ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวสำรองไฟ UPS กับ LG OLED 65B7T รบกวนผู้รู้หน่อยครับ  (อ่าน 6276 ครั้ง)

ออฟไลน์ kingsiampop

• Flat TV member
  • *
รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีพรุ่งนี้ ทีวีจะมาส่ง
ผมซื้อ 65B7Tแต่มีปัญหาคือที่บ้านไฟตกบ่อยมาก
ต้องการ ตัวสำรองไฟ UPS ดูๆเป็นยี่ห้อ APC
แต่ไม่แน่ใจว่าต้องใช้ตัวไหนถึงจะพอดีครับ
ผมใช้เสียบกับ ทีว OLED B7T +PS4PRO
ควรเอาเป็นตัวไหนครับ ให้วัตต์มันพอดีครับ
ขอบคุณที่เข้ามาแนะนำนะครับ

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: ตัวสำรองไฟ UPS กับ LG OLED 65B7T รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2018, 08:09:35 pm »
ถ้าไฟกระชากใช้เครื่องกรองไฟก็พอครับ นอกเสียจากไฟดับบ่อยอันนี้เหมาะกับ UPS