ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งซ้อม Onkyo ที สาม สี่ เดือน ทำไมมันนานขนาดนั้นครับ  (อ่าน 8373 ครั้ง)

ออฟไลน์ m1000tip

• Flat TV member
  • *
พอดีผมซื้อ TX-NR656 มือหนึ่ง ใช้มาได้ ประมาณ สองอาทิตย์ มีปัญหาเสียงไม่ออก ส่งซ้อม ปรากฎว่า สินค้ารับเปลียนใหม่แค่ 7 วัน ก็รอไปสิครับ
ส่งไปตั้งแต่ กลางเดือนตุลา ล่าสุดเมื่อกี้โทรไปบอกว่ารออะไหล่ส่งมาจากต่างประเทศ แล้วถามว่าเวลาที่เสียไปกับช่วงเวลาส่งซ้อมก็ต้องเสียป่าวสินะ
ตอนนี้ก็รอมาได้น่าจะครบ 100 วันละครับ ไม่แปลกใจเลยทำไมให้ประกันนานกว่าชาวบ้านเค้า เพราะเสียทีรอซ้อมจนโลกลืม

ใครคิดจะใช้ Onkyo คิดให้หนักเลยนะครับ เพราะสำหรับผมคงไม่ขอคบแล้วละยีห้อนี้ สักแต่ขาย หลังการขายช่างมันจริงๆ

ออฟไลน์ Nueng1621

• Edge LED TV member
จริงๆ คิดว่าถ้าอะไหล่มีพร้อม ซ่อมจริงๆ ตรวจเช็คไม่น่าเกิน 1 week แต่แบบนี้คิดว่าไม่มีอะไหล่ ต้องสั่งแน่ๆ ปัจจุบันผมก็ใช้onkyo สมัยก่อนใช้ marantz เปิดเครื่องไม่ติด ส่งซ่อมmrz สามวัน จนท. โทรบอกมารับเครื่องได้ เสร็จแล้ว..ใช้งานจนขายไปแล้ว สงสัยต้องโทรจิก onkyo ครับ

ออฟไลน์ tour_envi

เท่าที่ได้ยินมาเจ้านี้ซ่อมนานจนโลกลืมจริงๆครับ อันนี้คนในวงการรู้ดีครับ ใครใช้ยี่ห้อนี้ต้องทำใจเสี่ยงดวงนิดนึงครับ
Display : LG Plasma 42PW450
HD Player : Egreat R180
AVR : Yamaha YHT-296

ออฟไลน์ Pad Hi-Power

• *
เผลอซื้อมาให้เหมือนกันครับ ยังเสียวๆๆๆๆอยู่

ออฟไลน์ busarin0841361719

• *
656ยังเป็นรุ่นใหม่ ทำไมถึงไม่มีอะไหล่? ถ้าเป็นรุ่นเก่าก็อ้างว่าเมืองนอกไม่มีอะไหล่แล้ว วังเวง

ออฟไลน์ kstryder

• *
ของผมใช้ yamaha ส่งซ่อม เจ้าหน้าที่บอกว่า ใฃ้เวลาตรวจเช็ค 14 วัน ซ่อมอีก 14 วัน ผมว่านานแล้วนะ เจอยี่ห้อนี้เข้าไป ของผมนี่เด็กๆเลยน

สงสัยสั่งอะหลั่ยจากนอก เดินทางมาโดยเรือแน่เลย

ออฟไลน์ m1000tip

• *
Re: ส่งซ้อม Onkyo ที สาม สี่ เดือน ทำไมมันนานขนาดนั้นครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2018, 03:40:02 pm »
วันพรุ่งนี้ก็จะครบสี่เดือนละครับ ล่าสุดโทรไปเมื่อตอนบ่าย เจอ Call Center ก็ตอบไรไม่ได้ บอกว่าจะให้ช่างโทรกลับภายในสี่โมงวันนี้ รอดูดิ จะแถไปยังไงอีก

ออฟไลน์ Nueng1621

Re: ส่งซ้อม Onkyo ที สาม สี่ เดือน ทำไมมันนานขนาดนั้นครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2018, 05:05:07 pm »
ถ้าไม่มีคำชัดเจน แจ้งเรื่องที่สคบ. ครับ เอาหลักฐานการแจ้ง สำเนา ไว้และไปยื่นonkyo ขอคำตอบที่ชัดเจนว่า เพราะถึงช้าเกินสมควร ผมว่าควรเอาจริง เพราะนานเกินไป

ออฟไลน์ thos

• *
ผมชักกลัวพังละ แต่เห็นคู่แข่งก็ช้าเหมือนกัน