ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine  (อ่าน 336103 ครั้ง)

ออฟไลน์ dusitmon123

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine
« ตอบกลับ #630 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 01:17:29 am »
Vivo Cute ตัวแรกเลยนี่ มันเล่น BD Full Rip 3D ได้ไหมครับ ภาพโอเคหรือเปล่า ผมเพิ่งซื้อ LM7600 มาครับ ลองเล่นพวกไฟล์ MKV SBS UD แล้ว มันไม่ค่อยแจ่มเท่าไร่เลยครับ เลยจะลองหา FullRIP มาลองดู

ออฟไลน์ newtun

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine
« ตอบกลับ #631 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 09:03:23 am »
Legacy SE อยากได้ resume... [ร้องไห้]

ดิจิตอล...แมน
+1 ครับ ค่าตัวขนาดนี้น่าจะมีเนาะ

« ตอบกลับ #632 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 09:07:45 am »
Legacy se ใช้แบบหน่วงๆ ช้าๆ มาจนชินแล้วครับ ทำใจได้บ้างแล้ว แต่ถ้าเวลารีบๆนี่ซิครับ หงุดหงิดชะมัดเลย
ม่รู้เมื่อไรจะกดปุ๊บมาปั๊บ ซักที

ออฟไลน์ punz

• **
« ตอบกลับ #633 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 10:15:36 am »
Legacy se ใช้แบบหน่วงๆ ช้าๆ มาจนชินแล้วครับ ทำใจได้บ้างแล้ว แต่ถ้าเวลารีบๆนี่ซิครับ หงุดหงิดชะมัดเลย
ม่รู้เมื่อไรจะกดปุ๊บมาปั๊บ ซักที

ใช่ครับเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง เรื่องกดเมนูช้านี่แก้ตามที่กูรูหลาย ๆ ท่านบอกแล้วก็ตอนนี้ได้แต่ทำใจ ส่วนเรื่องรีซูมหวังว่าทางทีมพัฒนาช่วยพิจารณาด้วยนะครับ เพราะผมว่าทุกท่านที่ใช้เจ้าเลกาซี่อยากได้จริง ๆ ครับ ถ้าแก้สองเรื่องนี้ได้ ผมว่ามันจะเป็นเครื่องที่เปอร์เฟคมาก ๆ เพราะตอนนี้เรื่องสี ชัดลึก ยาตัวเทียบยากครับ... [yes]

ออฟไลน์ lasa

• Full LED TV member
  • ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #634 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 12:05:57 pm »
VIVO TM
บางครั้ง ก็ยังมีปัญหา กับ TRUE-HD ,DTS -HD อยู่เหมือนกันนะ บางครั้งไม่ถอด  มันออกเป็น pcm สถานเดียวเลย เป็นๆ หายๆ แก้ยังไงดีครับเนี่ย
เซ็งจริงๆ

ออฟไลน์ HD Digital Shop

« ตอบกลับ #635 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 08:54:40 pm »
ฝากข่าวแทนทาง Digital Pro ท่านใดที่สนใจเครื่อง HD Player ของ ViVO  หรือสายสัญญาณของ ไม่ได้รับอนุญาต สามารถไปเจอกันในงาน BAV SHOW 2012 ได้นะครับ ทาง Digital Pro ไปออกบูธเองตัวเป็นๆเลยครับ

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #636 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 09:27:00 am »
VIVO TM
บางครั้ง ก็ยังมีปัญหา กับ TRUE-HD ,DTS -HD อยู่เหมือนกันนะ บางครั้งไม่ถอด  มันออกเป็น pcm สถานเดียวเลย เป็นๆ หายๆ แก้ยังไงดีครับเนี่ย
เซ็งจริงๆ

VIVO TM  Firmware 2622 มันมีปัญหาอะไรกับ file ISO ไหมครับ
ตั้งแต่เอา file ISO มาเล่น พอกลับไปเล่น true-hd ,dts-hd มันไม่ยอมถอดรหัส เป็น psm ตลอด แถมส่งสัญญาณเข้า AVR เป็น analog ซะงั้น
แก้ไงดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2012, 10:41:58 am โดย lasa »

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #637 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 05:06:56 pm »
Vivo Cute ตัวแรกเลยนี่ มันเล่น BD Full Rip 3D ได้ไหมครับ ภาพโอเคหรือเปล่า ผมเพิ่งซื้อ LM7600 มาครับ ลองเล่นพวกไฟล์ MKV SBS UD แล้ว มันไม่ค่อยแจ่มเท่าไร่เลยครับ เลยจะลองหา FullRIP มาลองดู

Cute และ CuteS เล่น 3D ได้เฉพาะ 3D SBS ครับผม ^_____^

แอบบอกว่าผมใช้สาย Power-2 กับ HDMI-1 จอ LED SS 40" ภาพและเสียงที่ได้จาก Cute (Realtek 1073 นั่นแหล่ะ) ดีขึ้นมาก เมื่อวานเลยลองเล่นๆเอาสาย HDMI-0 ต่อจาก Cute เข้าจอ ...... อยากให้เพื่อนๆลองหาโอกาสไปดูเองครับ ส่วนตัวแล้วดูกับพี่ชายเห็นตรงกันว่าภาพและเสียงดีขึ้นมาก แต่ไม่คุ้มกับ system ที่ใช้ (เสียงและภาพออกจอ) แต่คุ้มมากกรณีเตรียมตัวมี AVR เพิ่ม ^_____^

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #638 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 05:09:43 pm »

อาการ เมนูหน่วงของ Lagacy SE จะแก้ไขได้มั้ยครับ [ไม่พูด]

หน่วงมากไหมครับ จากการใช้งานเองปกติกดรีโมทแล้วไม่เกิน 5 sec ก็ไปตามที่เรากดนะครับ ^______^

หน่วงกว่าเวอร์ชั่นก่อนชัดเจนครับ มายืนยันอีกคน... [ปาดเหงื่อ]

ผมว่าแฟนผมใจไม่เย็นเหมือนผม แต่เธอก็บอกว่าไม่หน่วงนะ ช้าแค่ตอนเปิดเครื่องเท่านั้นเองที่รอเครื่องบู๊ตและก็เลือกเข้า HDD หรือ USB ต่อจากนั้นกดแล้วเร็วตลอด คือเร็วกว่า Cute แต่ช้ากว่า CuteS เธอว่างั้น ^_____^

• **
« ตอบกลับ #639 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 08:43:11 pm »

อาการ เมนูหน่วงของ Lagacy SE จะแก้ไขได้มั้ยครับ [ไม่พูด]

หน่วงมากไหมครับ จากการใช้งานเองปกติกดรีโมทแล้วไม่เกิน 5 sec ก็ไปตามที่เรากดนะครับ ^______^

หน่วงกว่าเวอร์ชั่นก่อนชัดเจนครับ มายืนยันอีกคน... [ปาดเหงื่อ]

ผมว่าแฟนผมใจไม่เย็นเหมือนผม แต่เธอก็บอกว่าไม่หน่วงนะ ช้าแค่ตอนเปิดเครื่องเท่านั้นเองที่รอเครื่องบู๊ตและก็เลือกเข้า HDD หรือ USB ต่อจากนั้นกดแล้วเร็วตลอด คือเร็วกว่า Cute แต่ช้ากว่า CuteS เธอว่างั้น ^_____^

เรื่องบูตช้าปรกติเลยครับ ส่วน cute ยังไม่มีโอกาสได้ลองเลย

« ตอบกลับ #640 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 10:39:45 pm »
ผมว่า se บูทช้าครับ รีโมทต้องกดแบบตรงๆหน้าเครื่อง เอียงนิดนึงไม่ตรงตำแหน่งรับสัญญาณก้กดไม่ได้ครับ

อีกข้อเสียนึงที่ผมไม่ชอบเลย คือ ถ้าปิดทีวี หรือ avr แล้วมาเปิดใหม่เจ้า se มันไม่ขึ้นจอเลยครับต้องปิด se แล้วเปิดใหม่

เวลาเปิดเครื่องก็ต้องเปิดทีวี avr ให้พร้อมหมด แล้วค่อยเปิดเจ้า se  ส่วนตัวผมเป็นบ่อยมากครับมือไปโดนรีโมท avr ทำให้ช่องรับอินพุทเปลี่ยน

จาก av1 ไปโดน av2 มั่ง พอกดมา av1 คืนภาพจากเจ้า se ก้ไม่มีมาละ ต้องปิด se เปิดใหม่ตลอดเลย ผมว่าปัญหานี้ใหญ่มากกว่ารีโมทช้าอีกครับ

ไม่รู้ vivo รุ่นอื่นเป็นกันมั้ยครับ

« ตอบกลับ #641 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 08:54:48 am »
VIVO TM
บางครั้ง ก็ยังมีปัญหา กับ TRUE-HD ,DTS -HD อยู่เหมือนกันนะ บางครั้งไม่ถอด  มันออกเป็น pcm สถานเดียวเลย เป็นๆ หายๆ แก้ยังไงดีครับเนี่ย
เซ็งจริงๆ

VIVO TM  Firmware 2622 มันมีปัญหาอะไรกับ file ISO ไหมครับ
ตั้งแต่เอา file ISO มาเล่น พอกลับไปเล่น true-hd ,dts-hd มันไม่ยอมถอดรหัส เป็น psm ตลอด แถมส่งสัญญาณเข้า AVR เป็น analog ซะงั้น
แก้ไงดีครับ

ลอง load fw แล้ว ลง fw ใหม่ครับ

ขอบคุณครับ

เฮ้อ ถามเองตอบเอง ซะงั้น

« ตอบกลับ #642 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 08:56:46 am »
ผมว่า se บูทช้าครับ รีโมทต้องกดแบบตรงๆหน้าเครื่อง เอียงนิดนึงไม่ตรงตำแหน่งรับสัญญาณก้กดไม่ได้ครับ

อีกข้อเสียนึงที่ผมไม่ชอบเลย คือ ถ้าปิดทีวี หรือ avr แล้วมาเปิดใหม่เจ้า se มันไม่ขึ้นจอเลยครับต้องปิด se แล้วเปิดใหม่

เวลาเปิดเครื่องก็ต้องเปิดทีวี avr ให้พร้อมหมด แล้วค่อยเปิดเจ้า se  ส่วนตัวผมเป็นบ่อยมากครับมือไปโดนรีโมท avr ทำให้ช่องรับอินพุทเปลี่ยน

จาก av1 ไปโดน av2 มั่ง พอกดมา av1 คืนภาพจากเจ้า se ก้ไม่มีมาละ ต้องปิด se เปิดใหม่ตลอดเลย ผมว่าปัญหานี้ใหญ่มากกว่ารีโมทช้าอีกครับ

ไม่รู้ vivo รุ่นอื่นเป็นกันมั้ยครับ

vivo tm ไม่เป็นครับท่าน
ตัวนี้มัปัญหาแค่ มองไม่เห็น hd ข้างใน และ นาน ๆ ทีจะงอแงกับเสียง dts-hd บ้าง

« ตอบกลับ #643 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 04:56:19 pm »

อยากให้ท่าน lasa ลอง se ดู น่าจะถูกใจท่าน lasa นะผมว่า

vivo tm ไม่เป็นครับท่าน
ตัวนี้มัปัญหาแค่ มองไม่เห็น hd ข้างใน และ นาน ๆ ทีจะงอแงกับเสียง dts-hd บ้าง

• **
« ตอบกลับ #644 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 07:46:22 pm »
อย่าว่าผมก่อหวอดเลยนะครับ เพียงแค่อยากจะขอเสียงเพื่อน ๆ ที่ใช้ Legacy ทุกคนโหวตเกี่ยวกับ resume ด้วยครับ ว่าสมควรจะมีไหม เพื่อที่จะเอาเสียงจากพวกเราส่งไปให้ทางผูู้ผลิตและจัดจำหน่ายนำไปพิจารณาเพิ่มครับ เพราะจริง ๆ ผมถือว่าเป็น VOC อย่างหนึ่งครับ เพราะตัวผมเองดูหนังเยอะ แต่ไม่จบก็เยอะ ต้องเสียเวลามา seek บ่อย ๆ อะครับ

สมควรมี resume +1 ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2012, 07:50:01 pm โดย punz »

ออฟไลน์ konkaew

« ตอบกลับ #645 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 10:40:33 pm »
อีกหนึ่งเสียงLegacy ต้องมี resume ส่วนเรื่องรีโมทช้า ก็เป็นมาตราฐาน ไม่เคยดีกว่านี้ แล้วตอนนี้ Cute -s ผมก็เริ่มมีปัญหา เวลาดูหนังจบเรื่องแล้ว stop หรือ กด return รูปปกหนังจะไม่ยอมโชว์ ต้องปิดเปิดเครื่องใหม่ปกหนังก็จะโชว์ขึ้นมาใหม่

« ตอบกลับ #646 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 10:53:51 am »
อีกอย่าง เวลาเปลี่ยน เสียง หรือ เปลี่ยนค่าอะไรก็ช่างใน AVR เครื่องจะปิด ต้องมารอเปิด vivo lac ใหม่ ทุกครั้งเลย

แต่ vivo tm ไม่เป็น ผมเลยยังไม่คิดจะซื้อใช้ รอก่อน

ออฟไลน์ goodgood

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #647 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 06:44:26 pm »

พี่น้องที่ใช้ VIVO ขอความกรุณา แนะนำให้ผมสักรุ่นนึงช่วยๆหน่อยครับ  อยากได้ประมาณ-

1.ใส่ฮาร์ดดิสก์3.5 ภายใน

2.เป็นชิพตัวรองๆไม่ต้องตัวท็อป..ช่วยบอกรุ่นชิพ  ไม่ต้อง3D ครับ

3.ราคาและสถานที่ซื้อ  ย่านฝั่งธน บางแค พระราม2 หนองแขม ท่าพระ  ววใหญ่  หรืออื่นๆนอกเหนือที่ระบุได้ครับ

รบกวนท่านเมพๆ  หรือไม่เมพก็ได้  แนะนำหน่อยครับ  ขอบพระคุณล่วงหน้ามาณ.ที่นี้ครับ    [ปลื่ม]