์บาร์หน่อยครับ
« เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 10:27:08 am »
 ซาวด์บาร์รุ่นเก่าอย่างsony ht-ct380 ที่รองรับDolby TruHD,DTS-HD คุณภาพเสียงต่างกับรุ่นใหม่กว่าอย่าง
LG SJ5,SJ7 มั้ยครับ เพราะผมเข้าไปดูเหมือนLGรุ่นกลางๆไม่มี Dolby TruHD,DTS-HD
แล้ว2รุ่นนี้ซาวด์บาร์แยกคุณภาพเสียงแบบDolby TruHDกับdolby digitaได้ชัดเจนมั้ยครับ ใช้ดูหนังเล่นเกม