ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine  (อ่าน 337032 ครั้ง)

ออฟไลน์ khosaktee

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine
« ตอบกลับ #558 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 07:26:01 am »
รู้สึกว่า พอเปลี่ยนค่าแล้ว ภาพมันมืดลง ต้องเปลี่ยนการตั้งค่าภาพ-ความสว่าง-คอนทราส-อะไรพวกนี้เปล่าอ่า ภาพฉากมืดในหนังบางเรื่อง รายละเอียดฉากมืด มันดูแย่กว่าคอมพ์เยอะอ่า

สเกลสีแบบ RGB 0-255 จะทำให้รู้สึกว่าภาพมืดลงไปเล็กน้อยครับ ควรต้องไปปรับความสว่างที่หน้าจอเพิ่มขึ้นแทน แต่สิ่งที่ได้เพิ่มขึ้นมาก็คือการไล่สเกลสีที่ลึก และดูเป็นธรรมชาติมากขึ้นครับ (ให้ลองปรับความสว่างที่เหมาะสมกับ RGB 0-255 เปรียบเทียบดูกับความสว่างหน้าจอเดิม กับค่า RGB 16-235 ดูนะครับ)

^_^

มันมืดขนาดเวลาดูระบบTHXของPANA50VT30 ดูเรื่อง2012มันมืดจนไม่มีรายละเอียด [จิ้ม] อ่า มันผิดปกติหรือเปล่าอ่า

ออฟไลน์ nocturne

• Full LED TV member
    • MYTh Thai
Re: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine
« ตอบกลับ #559 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 11:23:12 am »
มันมืดขนาดเวลาดูระบบTHXของPANA50VT30 ดูเรื่อง2012มันมืดจนไม่มีรายละเอียด [จิ้ม] อ่า มันผิดปกติหรือเปล่าอ่า

ผมใช้งานกับ Pana50V20T อยู่ที่โหมดธรรมดา ตั้งแค่ค่าความสว่างดันไปที่ +13 เท่านั้นเองครับ (หากไม่ชอบภาพแบบ RGB 0-255 จริงๆ ก็ปรับค่ากลับไปใช้งานที่ RGB 16-235 ได้นี่ครับ - ส่วนตัวแค่รู้สึกว่าสีมันบางลงเท่านั้นเองครับ - จริงๆ ก็ไม่ได้มีค่าตายตัวอะไรอยู่แล้วครับ เป็นเรื่องของความชอบส่วนตัวล้วนๆ ปรับตามเราชอบเลยครับ)

^_^

• **
« ตอบกลับ #560 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 09:21:27 pm »
legasy seอ่านซับหนังบางเรื่อง ใช่ไหมอ่า ผมดูหนังalice in wonderland มันไม่อ่านซับไทยอ่า มันเป็นตัวยึกยือ เดๆๆๆ เธๆๆๆอะไรไม่รู้อ่า

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #561 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 11:09:37 pm »
legasy seอ่านซับหนังบางเรื่อง ใช่ไหมอ่า ผมดูหนังalice in wonderland มันไม่อ่านซับไทยอ่า มันเป็นตัวยึกยือ เดๆๆๆ เธๆๆๆอะไรไม่รู้อ่า

ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ตั้ง Codec ผิดหรือเปล่านะครับ ซับปกติจะใช้งาน Codec เป็น Unicode แต่จะมีซับไทย บางไฟล์ เขาทำ Codec มันเป็น Thai เลยครับ ถ้าเกิดซับแสดงผลขึ้นมา แต่ไม่สามารถอ่านได้ ให้ลองเข้าไปที่หน้า Setting แล้วเหมือน Codec จาก Unicode ไปเป็น Thai ดูนะครับ

^_^

ออฟไลน์ kittipunn

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #562 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 04:19:09 am »
สรุป time machine ทิ้งแล้วใช้ไหมครับ  เบต้า มาข้ามปีแล้ว

นั่นจิ  เมื่อไหร่จะออก FW ใหม่นะ
[โขก]

• **
« ตอบกลับ #563 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 04:47:51 am »
ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ตั้ง Codec ผิดหรือเปล่านะครับ ซับปกติจะใช้งาน Codec เป็น Unicode แต่จะมีซับไทย บางไฟล์ เขาทำ Codec มันเป็น Thai เลยครับ ถ้าเกิดซับแสดงผลขึ้นมา แต่ไม่สามารถอ่านได้ ให้ลองเข้าไปที่หน้า Setting แล้วเหมือน Codec จาก Unicode ไปเป็น Thai ดูนะครับ

[กระโดด]เดี๋ยวขอลองดูก่องอ่า ขอบคุณอ่า [ปลื่ม]

ออฟไลน์ konkaew

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #564 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 10:01:09 am »
ตอนนี้ยังรอ cuts s ที่เคลมอยู่ครับ รอการติดต่อจาก pro hidef ที่เชียงใหม่ ว่าของจากกทม.มาถึงหรือยัง หรือไม่บ่ายๆจะโทรไปถามเอง มันเหมือนขาดอะไรไปอย่าง เวลาดู หนังอิๆๆๆ :laugh:

ออฟไลน์ wahhaman

• *
« ตอบกลับ #565 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 09:17:37 pm »
กำลังจะซื้อ Cute s ครับ ไม่ทราบว่าที่พันทิพย์ มีขายหรือปล่าวครับ แล้ว Cute s มี wifi ในตัวหรือปล่าวครับหรือต้องใช้ USB ครับ

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #566 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 10:37:30 pm »
กำลังจะซื้อ Cute s ครับ ไม่ทราบว่าที่พันทิพย์ มีขายหรือปล่าวครับ แล้ว Cute s มี wifi ในตัวหรือปล่าวครับหรือต้องใช้ USB ครับ

ถ้าสะดวกพันทิพย์ ลองสอบถามร้าน P&Y ดูสิครับ (0-2656-6045 / 081-619-6510)

CuteS ไม่มี Wifi ในตัวนะครับ จะต้องต่อ USB Wifi Dongle เพิ่มเติมครับ

^_^

ออฟไลน์ wahhaman

• *
« ตอบกลับ #567 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 04:15:08 am »

ถ้าสะดวกพันทิพย์ ลองสอบถามร้าน P&Y ดูสิครับ (0-2656-6045 / 081-619-6510)

CuteS ไม่มี Wifi ในตัวนะครับ จะต้องต่อ USB Wifi Dongle เพิ่มเติมครับ

^_^

ขอบคุณครับ cute s ดู BD Full-rip กับ 3DSide by side ได้ใช่ไหมครับ

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #568 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 10:33:56 am »
ขอบคุณครับ cute s ดู BD Full-rip กับ 3DSide by side ได้ใช่ไหมครับ

ได้ครับ

^_^

« ตอบกลับ #569 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 08:25:51 pm »
วันนี้ไปรับเจ้า Cute s ที่ส่งเคลมมาแล้ว แต่ก็ยังไม่สามารถต่อ esata ได้ ผมลองทั้งเปิด cute ก่อนแล้วเปิด docker ก็มองไม่เห็น เปิด docker แล้วเปิด cute ก็มองไม่เห็น แต่ถ้าต่อผ่าน usb กับเห็นเป็นปกติ แปลก เหมือนกัน ที่ไม่ถูกใจคือ ทีมหน้าจอเป็นแบบ  ขีดๆเขียนแบบเด็กวัยรุ่น ไม่สวยเลย แบบเดิมดีกว่า คงไม่เคลมแล้ว จะพยายามให้มันเห็น esata.ก็คงจบ

ออฟไลน์ newtun

« ตอบกลับ #570 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 08:38:52 pm »
ผมใช้ legacy se เหมือนกันครับ ที่ผมเข้าใจนะครับไม่รู้ว่าถูกป่าว มันอ่านซํบไทยแบบ 480p ครับ 1080pมันอ่านไม่ได้อะครับ
เวลาโหลดหนัง ผมก็จะเลือกโหลดที่มีซับ 480pเอาอะคับ

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #571 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 11:21:24 pm »
วันนี้ไปรับเจ้า Cute s ที่ส่งเคลมมาแล้ว แต่ก็ยังไม่สามารถต่อ esata ได้ ผมลองทั้งเปิด cute ก่อนแล้วเปิด docker ก็มองไม่เห็น เปิด docker แล้วเปิด cute ก็มองไม่เห็น แต่ถ้าต่อผ่าน usb กับเห็นเป็นปกติ แปลก เหมือนกัน ที่ไม่ถูกใจคือ ทีมหน้าจอเป็นแบบ  ขีดๆเขียนแบบเด็กวัยรุ่น ไม่สวยเลย แบบเดิมดีกว่า คงไม่เคลมแล้ว จะพยายามให้มันเห็น esata.ก็คงจบ

ไม่ชอบ Theme ตัวนี้ก็ลงเฟิร์มแวร์กลับไปเป็น Theme Retro เหมือนเดิมได้นี่ครับ (ตามลิงค์ด้านล่างนี้ครับ)

vivo_cutes_v9.6.3.8.r5581.190811 - http://www.mediafire.com/?xyxucrrw18xipv5

^_^

« ตอบกลับ #572 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 05:55:55 pm »
ขอบคุณท่าน nocturne มากครับขอเป็นทีมเดิมดีกว่ามันดูหรูกว่าเยอะ บอกทีมงาน VIVO ว่าเอาเวลาทำทีมอะไรก็ไม่รู้เสียเวลาเปล่า สู้ทำ FW ใหม่ๆให้กับ VIVO ทุกๆรุ่นให้สมบูรณ์ที่สุดดีกว่า

ออฟไลน์ wish

« ตอบกลับ #573 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 01:09:49 pm »
ขอบคุณท่าน nocturne มากครับขอเป็นทีมเดิมดีกว่ามันดูหรูกว่าเยอะ บอกทีมงาน VIVO ว่าเอาเวลาทำทีมอะไรก็ไม่รู้เสียเวลาเปล่า สู้ทำ FW ใหม่ๆให้กับ VIVO ทุกๆรุ่นให้สมบูรณ์ที่สุดดีกว่า

ผมก็ชอบ theme เดิมมากกว่าครับ แต่อยากได้แบบเอารูปที่มีอยู่มาทำเป็น theme แทนได้ คงได้แต่หวังว่าจะมีเฟิมแวร์มาให้ทำได้เท่านั้น รอต่อไป

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #574 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:45:51 am »
เฟิร์มแวร์ใหม่ ViVO Legacy ออกมาให้อัพเดตกันแล้วนะครับ

vivo_legacy_1.0.3.9.170212 – http://www.mediafire.com/?ba6zrv3zak55mud

- แก้ไข handshake เวลาเปิดเครื่องที่ต้องเปิดปิดหลายครั้งใน v 1.0.3.5 beta
- แก้ไขการเล่น mkv ชนิดที่หยุดดับกลางเรื่อง
- ปรับปรุงความเร็วในการตอบสนองของเมนูให้ลื่นไหลขึ้น
- ปรับปรุงคุณภาพภาพให้ดีขึ้นจาก v 1.0.3.4 และ 1.0.3.5 beta
- แก้ไขการพิมพ์ตัวเลข fix IP ในการตั้งค่า streaming ที่พิมพ์ไม่ได้ในบางตัวเลข
- เปลี่ยน theme ใหม่จาก “night light”เป็น “clear bubble”

^_^

ออฟไลน์ newtun

« ตอบกลับ #575 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 11:51:35 am »
fw legacy มาแล้ววว รอมานานละ ขอบคุณครับที่นำมาแบ่งปัน