ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine  (อ่าน 336194 ครั้ง)

ออฟไลน์ sithipong

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine
« ตอบกลับ #738 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 12:30:39 pm »
รบกวนแจ้งพิกัด ศูนย์ Vivo Legacy se gen.3 ให้หน่อยครับ อยากอัพเฟิร์ม กับเขาบ้างครับ ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ sithipong

Re: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine
« ตอบกลับ #739 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 12:34:01 pm »
รบกวนสอบถามอีกอย่าง Legacy se ของผมเสียบ usb 3.0 กับคอมไม่ได้ แต่ กับ usb 2.0 ได้เฉย เวลาก็อปไฟล์ นานมากมาน รบกวนท่านผู้รู้แนะนำที  ขอบคุณครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ lasa

• Full LED TV member
  • ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #740 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 10:22:00 pm »
สอบถามนิดนึงครับ
ช่วงหลังมานี่ VIVO TM ของผมที่ใช้มาจะ 4 ปีแล้ว เจอปัญหาอีกนิดหน่อย คือ ถ้าเปิดปล่อยทิ้งใว้เฉยๆ หมายถึงไมไ่ด้กด play เล่นไฟล์ สักพักมันจะดับและ restart เองครับ ไม่แน่ใจเกิดจากสาเหตุใด
ลองอับ fw ทับเข้าไปใหม่ ก็ไม่หาย พอรู้สาเหตุไหมครับ

เคยคิดจะซื้อเครื่องอืน อ่านๆ ดู เจอปัญหากันเยอะเลย แต่ตัวนี้ VIVO TM มันอ่านทุกไฟล์ สารพัด จริงๆ น้อยมากๆ ที่จะมีปัญหา เลยจะเก็บใว้ ตลอดละ

ออฟไลน์ modnoinoi

• *
« ตอบกลับ #741 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 10:14:54 am »
ใครใช้ไม่เจ๊งโชคดีจริงๆครับ ผมใช้ VIVO COOL  อาการเปิดได้ 3-5 นาที เครื่องก็ดับไปเอง คนรับเรื่องก็ตอบไม่ได้ บอกว่าจะให้ช่างโทรกลับ

รุ่นมันอาจจะกระจอก  มั้งครับ ผมโทรไปศูนย์ 3 ครั้ง ครั้งละวัน ช่วง 11 โมงเช้า จะได้รับคำตอบว่า ช่างยังไม่เข้า(สงสัยรับสมัครช่างเฉพาะรอบบ่าย) และทุกๆครั้งจะบอกว่า บ่ายช่างเข้ามาจะให้โทรกลับ

จนผมเลิกโทรดูสิว่าจะโทรกลับหรือเปล่า นี่ ผ่านไป จะอาทิตย์ ก็ยังไม่มีใครโทรมาหาเลย เบื่อหน่ายกับบริการของที่นี่จริงๆ

ถ้าซื้อ HD Player ผมแนะนำได้เลยครับว่า ถ้าไม่รวย ขนาดว่าเซ็งศูนย์ก็เปลี่ยนเครื่องกันได้ง่ายๆ นอกจากราคา กับ สีสัน(ถ้าไม่เอาจอมาเทียบกันก็ดูไม่ออก) ลองหันมาสนใจเรื่องการบริการสักนิดก็จะดีมากๆๆ ครับ จะได้ไม่โดนเหมือนผม 

#VIVO #VIVO #VIVO #VIVO #VIVO #VIVO #VIVO #VIVO #VIVO #VIVO #VIVO #VIVO #VIVO

ออฟไลน์ punz

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #742 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 05:57:05 pm »
รบกวนแจ้งพิกัด ศูนย์ Vivo Legacy se gen.3 ให้หน่อยครับ อยากอัพเฟิร์ม กับเขาบ้างครับ ขอบคุณครับ  [ปลื่ม]

ศูนย์ ViVO Service Center อย่างเป็นทางการ ที่อาคาร Masterview Executive Place 1006/429 ชั้น B อยู่ชั้นใต้ดิน เข้าตึกเจอเลยครับ ซอยเจิญนคร 34-36 หากใครมาจากทางสาทร ก็ให้ข้ามสะพานสาทรไปนิดเดียวก็ถึงแล้วครับ  เบอร์ติดต่อ 028625459 ต่อ 604 หรือ 0818698140 ครับ

ผมไปมาแล้วครับ ไม่อยากรอเลยจัดถึงที่ ตอนนี้รู้สึกว่าจะเน้นขายแค่สาย HDMI ตัว HD player น่าจะรออีกสักพักใหญ่ ๆ ไม่รู้จะใหญ่แค่ไหน ส่วนตอนนี้เบื่อ ๆ อาจจะเอามาเลหลังขายมือสอง เพราะเบื่อที่รีซูมไม่ได้ ไม่มีอะไรอับเดท สามดีก็ไม่มีออกสา สงสัยต้องเปลี่ยนไปคู่แข่งซะแล้ว...

ดิจิตอล...แมน

ออฟไลน์ modnoinoi

• *
« ตอบกลับ #743 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 09:36:45 am »
เฮ้อ บริการแบบนี้ เข็ดแล้วครับ ให้เปิด สาขาเท่า  7-11 ก็ไม่อุดหนุน

ออฟไลน์ Merrexkable

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #744 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 11:50:13 am »
ไฟล์3มิติ ต้องใช้ Sigma คับตัวใหม่ที่รองรับรอง 3D จะทำให้เล่นไฟล์ISOได้
Legacy ทางเราได้ทำให้เน้าไปทางคุณภาพของภาพและเสียง เพื่อประโยคของผู้ใช้แต่ที่เล่น3D ไม่ได้มันติดเรื่องเทคโนโลยีกับรุ่นนั้นๆครับ
ถ้าหากมีปัญหาเกียวกับการใช้งาน ทางศูยน์เปิดบริการ 09:00-17:30น. จันทร์-ศุกร์ ยินดีให้บริการ โทร 028625459
โดยปรกติถ้าทิ้งเบอร์โทรไว้ ทางเราจะมีการติดต่อกลับครับ เว้นแต่มีข้อผิดพลาดยังไงรบกวนติดต่อกลับมา เพื่อจะได้ดำเนินการให้โดยเร็วที่สุดครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ hack man

• *
« ตอบกลับ #745 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 03:12:19 pm »
เดี๋ยวนี้ไม่มีเครื่องรุ่นใหม่ๆ  ออกมาแล้วหลอครับ  เห็นเงียบหายไปเลย

ยังมีคนสนใจอยู่ไม่มากก็น้อยครับ

หรือหันไปทำอย่างอื่นแล้ว(แล้วอย่าลืมลูกค้าเก่าๆที่เค้าซื้อเครื่องไปละ)

[yes] [yes] [yes]

ออฟไลน์ eiaw

• *
« ตอบกลับ #746 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 06:55:55 pm »
รีโมท vivo cute เสียหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ xx_nachon

• *
« ตอบกลับ #747 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 02:51:22 pm »
มีใครเคยส่ง vivo cute s เข้าศูนย์ซ่อมใหม่บ้างครับ เค้าคิดค่าบริการอย่างไรบ้างครับ พอดีเครื่องผมเปิดไม่ติดซะแล้วครับ [ร้องไห้]

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #748 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 05:22:33 pm »
มีใครเคยส่ง vivo cute s เข้าศูนย์ซ่อมใหม่บ้างครับ เค้าคิดค่าบริการอย่างไรบ้างครับ พอดีเครื่องผมเปิดไม่ติดซะแล้วครับ [ร้องไห้]

ถ้ายังอยู่ในประกัน โดยเฉพาะใบรับประกันยังอยู่ ไม่มีค่าบริการเลยครับ ลองหาใบรับประกันแล้วโทรติดต่อดูนะครับผม  :)

ออฟไลน์ hlaoon

« ตอบกลับ #749 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 04:19:08 pm »
ใช้ vivo cool เปิด ไฟล์ได้ประมาณ 10 นาทีดับไปเลย ติดต่อศูนย์ไปก็ไม่มีใครรับ คงได้อำลา brand นี้แล้ว  [ร้องไห้] [ช็อค] [โขก]

« ตอบกลับ #750 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 09:38:42 am »
ใช้ vivo cool เปิด ไฟล์ได้ประมาณ 10 นาทีดับไปเลย ติดต่อศูนย์ไปก็ไม่มีใครรับ คงได้อำลา brand นี้แล้ว  [ร้องไห้] [ช็อค] [โขก]

ถ้ายังอยู่ในประกันทางบริษัทเขาจัดการให้อยู่ครับ ถ้าโทรไปแนะนำก่อนห้าโมงเย็นวันจันทร์ถึงศุกร์ ถ้าจันทร์ไม่รับโทรอังคารถ้าอังคารไม่รับโทรพุธ ถ้าเช้าไม่รับโทรสายถ้าสายไม่รับโทรบ่ายถ้าบ่ายไม่รับโทรเย็น ผมเชื่อว่าต้องมีคนรับสักเวลาน่ะ เพราะผมโทรไปจะมีคนรับตลอดในเวลาทำการเขานะ  ;)

ส่วน Brand ViVO เขาเลิกผลิตและจำหน่ายแล้วครับ  ;D

สำหรับเครื่องนี้ถ้าติดต่อศูนย์ไม่ได้จริงๆ ส่งมาให้ผมดูให้ก่อนได้ครับ  :D

/ จตุภรณ์ (ชัยนาทไฮเดฟ)  :)

ออฟไลน์ hlaoon

« ตอบกลับ #751 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 08:11:57 pm »

ถ้ายังอยู่ในประกันทางบริษัทเขาจัดการให้อยู่ครับ ถ้าโทรไปแนะนำก่อนห้าโมงเย็นวันจันทร์ถึงศุกร์ ถ้าจันทร์ไม่รับโทรอังคารถ้าอังคารไม่รับโทรพุธ ถ้าเช้าไม่รับโทรสายถ้าสายไม่รับโทรบ่ายถ้าบ่ายไม่รับโทรเย็น ผมเชื่อว่าต้องมีคนรับสักเวลาน่ะ เพราะผมโทรไปจะมีคนรับตลอดในเวลาทำการเขานะ  ;)

ส่วน Brand ViVO เขาเลิกผลิตและจำหน่ายแล้วครับ  ;D

สำหรับเครื่องนี้ถ้าติดต่อศูนย์ไม่ได้จริงๆ ส่งมาให้ผมดูให้ก่อนได้ครับ  :D

เครื่องหมดประกันแล้วครับ

« ตอบกลับ #752 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 11:24:44 am »

เครื่องหมดประกันแล้วครับ

ประกัน 2 ปี ถ้าหมดประกันแล้วตัวนี้ซื้อใหม่ดีกว่า แต่ถ้าซ่อมโดยค่าใช้จ่ายไม่มากนักก็น่าซ่อมอยู่เหมือนกันเพราะถึงแม้รุ่นเก่าแต่ก็ยังใช้งานได้ดีอยู่ ลองโทรเข้าไปซ้ำอีกครั้งนะครับ  :)

ออฟไลน์ molsat

• *
« ตอบกลับ #753 เมื่อ: เมษายน 03, 2016, 04:54:32 pm »
ต้องการรีโมท VIVO cute ครับ  line:molsat  0825891279

ออฟไลน์ mee135797

• *
« ตอบกลับ #754 เมื่อ: มกราคม 25, 2017, 05:14:22 pm »
สวัสดีครับ พอดีผมเพิ่งได้ตัว vivo cute จากคนรู้จัก พอดีมาปัญหาตรงที่ต้องการเล่นหนังผ่าน external hard disk แต่เครื่องกับมองไม่เห็น ไม่ทราบว่ามันเกิดจากปัญหาอะไรหรือผมต้องแก้ไขยังไงครับ รบกวนพี่ๆ ทีครับ [เศร้า] [เศร้า]

ออฟไลน์ punz

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #755 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2017, 09:43:57 am »
ตอนนี้ยังมีศูนย์บริการ Vivo ไหมครับ พอดีรีโมทเสีย อยากได้รีโมทใหม่ครับ