ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine  (อ่าน 336158 ครั้ง)

ออฟไลน์ punz

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine
« ตอบกลับ #576 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 08:49:59 pm »
โหลดแล้วอับแล้ว... Legacy new version

1. ทรีมสีฟ้าสดใสดีครับ  [เท่ห์]
2. การเลือกเมนูลื่นไหลขึ้นมากกว่าเดิม
3. ไฟล์ DVD Karaoke เสียงไม่แตกแล้วครับ  [คิคิ]
4. Batman 3, Batman the dark knight, Blue streak, Chocolate, Iceage 1, Jurassic park 2 ภาพเลอะเป็นโมเซสยังเป็นเหมือนเดิมครับ
5. ยังไม่มี Resume เหมือนเดิมครับ เครื่องถูก ๆ ก็ยังมีเลย... [ร้องไห้]

ดิจิตอล..แมน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 06:41:46 am โดย punz »

ออฟไลน์ konkaew

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine
« ตอบกลับ #577 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:37:01 pm »
ภาพสวยขึ้น เสียงดีขึ้นหรือเปล่าไม่แน่ใจ กำลังทดสอบอยู่ ทีมหลังสีฟ้าสวย แต่ไอคอน ยังคงเดิมหน้าเปลี่ยนรูปแบบได้แล้ว ส่วน Resume น่าจะมีได้แล้ว

ออฟไลน์ newtun

« ตอบกลับ #578 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:20:25 pm »
อัพแล้วครับ ทีมสวยขึ้นครับ แต่ไม่มีรีซูม แย่จัง ภาพดีขึ้นครับ

« ตอบกลับ #579 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 06:40:09 am »
ที่เจออีกอย่างหนึ่งคือ เรื่องfast 5 และ กังฟูแพนด้า 2 7.1 DTS-HDMA ต่อผ่าน onkyo608 ระบบเสียงเป็น แค่ multich pcm แต่ นำไปเล่นผ่าน Cute s ต่อผ่่่าน 608 เหมื่อนกัน ระบบเสียงที่ได้เป็น 7.1 DTS-HDMA  :o [งง]และที่สำคัญ Avatar เจ้าเคยดูได้ตั้งแต่ตอนยังไม่เคยอัพFW หลังจากที่อัพFW ที่ออกมาช่วงหลัง เล่นไม่ได้เฉยเลย แต่เล่นผ่าน Cute s เล่นได้ปรกติ

ออฟไลน์ nocturne

• Full LED TV member
    • MYTh Thai
« ตอบกลับ #580 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 11:04:49 am »
ที่เจออีกอย่างหนึ่งคือ เรื่องfast 5 และ กังฟูแพนด้า 2 7.1 DTS-HDMA ต่อผ่าน onkyo608 ระบบเสียงเป็น แค่ multich pcm แต่ นำไปเล่นผ่าน Cute s ต่อผ่่่าน 608 เหมื่อนกัน ระบบเสียงที่ได้เป็น 7.1 DTS-HDMA  :o [งง]และที่สำคัญ Avatar เจ้าเคยดูได้ตั้งแต่ตอนยังไม่เคยอัพFW หลังจากที่อัพFW ที่ออกมาช่วงหลัง เล่นไม่ได้เฉยเลย แต่เล่นผ่าน Cute s เล่นได้ปรกติ

เป็น Fullrip ใช่มั้ยครับ? (ให้ลองเปลี่ยนการแสดงผลเมนู Fullrip เป็น Simple Menu แล้วลองเปิดไฟล์เดิมใหม่นะครับ - บางไฟล์ผมจะเจอปัญหานี้กับ AVR บางรุ่นเหมือนกันครับ)

^_^

« ตอบกลับ #581 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 07:25:04 pm »
ครับเป็นfullrip ตกลงผมทำตามท่านnocturneแนะนำแล้วครับ เป็น DTS-HDMA แล้ว เสียดายเลยไม่สามารถเข้าระบบเมนูของหนังได้

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #582 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 09:40:48 pm »
ครับเป็นfullrip ตกลงผมทำตามท่านnocturneแนะนำแล้วครับ เป็น DTS-HDMA แล้ว เสียดายเลยไม่สามารถเข้าระบบเมนูของหนังได้

ไว้แก้ปัญหาเฉพาะบางเรื่องครับ เคยแจ้งทีมงานไปแล้วล่ะครับ คาดว่าคงอยู่ในคิวแก้ไขอยู่แล้ว แต่ช่วงนี้ไปเน้นเรื่อง .mkv กันก่อนมั้งครับ

^_^

ออฟไลน์ punz

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #583 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 04:52:19 pm »
มาเสนออีกปัญหาครับ เวลาเปลี่ยน SUB และ SOUND แล้วมันกระตุก เป็นทุกเวอร์ชั่นรวมถึงเวอร์ชั่นล่าสุดด้วยครับ Legacy SE.

ดิจิตอล...แมน

ออฟไลน์ BL@CK

• *
« ตอบกลับ #584 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 06:08:08 pm »
ผมใช้ VIVO Cute ครับ พอดีไปโหลดเมะมาเรื่องนึงมันเป็น Hi10P

จขกท. เค้าก็บอกว่าถ้าไม่มี Codec ที่รองรับ Hi10P ภาพที่เห็นจะแตกๆ

แล้วก็จริงๆ ครับ พอเปิดใน Cute ก็เห็นเป็นภาพแตกๆ ครับ

ไม่ทราบว่ามี FW ที่รองรับรึเปล่าของ Cute ส่วนตัวผมใช้ FW r4701.261210

ถ้าเปลี่ยนมาเป็น v7.5.15.r2622.250411 จะหายรึเปล่า

แต่ผมไม่อยากอัพเป็น v7 เพราะมันช้าแล้วเวลาเล่นมันชอบเด้ง ยิ่งกับ Full Rip แล้วด้วย ยิ่งเด้ง

ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ หรือเฟิมแว ที่ดีกว่า v7 รึเปล่าครับที่รองรับ Hi10P

อันนี้ตัวอย่างชื่อไฟล์

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #585 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 03:34:14 pm »
แจ้งข่าว การตั้งเครื่อง Legacy (ทั้ง รุ่นปกติ และ SE) ให้เป็น auto-off

จากที่มีผู้ใช้ Legacy แจ้งความต้องการให้ เครื่องไม่เปิดเองเมื่อเสียบสายไฟ โดยเฉพาะ LegacySE ที่ bypass switch เปิดเครื่องแล้วจึงจะติดเองทันทีเมื่อเสียบปลั๊ก

ตอนนี้ ทาง ViVO (digital pro) สามารถทำให้เครื่องเข้า stand by mode(ไฟหน้าเครื่องเป็นสีแดง) เมื่อ เสียบปลั๊กได้แล้วครับ
ท่านที่ต้องการปรับตั้งให้เป็น auto-off setting นี้ สามารถส่งเครื่องเข้ามาทำได้ "ฟรี...!" ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆนะครับ

สามารถส่งเครื่องเข้ามาผ่านทาง dealer vivo ทุกแห่งครับ ใช้เวลาทำ 1 วัน ถ้าคิวว่าง และ ไม่เกิน 4-5 วันตามปกติครับ

อีกหนึ่งบริการจากใจให้ชาว ViVO ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ

« ตอบกลับ #586 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 09:42:06 am »
บอกวิธีทำเลยได้หรือเปล่าครับ อยู่ต่างจังหวัดไม่อยากส่งเข้าไปที่ศูนย์ ใช้เวลาหลายวัน และเกรงใจตัวแทนเค้าด้วยอีกอย่างพ้นระยะประกันแล้ว ในการแก้ไขไม่น่าจะยาก

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #587 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 10:11:28 am »
บอกวิธีทำเลยได้หรือเปล่าครับ อยู่ต่างจังหวัดไม่อยากส่งเข้าไปที่ศูนย์ ใช้เวลาหลายวัน และเกรงใจตัวแทนเค้าด้วยอีกอย่างพ้นระยะประกันแล้ว ในการแก้ไขไม่น่าจะยาก

เข้าใจว่าน่าจะเป็นการแกะเครื่องแล้วแก้ไขในส่วนของ Hardware นะครับ เพราะฉะนั้นคงต้องส่งเข้าไปที่ศูนย์เพื่อให้ทำให้ครับ - สินค้าประกัน 2 ปีนะครับ? (หมดประกันแล้วเหรอครับ?) ถึงกระนั้นเขาก็น่าจะทำให้โดยไม่มีค่าใช้จ่ายอะไรอยู่แล้วนะครับ ลองโทรไปสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมกับทางศูนย์ดูก่อนสิครับ

^_^

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #588 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 11:22:25 am »

ถ้าเกรงใจร้าน/ตัวแทน แนะนำว่าติดต่อกับ service center แล้วส่งเองเลย ที่สำคัญไม่เสียค่าใช้จ่ายแน่นอนครับ ^_____^

« ตอบกลับ #589 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 08:34:48 pm »
นับวันผิดยังไม่หมดประกัน แต่ขอคิดดูก่อน ส่งเข้ามาที่ศูนย์ที่ไรนานทุกที

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #590 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 08:37:25 pm »
นับวันผิดยังไม่หมดประกัน แต่ขอคิดดูก่อน ส่งเข้ามาที่ศูนย์ที่ไรนานทุกที

โทรไปนัดหมายเวลากับศูนย์ไว้ก่อนสิครับ แล้วถ้าไม่รีบก็เว้นช่วงไปสักหน่อยก่อนก็ได้นะครับ (ช่วงแรกนี้น่าจะมีส่งเข้ามาทำกันหลายเครื่องล่ะครับ)

^_^

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #591 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 09:09:34 pm »
ฝากบทความรีวิวสินค้าจากนิตยสาร The Wave ครับ

รีวิว ViVO Legacy-SE Gen.3 โดยนิตยสาร The Wave

ออฟไลน์ newtun

« ตอบกลับ #592 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 09:55:54 pm »
ไม่ทราบว่าถ้าเราส่ง legacy se ที่ว่าไปทำสวิตซ์ on off เนี่ย เค้าจะทำให้เป็น gen 3 เลยมั้ยครับ หรือทำแค่สวิตซ์ on off ครับ

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #593 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 05:00:35 pm »
vivo  tm ลอยคอ fw กันต่อไป  [เขย่า]