ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมภาพ 3 มิติ ที่ Layer ซ้อนกันมากๆ ถึงดุแล้วเบลอๆ  (อ่าน 10157 ครั้ง)

ออฟไลน์ tunk

• *
ขอสอบถามแฟนๆ ที่ชอบดูภาพยนตร์ 3D ครับ
ผมใช้ทีวี 3D ของ LG รุ่น LB650T  ใช้เครื่องเล่น 3D ของโซเค่น

ผมซื้อแผ่น Blu-ray 3D เรื่อง The Jungle book, Oz The great and powerful มาดู
ปรากฎว่าภาพ 3D ที่ออกมานั้นมันซ้อนจนเบลอ  Layer ของภาพมันซ้อนกันแปลกๆ

แต่ภาพจากแผ่นเรื่องอื่นไม่มีปัญหาครับ Godzilla, World War Z, 300

สาเหตุน่าจะเกิดจากอะไรครับ มีท่านไหนเคยพบเจออาการเหล่านี้ไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ OU812

• LCD TV member
  • **
Re: ทำไมภาพ 3 มิติ ที่ Layer ซ้อนกันมากๆ ถึงดุแล้วเบลอๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2018, 07:38:00 pm »
หนังสามมิติบางเรื่องจะเป็นแบบ Right - Left (ส่วนใหญ่จะเป็น Left - Right)

ให้ปรับที่เครื่องเล่น หรือปรับที่ทีวี ในส่วนของระบบสามมิติ (Left - Right, Right - Left)