ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine  (อ่าน 336125 ครั้ง)

ออฟไลน์ lasa

• Full LED TV member
  • ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
Re: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine
« ตอบกลับ #504 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 01:05:08 pm »
สรุป time machine ทิ้งแล้วใช้ไหมครับ  เบต้า มาข้ามปีแล้ว

นั่นจิ  เมื่อไหร่จะออก FW ใหม่นะ

ออฟไลน์ nano_2011

• *
Re: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine
« ตอบกลับ #505 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 07:13:24 pm »
สวัสดีคะ มือใหม่มีเรื่องอยากสอบถาม

หลังจากที่น้ำท่วมกันไปพักนึงจึงได้มีเวลากลับมาล้างบ้านยกใหญ่  ชาวบ้านเค้าน้ำลดกันหมดแล้วแต่แถวบ้านยังไม่เลิกท่วม (ยังมีน้ำขังอยู่)

พอดีได้ทางบ้านได้ซื้อเครื่องเล่น vivo cute-s น่าจะประมาณ ชวงเดือน ตุลา (วันไม่แน่ใจสัดเท่าไร)   ทางผู้ขายบอกว่าทาง vivo มีโปรฯ ลดราคาน้ำท่วมให้ เครื่องละ 500 บ.  โดยการส่งใบประกันกลับไปให้ทาง vivo  แต่เนื่องจากว่าเกิดน้ำท่วมทางบ้านจึงได้คิดจะย้ายที่อยู่สักพักเป็นการพักร้อนไปด้วย  จึงได้ล่วงเลยส่งใบประกันไปช่วง เดือนธันวา  และได้อ่านใน เฟสบุ๊ค ของวีโว่  ทางvivo ไม่ได้กำหนดเวลาคืน

แบบนี้ไม่ทราบว่าเรายังพอมีสิทธิ์ได้ ส่วนลดคืนหรือป่าวคะ  เพราะส่งไปนานแล้ว(เค้าเขียนว่าไม่เกิน 15 วัน) ไม่มีการโอนเงินคืนให้เลย  หรือว่าโปรฯที่แจ้งผู้ขายหลอกให้ซื้อเฉยๆ

ซือเครื่องแรก แล้วมีการบอกต่อ ญาติไปหาซื้ออีก 2 เครื่อง    ซื้อมาพร้อมเซต hdd และสาย hdmi เลยคะ  (ทางพ่อบ้านชอบเลยจัดชุดใหญ่ที่เดียว)  ได้โอกาศตอนน้ำท่วมพอดี กลัวว่าย้ายไป ชลบุรี เช่าบ้านแล้วจะเหงากัน

ออฟไลน์ nocturne

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #506 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 07:36:39 pm »
สวัสดีคะ มือใหม่มีเรื่องอยากสอบถาม

หลังจากที่น้ำท่วมกันไปพักนึงจึงได้มีเวลากลับมาล้างบ้านยกใหญ่  ชาวบ้านเค้าน้ำลดกันหมดแล้วแต่แถวบ้านยังไม่เลิกท่วม (ยังมีน้ำขังอยู่)

พอดีได้ทางบ้านได้ซื้อเครื่องเล่น vivo cute-s น่าจะประมาณ ชวงเดือน ตุลา (วันไม่แน่ใจสัดเท่าไร)   ทางผู้ขายบอกว่าทาง vivo มีโปรฯ ลดราคาน้ำท่วมให้ เครื่องละ 500 บ.  โดยการส่งใบประกันกลับไปให้ทาง vivo  แต่เนื่องจากว่าเกิดน้ำท่วมทางบ้านจึงได้คิดจะย้ายที่อยู่สักพักเป็นการพักร้อนไปด้วย  จึงได้ล่วงเลยส่งใบประกันไปช่วง เดือนธันวา  และได้อ่านใน เฟสบุ๊ค ของวีโว่  ทางvivo ไม่ได้กำหนดเวลาคืน

แบบนี้ไม่ทราบว่าเรายังพอมีสิทธิ์ได้ ส่วนลดคืนหรือป่าวคะ  เพราะส่งไปนานแล้ว(เค้าเขียนว่าไม่เกิน 15 วัน) ไม่มีการโอนเงินคืนให้เลย  หรือว่าโปรฯที่แจ้งผู้ขายหลอกให้ซื้อเฉยๆ

ซือเครื่องแรก แล้วมีการบอกต่อ ญาติไปหาซื้ออีก 2 เครื่อง    ซื้อมาพร้อมเซต hdd และสาย hdmi เลยคะ  (ทางพ่อบ้านชอบเลยจัดชุดใหญ่ที่เดียว)  ได้โอกาศตอนน้ำท่วมพอดี กลัวว่าย้ายไป ชลบุรี เช่าบ้านแล้วจะเหงากัน

ทวงถามเข้าไปทางศูนย์ ViVO โดยตรง ในเวลาทำการได้เลยครับ น่าจะได้ความสะดวก และรวดเร็วกว่าครับ

โทร. 02-862-5458 / 02-862-5459

คิดว่าน่าจะแค่ตกหล่นไปเท่านั้นครับ ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรหรอกครับ

^_^

ออฟไลน์ konkaew

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #507 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 04:07:43 pm »
แจ้งผ่านทาง VIVO เดียวผมจะส่งเคลม cute s ผ่านทาง prohidef เนื่ิอง ไม่รองรับ esata 

ออฟไลน์ wish

« ตอบกลับ #508 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 09:08:37 pm »
แจ้งผ่านทาง VIVO เดียวผมจะส่งเคลม cute s ผ่านทาง prohidef เนื่ิอง ไม่รองรับ esata 

cute s รองรับ esata นะครับ หรือว่าต่อผ่าน esata เปิดแล้วไม่เห็น hdd  ถ้าเป็นกรณีหลัง ลองทำตามนี้ครับทีแรกผมก็นึกว่ามีปัญหา เวลาเปิดเครื่องให้เปิดตัว vivo cute s ก่อนจนโชว์เมนูเรียบร้อย จากนั้นค่อยเปิด hdd ตาม ผมทำตามนี้ไม่มีปัญหาอีกเลยครับ แต่ถ้าเปิด hdd ก่อนหรือพร้อมกันจะมองไม่เห็น hdd ครับ

ออฟไลน์ newtun

« ตอบกลับ #509 เมื่อ: มกราคม 22, 2012, 10:11:28 pm »
vivo legacy se ลง fw ตัวใหม่ไปแล้วครับ ยังมีปัญหาเวลาเปิดเครื่อง vivo ก่อน เปิดทีวี คือสัญญาณภาพไม่เข้าทีวีอะไร ผมเรียกไม่ถูกแต่อธิบายได้แบบนี้อะครับ
ไม่รู้ท่านอื่นเป็นเหมือนกันมั้ยครับ ต้อง ปิดแล้วเปิด ตัว vivo ใหม่ ถึงจะใช้ได้ครับ

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #510 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 08:30:07 pm »
นอกจากสีสดใส 5 สี ที่มีให้เลือกอยู่ก่อนหน้าแล้ว – เพื่อให้เข้ากับ Hidefinition Lifestyle ทาง ViVO ได้ออก skin cute-S ลายใหม่ เอาใจวัย chick ที่ทั้งผู้ใช้ใหม่และเก่าสามารถเลือกซื้อหามาติดสร้างความสดใหม่ให้เครื่องเล่น Hidef ของท่านได้อย่างง่ายดาย

^_^

« ตอบกลับ #511 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 09:58:18 pm »
ผมลองกับทางร้าน แล้วครับมันมองไม่เห็นesata จริงๆผมเลยฝากเคลมใหม่ไปแล้วครับ

« ตอบกลับ #512 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 03:36:04 pm »
ผมถามนิดหนึ่ง VIVO Wireless Keyboard มันเปลี่ยนภาษาไทย อย่างไร ผมลองแล้วมันหาวิธีไม่เจอ ครับ :o

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #513 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 03:57:35 pm »
ผมถามนิดหนึ่ง VIVO Wireless Keyboard มันเปลี่ยนภาษาไทย อย่างไร ผมลองแล้วมันหาวิธีไม่เจอ ครับ :o

เปลี่ยนได้ที่ Virtual keyboard บนจอครับ กดปุ่มสีเขียวที่รีโมทก็จะเปลี่ยนภาษาได้ครับผม ^_____^

« ตอบกลับ #514 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 07:39:29 pm »
ขอบคุณครับ พอดีผมดันเอาวางไว้ที่ที่ทำงานลืมเอากลับมาบ้าน เดียวพรุ่งนี้จะลองดูใหม่ครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #515 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 06:51:29 am »
ขอบคุณครับ พอดีผมดันเอาวางไว้ที่ที่ทำงานลืมเอากลับมาบ้าน เดียวพรุ่งนี้จะลองดูใหม่ครับ

เหมือนกันเลย ...... สุดท้ายผมเลยมีสองตัวตัวละที่ ^____^

« ตอบกลับ #516 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 10:46:52 pm »
พอดีผมไม่ได้ใช้กับเจ้าViVo เนื่องจากส่งไปเคลม  ผมนำมาใช้กับคอมพิวเตอร์ หาตั้งนานเจอวิธีเปลียนแล้วครับ กดปุุมเครื่องหมาย % สีเหลือง จะเปลี่ยนเป็นภาษาไทย ครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ khosaktee

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #517 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 08:20:03 pm »
vivo legacy seมันเป็น3Dปะอ่า กำลังจะซื้ออ่า เพราะทีวีผมเป็น3D เผื่อจะลองดูแบบ3Dบ้างอ่า [กระดึบ]

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #518 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 10:46:51 am »
vivo legacy seมันเป็น3Dปะอ่า กำลังจะซื้ออ่า เพราะทีวีผมเป็น3D เผื่อจะลองดูแบบ3Dบ้างอ่า [กระดึบ]

ชิป Sigma ที่รองรับ 3D ยังไม่ออกมานะครับ LegacySE จะรองรับเฉพาะไฟล์ Side by Side ครับ สำหรับ 3D

^_^

« ตอบกลับ #519 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 07:05:31 pm »

ชิป Sigma ที่รองรับ 3D ยังไม่ออกมานะครับ LegacySE จะรองรับเฉพาะไฟล์ Side by Side ครับ สำหรับ 3D

^_^
แบบนี้แปลว่า legacy se ดูหนัง 3D ได้ใช่มั้ยคับ

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #520 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 07:49:04 pm »
แบบนี้แปลว่า legacy se ดูหนัง 3D ได้ใช่มั้ยคับ

ไฟล์ .mkv แบบ Side by side เปิดได้อยู่แล้วนะครับ

^_^

« ตอบกลับ #521 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 10:14:43 pm »

ไฟล์ .mkv แบบ Side by side เปิดได้อยู่แล้วนะครับ

^_^
[/quote]
แบบว่าใส่แว่นดูเป็นภาพสามมิติเลยใช่ป่าวครับ ผมนึกว่ามันเล่นไม่ได้เลยไม่เคยเปิดเลย