ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine  (อ่าน 337090 ครั้ง)

ออฟไลน์ newtun

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine
« ตอบกลับ #360 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 11:22:46 pm »
กลับไปตั้งเป็น 16-235 แล้วครับ ตั้งแบบนี้แล้วไม่ต้องปรับภาพอะไรทีวีเลยครับ  ตัวจอเองก็เป็น infinite black อยู่แล้วครับ แสดงสีดำได้ดีเลยทีเดียว

แต่เดี๋ยวจะลองไปหาสายใหม่ซํกเส้นดูครับ  แล้วค่อยลองมาปรับกันดูใหม่

แล้วทีวีคุณนิคเองตอนปรับค่ามาเป็น 0-255 มันดำลงเยอะมั้ยครับ ถ้าเทียบกะ 16-235 แบบที่ยังไม่ได้ปรับแต่งอะไรทีวีเลยอะครับ

ของผมเป็นจอพลาสม่า P50V20T จอหลัก กับ LegacySE ตอนได้เครื่องมาแรกๆ ที่โหมด Standard ความสว่างผมต้องปรับไปที่ +12 ครับ แต่ใช้งานพ้น Burn-in แล้ว ใช้งานอยู่ที่ +8 ครับ ส่วน Legacy รุ่นปกติ ผมใช้งานอยู่ที่ +2 ครับ

ตั้ง Color Space ที่ RGB 0-255 ครับ / กับ 16-235 ของผมมืดลงกว่าเดิมไม่เยอะครับ

ไม่แน่ใจรายละเอียดของจอ LED เลยครับ (ช่วงหลังๆ มานี่ไม่ค่อยได้ตามสเปคทีวีเท่าไหร่) ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับสเปคพื้นฐานของรุ่นนั้นๆ ด้วยหรือเปล่านะครับ

ส่วนสาย HDMI ถ้าจะพิจารณาเป็นของ ไม่ได้รับอนุญาต Kable ลองเข้าไปอ่านรายละเอียดเพิ่มเติมในบนความของผมก่อนก็ได้นะครับ

http://www.mythpcthai.com/wp/?p=315

^_^
[/quote
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองนำไปปรับดู เดี๋ยวมาแชร์กันครับ

Re: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine
« ตอบกลับ #361 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 09:47:40 pm »
วันนี้ปรับทีวี ความสว่างไปที่ +10 ครับ ตัว legacy se ความสว่างปรับไปที่52 คอนทราส 49 ก็ยังดำจมอยู่ครับ แต่ก็ดีกว่าเดิมครับ หลักๆมันอยู่ที่ค่าความสว่างที่ปรับเพิ่ม ไปเป็น 52 ของตัว legacy ครับ ทำให้ภาพสว่างขึ้น ว่าจะลดลงให้เหลือ 51 ก็พอ เพราะมันก้ดำจมอยู่ดี แต่ไม่ขาวจ้ามากในสีขาว เหมือน 52
คงต้องดูแบบดำๆไปสักพักก่อนครับ แล้วค่อยมาปรับกันอีกที แต่ชอบลักษณะสีของ 0-255 มากครับ อิ่ม เข้ม ดี

ออฟไลน์ nocturne

• Full LED TV member
    • MYTh Thai
« ตอบกลับ #362 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 12:06:00 am »
วันนี้ปรับทีวี ความสว่างไปที่ +10 ครับ ตัว legacy se ความสว่างปรับไปที่52 คอนทราส 49 ก็ยังดำจมอยู่ครับ แต่ก็ดีกว่าเดิมครับ หลักๆมันอยู่ที่ค่าความสว่างที่ปรับเพิ่ม ไปเป็น 52 ของตัว legacy ครับ ทำให้ภาพสว่างขึ้น ว่าจะลดลงให้เหลือ 51 ก็พอ เพราะมันก้ดำจมอยู่ดี แต่ไม่ขาวจ้ามากในสีขาว เหมือน 52
คงต้องดูแบบดำๆไปสักพักก่อนครับ แล้วค่อยมาปรับกันอีกที แต่ชอบลักษณะสีของ 0-255 มากครับ อิ่ม เข้ม ดี

0-255 มันเหมือนจานสีมีสีให้เลือกผสมสี หรือไล่เฉดสีได้ละเอียดกว่าน่ะครับ

ก็คงต้องหาค่าที่เหมาะสมกับจอภาพของเรา + สายตาของเรา ด้วยล่ะครับ

ทำให้ดำสนิทยากกว่า ทำให้ภาพสว่างนะครับ (จริงๆ การปรับตั้งค่าต่างๆ เขาจะอิงค่ากลางของต้นฉบับด้วยน่ะครับ คือเราควรจะต้องรู้ก่อนว่าภาพจริงๆ ของต้นฉบับเป็นอย่างไร แล้วเราก็พยามตั้งค่าให้จอภาพ+เครื่องเล่นของเราแสดงภาพให้ได้ใกล้เคียงกับต้นฉบับที่สุดครับ)

ยังไงก็ยังต้องใช้งานให้พ้นเบิร์นอินของเครื่องอยู่ดี ระหว่างนี้ก็ปรับตั้งค่าตามชอบได้ครับ แต่พ้นช่วงอยู่ตัวของทุกส่วนแล้ว ก็คงต้องปรับตั้งกันใหม่อยู่ดีครับ

^_^

« ตอบกลับ #363 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 04:16:54 pm »
จะมีโอกาสไหมครับ ที่ legacy se จะรองรับซํบ 1080 ซักทีครับ โหลด mkv มาอ่านซับไม่ค่อยได้เลยครับ

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #364 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 08:21:19 pm »
จะมีโอกาสไหมครับ ที่ legacy se จะรองรับซํบ 1080 ซักทีครับ โหลด mkv มาอ่านซับไม่ค่อยได้เลยครับ

อะไรที่ยังเป็นข้อจำกัดของตัวเครื่องอยู่ ทางทีมงาน ViVO เขาก็อยากจะแก้ไข ปรับปรุงให้ดีขึ้นอยู่แล้วล่ะครับ

แต่บางส่วนปัญหามันก็ยังเป็นข้อจำกัดของ SDK จากทางต้นทางนะครับ ก็คงต้องรอให้มี SDK อัพเดตออกมาก่อน ทางทีมงาน ViVO เขาถึง Port มาลงให้ได้ต่อไปน่ะครับ

^_^

ออฟไลน์ konkaew

« ตอบกลับ #365 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 07:06:37 pm »
วันเอาเจ้า CUTE S ไปร้านPROHIDEF ที่กาดสวนแก้วมา เอาไปลอง esata เนื่องจากตั้งแต่ซื้อมา ร่วม 3 เดือนผมต่อสายแล้วมันมองไม่เห็น วันนี้ถึงได้รู้ว่ามันไม่รองรับ ต้องรอ FW ใหม่ เจ้าcute s ตัวนี้ผมยอมรับเรื่องความไว อ่านได้ทุกไฟร์ ขนาดต่อได้แค่usb เอง รีบแก้ไขFWด้วย ครับ ร้านpro hidef ผมชอบมากดูและลูกค้าสุดยอดทั้งสองคนสามีภรรยา [ปลื่ม] เยี่ยมจริงๆ ท่าไม่ไช่สองคน ผมไม่มีทางซื้อเจ้า VIVO แน่เลย  ตัวแรกคือ Time Machine 8 เดือนเสีย คุณตู่ กับคุณกุ้งให้เครื่องสำรองใช้จนกว่าจะซ่อมเสร็จ รอ 2 เดือนก็ไม่มีแววจะเสร็จทั้งสองท่านก็ไม่ทวงเครื่องสำรองคืนจนผมเกรงใจเลย [โย่ว] เปลี่ยงเครื่องใหม่เป็น เจ้า Legacy es โดยเพิ่มเงินนิดน่อย ผมประทับใจมาก เล่นได้สักพักหนึ่ง [เศร้า] จะบ้าตายของแพงไม่สมราคา ภาพสวยเสียงดี แต่ข้อจำกัดมากมาย อยากทุบทิ้ง  [ร้องไห้]ไอคอนเล็ก มากต้องปรับทุกครั้งที่เปิดเครื่อง รีโมทก็ช้าน่ารำคาญ [แทง] มาบ่นให้คุณตู่ฟังจนต้องซื้อใหม่อีกตัว ก็ยังเป็นเจ้า cute s อีกจนได้ [ปลื่ม]ดีหมดทุกอย่าง เพียงแต่esataมองไม่เห็น ผมรับได้อยู่ ตอนนี้เอาเจ้า legacyเก็บเข้ากล่องไปจนกว่าจะพัฒนา FW ออกมาใหม่ รอมานานแล้วดูชิจะเสร็จเมื่อไร ผมมองยี่ห้ออื่นไปแล้วนะ ดีคุณตู่คุณกุ้งเค้าช่วยดูแลอยู่ ไม่อย่างนั้นผมคงขาดความเชื่อถือในVIVO แน่เลย บ่นให้ทราบจะได้ปรับปรุงสินค้าเจ้าอื่นเค้าไปไกลแล้วครับ [กระดึบ]

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #366 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 09:32:15 pm »
วันเอาเจ้า CUTE S ไปร้านPROHIDEF ที่กาดสวนแก้วมา เอาไปลอง esata เนื่องจากตั้งแต่ซื้อมา ร่วม 3 เดือนผมต่อสายแล้วมันมองไม่เห็น วันนี้ถึงได้รู้ว่ามันไม่รองรับ ต้องรอ FW ใหม่ เจ้าcute s ตัวนี้ผมยอมรับเรื่องความไว อ่านได้ทุกไฟร์ ขนาดต่อได้แค่usb เอง รีบแก้ไขFWด้วย ครับ ร้านpro hidef ผมชอบมากดูและลูกค้าสุดยอดทั้งสองคนสามีภรรยา [ปลื่ม] เยี่ยมจริงๆ ท่าไม่ไช่สองคน ผมไม่มีทางซื้อเจ้า VIVO แน่เลย  ตัวแรกคือ Time Machine 8 เดือนเสีย คุณตู่ กับคุณกุ้งให้เครื่องสำรองใช้จนกว่าจะซ่อมเสร็จ รอ 2 เดือนก็ไม่มีแววจะเสร็จทั้งสองท่านก็ไม่ทวงเครื่องสำรองคืนจนผมเกรงใจเลย [โย่ว] เปลี่ยงเครื่องใหม่เป็น เจ้า Legacy es โดยเพิ่มเงินนิดน่อย ผมประทับใจมาก เล่นได้สักพักหนึ่ง [เศร้า] จะบ้าตายของแพงไม่สมราคา ภาพสวยเสียงดี แต่ข้อจำกัดมากมาย อยากทุบทิ้ง  [ร้องไห้]ไอคอนเล็ก มากต้องปรับทุกครั้งที่เปิดเครื่อง รีโมทก็ช้าน่ารำคาญ [แทง] มาบ่นให้คุณตู่ฟังจนต้องซื้อใหม่อีกตัว ก็ยังเป็นเจ้า cute s อีกจนได้ [ปลื่ม]ดีหมดทุกอย่าง เพียงแต่esataมองไม่เห็น ผมรับได้อยู่ ตอนนี้เอาเจ้า legacyเก็บเข้ากล่องไปจนกว่าจะพัฒนา FW ออกมาใหม่ รอมานานแล้วดูชิจะเสร็จเมื่อไร ผมมองยี่ห้ออื่นไปแล้วนะ ดีคุณตู่คุณกุ้งเค้าช่วยดูแลอยู่ ไม่อย่างนั้นผมคงขาดความเชื่อถือในVIVO แน่เลย บ่นให้ทราบจะได้ปรับปรุงสินค้าเจ้าอื่นเค้าไปไกลแล้วครับ [กระดึบ]

eSATA ใน CuteS สามารถใช้งานได้ปกติอยู่แล้วนะครับ เพราะถ้า eSATA ไม่สามารถใช้งานได้ ฟังค์ชั่น Transmission ก็จะใช้งานไม่ได้ตามไปด้วยครับ ถ้า eSATA ไม่สามารถใช้งานได้ อาจเป็นปัญหาที่ตัวเครื่องนั้นๆ เองหรือเปล่าครับ? (ผมเองเวลาลองสินค้าก่อนส่งให้ลูกค้า ก็ต้องลองการเชื่อมต่อในส่วนนี้ด้วยอยู่แล้วนะครับ) อาจจะต้องแค่เคลมสินค้าเป็นเครื่องอื่นไปแทนมากกว่าครับ

ส่วน Legacy ก็ยังมีข้อจำกัดอยู่พอสมควรครับ แต่ถ้าเป็นเรื่องคุณภาพของภาพ/เสียงแล้ว ต้องยอมรับว่ามีความโดดเด่นอย่างมาก จนลูกค้าผมหลายคนยอมรับได้กับข้อจำกัดต่างๆ เหล่านั้นได้ครับ (ส่วนใหญ่แล้วผมจะแนะนำ Legacy ให้กับลูกค้าที่เน้นดูไฟล์ BD-Fullrip เป็นหลักครับ) เรื่องรีโมตตอบสนองช้านี่ก็เป็นอีกเรื่องที่น่าปวดหัวพอสมควร เพราะผมเอง หรือแม้แต่ที่ศูนย์ ViVO เองแทบไม่เจอปัญหาเหล่านี้เลย หรือที่เจอก็เป็นเพียงส่วนน้อย หรือบางจังหวะเท่านั้นครับ ไม่แน่ใจว่าเคยลองเปลี่ยนถ่านที่ตัวรีโมตเป็นอัลคาไลท์ที่ดีขึ้นกว่าถ่านที่แถมมาให้ในกล่องดูบ้างหรือยังครับ? (ในลูกค้าบางรายของผมแจ้งเข้ามาว่าเปลี่ยนถ่านดูแล้ว การตอบสนองของตัวรีโมตดีขึ้นมากนะครับ - แต่ผมเองไม่เจอปัญหาดังกล่าว เลยไม่แน่ใจว่ามีส่วนมากน้อยอย่างไรครับ)

ส่วนเรื่องไอค่อนการแสดงผล น่าจะเป็นเรื่องการตั้งค่าใน Setting ยังไม่ได้แก้ไข มันเลยกลับมาใช้ค่าเดิมทุกครั้งที่เปิดเครื่องขึ้นใหม่นะครับ ถ้าไม่แน่ใจส่วนของเซ็ตติ้ง หรือถ้ามีปัญหาการใช้งานในส่วนใดอยู่บ้าง ลองโทรมาสอบถามผมก่อนก็ได้นะครับ เผื่อจะให้คำแนะนำ หรือความช่วยเหลือในบางส่วนก่อนได้ครับ

ช่วงนี้ศูนย์ ViVO เริ่มหนีน้ำกันแล้วครับ เลยไม่แน่ใจว่าการบริการลูกค้า หรือการติดต่อสื่อสารจะยังสามารถทำได้อยู่หรือเปล่านะครับ

เดี๋ยวกลับเข้าสู่สภาวะปกติแล้ว ทีมงาน ViVO เองก็คงกลับมาให้บริการ แก้ไข+พัฒนาเฟิร์มแวร์ในรุ่นต่างๆ ให้ต่อไปครับ

^_^

« ตอบกลับ #367 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 10:20:31 pm »
ขอบคุณที่ตอบครับ เรื่อง esata ตอนไปที่ร้านไม่มีตัวอื่นลองเนื่องจากสินค้าหมดและอีกอย่างผมไม่ได้ใช้ Transmission ถ้าเป็นที่ตัวเครื่องไม่รู้คุณตู่ Prohidef
จะเปลี่ยนให้ใหม่หรือเปล่า หรือทางVIVO จะเปลี่ยนให้ ส่วน legacy พรุ่งนี้จะหาถ่านอัลคาไลท์ดูว่าจะดีขึ้นหรือไม่ ขอเบอร์ให้ผมด้วย พรุ่งนี้เย็นเลิกงานแล้วผมจะโทรสอบถามวิธีset เครื่อง Legacy ครับ [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #368 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 10:36:24 pm »
ผมเปิดฝารีโมท Legacyดู เป็นถ่าน อัลคาไลท์ ยี่ห้อ panasonic สีทองคาดแดงครับ ผมไม่ได้ใช้ถ่านแถมมากับเครื่อง เอาเป็นว่าผมไม่โทรก็แล้วกันรบกวนบอกวิธีsetเครื่องที่ถูกต้องให้ด้วยครับ เพื่อท่านสมาชิกบางท่านที่ไม่ทราบจะได้นำไปsetใหม่ด้วย  [โย่ว]

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #369 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 10:50:10 pm »
ผมเปิดฝารีโมท Legacyดู เป็นถ่าน อัลคาไลท์ ยี่ห้อ panasonic สีทองคาดแดงครับ ผมไม่ได้ใช้ถ่านแถมมากับเครื่อง เอาเป็นว่าผมไม่โทรก็แล้วกันรบกวนบอกวิธีsetเครื่องที่ถูกต้องให้ด้วยครับ เพื่อท่านสมาชิกบางท่านที่ไม่ทราบจะได้นำไปsetใหม่ด้วย  [โย่ว]

ในส่วนของการตอบสนองรีโมต มันไม่มีส่วนเซ็ตติ้งอะไรนะครับ (ก็อย่างที่แจ้งว่าผมเองไม่เจอปัญหาการตอบสนองอะไรเลย ยกเว้นในกรณีที่เข้าจากหน้า Home ไปยังส่วนของ File Manager ครั้งแรก จะต้องรอให้ Background ที่สว่างอยู่ของหน้า Home มืดลงก่อน การตอบสนองต่างๆ จึงจะสามารถใช้งานได้ปกติครับ)

อีกส่วนที่อยากให้สังเกตคือ ตำแหน่งการวางเครื่อง ไม่แน่ใจว่าวางไว้ใกล้เครื่องใช้ไฟฟ้าอื่นๆ อย่าง AVR/TV หรือรางปลั๊กไฟหรือเปล่า? (มีโอกาสที่จะเกิดการรบกวนจากอุปกรณ์อื่นๆ ได้เหมือนกันนะครับ) แต่ก็อย่างที่เคยแจ้ง ว่าปัญหาเกิดขึ้นได้จากหลายสาเหตุ และที่ผมเองไม่เคยเจอปัญหานี้ในปริมาณที่มากจนสร้างความรำคาญเลยน่ะครับ เลยไม่แน่ใจว่าจะแนะนำวิธีแก้ไขได้อย่างไรบ้าง

ส่วนเรื่องการแสดงผลไฟล์ปก จะอยู่ในหน้า Setup->MISC->View Mode On Startup

จะมีให้เลือกด้วยกัน 4 ค่าคือ Big List / Small List / Poster / Icon (สลับแต่ละโหมดได้ที่ปุ่มสีเขียว บนรีโมต ขณะอยู่ในหน้า File Manager) ไม่ว่าครั้งสุดท้ายเราจะใช้งานค่าใดอยู่ ทุกครั้งที่เปิดเครื่องขึ้นมาใหม่ ตัวเครื่องจะกลับมาใช้ค่าที่ตั้งไว้ใน Setup นี้เสมอครับ เพราะฉะนั้น หากชอบการแสดงผลในรูปแบบใด ให้มาแก้ไขที่ส่วนนี้ด้วยนะครับ - ค่าเซ็ตติ้งจะมีผลหลังจากการเปิดเครื่องครั้งต่อไปครับ

(ไม่แน่ใจว่าใช้ในจุดนี้หรือเปล่านะครับ?) หากมีคำถามอื่นๆ หรือข้อสงสัยการใช้งานอื่นๆ สอบถามไปยังทีมงาน ViVO หรือทางผมก็ได้ครับ

ในส่วนของช่อง eSATA ใน CuteS หากยังไม่สามารถใช้งานได้ แนะนำว่าควรเคลมสินค้าเพื่อเปลี่ยนเครื่องใหม่ หรือลองตรวจสอบดูอีกครั้งนะครับ (สินค้ารับประกันเปลี่ยนเครื่องใหม่ใน 6 เดือนแรกอยู่แล้ว และอายุรับประกันสินค้ายังต่อเนื่องไปอีก 2 ปีหลังจากซื้อเครื่องนะครับ)

^_^

ออฟไลน์ punz

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #370 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 10:25:26 am »
เรื่องรีโมทช้า ผมเองก็เจอนะครับ แต่ยังไม่ได้ลองเปลี่ยนถ่านดู ไว้กลับไปจะลองนะครับ ตอนนี้ก็รอผลเทสไฟล์อยู่นะครับ ส่วนเรื่อง Toystory 1 กับเรื่องใหม่ transformer 3 ผมต้องใช้โปรแกรมดึงซับออกจากไฟล์แล้วไปเล่น ก็เล่นได้ปรกติครับ แสดงว่าน่าจะมาจากซับ จริง ๆ ก็แอบผิดหวังเล็ก ๆ ครับ เพราะเครื่องราคาขนาดนี้ น่าจะเล่นได้ดีกว่าเครื่องที่ราคาถูกกว่านี้ ถ้าแพงแล้วข้อจำกัดเยอะก็น่าผิดหวังอะครับ บ้ายอตามเพื่อน แต่ลืมไปเพื่อนดูแต่ฟูลริบ แต่ก็คงยังไม่ซื้อเครื่องใหม่ เพราะทีวียังเล่นไฟล MKV ได้อยู่ ก็ยังถือว่าโอเค...  [ร้องไห้]

ดิจิตอล...แมน

« ตอบกลับ #371 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 10:48:40 am »
ผมลองเมื่อ เช้าก่อนมาทำงาน ย้ายเครื่อง Legacy ออกจากตู้ ห่างจากเจ้าAVR ประมาณ 1 เมตรได้ ลองรีโมทดูเร็วขึ้นกว่าเก่า ตกลงถ้าจะให้รีโมทตอบสนองไว ต้องย้ายเครื่องไปห่างจากเจ้าAVR แปลกทำไมเจ้า cute s ไม่เป็นก็ไม่รู้ [เศร้า] ส่วนการset เครื่องok ทำได้แล้วขอบคุณที่แนะนำ [ปลื่ม] อีกระยะหนึ่ง FW ใหม่รูปไอคอนน่าจะสวยดูดีกว่าปัจจุปัน ;D

« ตอบกลับ #372 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 12:34:40 pm »
ขอเบอร์ VIVO ด้วยครับจะโทรไปถามเรื่องเคลม cute s เรื่องหา esata ไม่เจอ

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #373 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 12:48:14 pm »
ขอเบอร์ VIVO ด้วยครับจะโทรไปถามเรื่องเคลม cute s เรื่องหา esata ไม่เจอ

ไม่แน่ใจว่าออฟฟิศเปิดให้บริการตามปกติหรือยังนะครับ 02-862-5459

หรือลองโทรเข้าเบอร์มือถือของคุณพงศ์ฉัตร โดยตรงดูก็ได้ครับ 080-306-4441

^_^

« ตอบกลับ #374 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 03:21:43 pm »
เย็นนี้ถ้าไม่ติดงานอะไรจะโทรคุยกับคุณพงศ์ดู ขอบคุณที่ให้ข้อมูลครับ :)

ออฟไลน์ wish

« ตอบกลับ #375 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 12:25:28 pm »
กรณีนี้่ผมเคยเจอตอนแรกใช้ เปิด docking ก่อนหรือพร้อมกับ vivo cute s  แต่พอทดสอบดูด้วยการเปิด vivo รอจนเข้าหน้า home เสร็จค่อยเปิด docking ไม่พบปัญหาหา hdd ไม่เจอนะครับ ลองดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2011, 12:26:03 pm โดย wish »

« ตอบกลับ #376 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 02:30:14 pm »
ผมไปที่ร้าน Pro Hidef พนักงานในร้านเป็นคนทดสอบ ผมเอาสาย esata และเจ้า dockingของผมไปให้ทดลองด้วย ยี่ห้ออื่นที่มี esata หากันเจอ แต่ cute s ของผมไม่เจอ น้องเขาลองอยู่ตั้งนาน ก็ไม่สำเร็จ ก็เลยแจ้งผมว่าน่าจะเป็นที่ FW มันอาจไม่รองรับ ก็พึ่งทราบจากคุณ nocturne ว่าเครื่องน่าจะมีปัญหา เคลมได้ แต่ผมยังไม่ได้คุยกับคุณพงศ์ เรื่องนี้ เพราะที่ร้านPro Hidef คุณตู่ก็ไม่มีข้อมูล และที่สำคัญวันที่ไปลองเครื่องที่ร้าน เจ้า cute s ของหมด สงสัยที่กรุงเทพฯ น้ำท่วมเลยส่งของไม่ได้

« ตอบกลับ #377 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 09:21:15 pm »
ผมเป็นคนนึงครับ ที่ใช้ vivo legacy se เรื่องรีโมทช้า ผมก็เป็นครับ แต่ยังไม่เคยลองเปลี่ยนถ่านเลย

เปิดซับไฟล์ mkv ได้มั่งไม่ได้มั่ง แต่พอเรารู้ข้อจำกัดมัน ผมก็พยายามหาไฟล์ที่มันเล่นได้

ข้อเสียต่างๆนาๆที่มีผมว่ามันทดแทนไปได้เกือบหมด จากภาพ และเสียง เซอร์ราวด์รอบทิศที่คู่แข่งเทียบได้ยาก

แต่ก็เข้าใจครับราคาหมื่นต้นๆคนก็คาดหวังไว้มากว่ามันแพงสุด ก็ต้องดีสุด

แต่ผมไม่ผิดหวังเลยที่ได้มันมาครับ  อิอิ

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองเปลี่ยนถ่านดูแล้วจะมาบอกนะครับ