ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine  (อ่าน 336070 ครั้ง)

ออฟไลน์ konkaew

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine
« ตอบกลับ #720 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 01:22:37 pm »
มีผลกับการเล่นหนังจาก HDD หรือเปล่าครับหรือมีผลเฉพาะออนไลน์ทำให้ดูหนังออนไลน์ดีขึ้น

ออฟไลน์ wish

Re: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine
« ตอบกลับ #721 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 08:32:52 pm »
up firmware เหมือนเดิมใช่มั๊ยครับ แล้ววิธีการใช้งานยังไงครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #722 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 02:57:14 pm »
up หรือไม่ up ดีไม่มีคำตอบที่ชัดเจนรอมาหลายวันแล้วเงียบสนิท ส่วนเครื่องเล่นรองรับ3D ผมรอจนลืมไปเลย

ออฟไลน์ aomadd191

« ตอบกลับ #723 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 10:06:44 pm »
ขอถามหน่อยครับ รุ่น CUT S นี่ เราจะให้เครื่องโชว์ปกแบบยี่ห้ออื่นทำกันได้ไหมครับ
หรือยี่ห้อเราโชว์ไม่ได้เหมือนยี่ห้ออื่นเขาครับ *0* [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ HD Digital Shop

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #724 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 10:05:40 am »
ขอถามหน่อยครับ รุ่น CUT S นี่ เราจะให้เครื่องโชว์ปกแบบยี่ห้ออื่นทำกันได้ไหมครับ
หรือยี่ห้อเราโชว์ไม่ได้เหมือนยี่ห้ออื่นเขาครับ *0* [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]
โชว์ได้นะครับ

« ตอบกลับ #725 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 12:53:46 pm »
ต้องทำยังไงหรอครับ พอบอกผมหน่อยได้ไหมครับ
ผมเลือกตรงเมนูมานก็โชว์เป็นสี่เหลี่ยมไม่มีรูปขึ้นครับ
ช่วยทีครับพอดีพึ่งมาลองใช้น่ะครับ

ออฟไลน์ lasa

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #726 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 01:18:47 pm »
ต้องทำยังไงหรอครับ พอบอกผมหน่อยได้ไหมครับ
ผมเลือกตรงเมนูมานก็โชว์เป็นสี่เหลี่ยมไม่มีรูปขึ้นครับ
ช่วยทีครับพอดีพึ่งมาลองใช้น่ะครับ

สร้าง folder และใส่รูปให้มันหรือยังครับ รูปแค่ ไม่เกิน 100k แค่ 16-30k ก็โอเคแล้ว

« ตอบกลับ #727 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 12:05:29 am »
บีะ ทำได้และครับ นึกว่ามานจะสแกนภาพจากตัวไฟลืเป้นปกหนังให้เอง แฮ่ๆ หลงคิดตั้งนาน ก็ว่าทำไมมานไม่ขึ้น=="
เสียดายดันปกเล้กไปหน่อยครับ *0* ก็ก็โอเคครับ เห้นปกและจะได้เลือกง่ายๆ อิอิ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #728 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 09:52:59 am »
บีะ ทำได้และครับ นึกว่ามานจะสแกนภาพจากตัวไฟลืเป้นปกหนังให้เอง แฮ่ๆ หลงคิดตั้งนาน ก็ว่าทำไมมานไม่ขึ้น=="
เสียดายดันปกเล้กไปหน่อยครับ *0* ก็ก็โอเคครับ เห้นปกและจะได้เลือกง่ายๆ อิอิ

[yes]

ออฟไลน์ wish

« ตอบกลับ #729 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 10:11:04 am »
ทาง vivo จะมีชุดkit ที่เป็น dvb-t2 มาต่อใช้งานกับ hd player vivo cute s บ้างมั๊ยครับ

« ตอบกลับ #730 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 12:38:54 pm »
 [โขก]คงเลิกทำแล้วละครับ ผมรอรุ่นใหม่แบบ 3Dจนเลิกรอแล้ว ที่มีในมือทั้งสองตัวจะรักษาไว้เป็นที่ระลึก  ;D

ออฟไลน์ punz

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #731 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 06:07:19 pm »
ตกลงจะมีอะไรอับเดทเกี่ยวกับ Legacy SE บ้างไหมครับ ยังไม่ว่างเอาเครื่องไปอับที่บริษัทเลย... ไม่รู้ยังให้บริการอยู่ไหม เงียบมากมาย...  [ไม่พูด]

ดิจิตอล...แมน

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #732 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 08:54:35 pm »
ตกลงจะมีอะไรอับเดทเกี่ยวกับ Legacy SE บ้างไหมครับ ยังไม่ว่างเอาเครื่องไปอับที่บริษัทเลย... ไม่รู้ยังให้บริการอยู่ไหม เงียบมากมาย...  [ไม่พูด]

คงไม่มีอะไรอัพเดตแล้วล่ะครับ แต่ service center ยังให้บริการอยู่ครับ โทรติดต่อไปได้เลยครับผม  :)

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #733 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 09:48:39 pm »
ใช้ VIVO TM มา 4 ปีละ ยังไม่งอแง ปกติดี ทราบแล้วเปลี่ยน  [yes]

ใว้หารุ่นอื่นๆ มาเสริม สักเครื่อง อิอิ  [หื่น] [หื่น]

ออฟไลน์ nipyee

« ตอบกลับ #734 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 09:00:35 pm »
ผมใ้ช้ vivo cute ตัวแรก ครับ แต่ ตอนนี้รู้สึกว่าจะมีปัญหานะครับ ใช้งานมาแล้วประมาณ 2 ปีกว่าๆ  ปัญหาของผมก็คือ พอเราเลือกไฟล์หนังที่จะดูได้แล้วใช่มั้ยครับ ก็กด enter เข้าไป มันก็จะเล่นหนังให้ไม่มีอะไรผิดปกติ  แต่พอเรามาเลือกระบบเสียง นี่ซิครับ จะเกิดปัญหาขึ้นก็คือ สมมติเราเลือกเสียงไทย แต่ต่อมาเราจะเลือกเสียงเป็น DTS พอเลือกปุ๊บ  ภาพในหนังมันจะวิ่ง เหมือนเรา forward นะครับ เป็นทุกครั้งที่เลือกระบบเสียง ต้อง stop หนังใหม่ แล้วเข้าไปดูหนังใหม่ แต่ห้ามเลือกเสียงแล้วนะครับ มันจะเป็นอีก...

ไม่ทราบว่าปัญหานี้เกิดจากอะไรครับ ถ้าผมลง firmware ใหม่ จะหายมั้ย แล้วก็ firmware ของ vivo cute ตัวแรก ที่ อัพเดทที่สุด มีมั้ยครับ เผื่อจะหาย จะแก้ปัญหาเบื้องต้นก่อน ไม่ได้ค่อยว่ากันอีกทีนึ่งครับ ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #735 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 09:58:20 pm »
ผมใ้ช้ vivo cute ตัวแรก ครับ แต่ ตอนนี้รู้สึกว่าจะมีปัญหานะครับ ใช้งานมาแล้วประมาณ 2 ปีกว่าๆ  ปัญหาของผมก็คือ พอเราเลือกไฟล์หนังที่จะดูได้แล้วใช่มั้ยครับ ก็กด enter เข้าไป มันก็จะเล่นหนังให้ไม่มีอะไรผิดปกติ  แต่พอเรามาเลือกระบบเสียง นี่ซิครับ จะเกิดปัญหาขึ้นก็คือ สมมติเราเลือกเสียงไทย แต่ต่อมาเราจะเลือกเสียงเป็น DTS พอเลือกปุ๊บ  ภาพในหนังมันจะวิ่ง เหมือนเรา forward นะครับ เป็นทุกครั้งที่เลือกระบบเสียง ต้อง stop หนังใหม่ แล้วเข้าไปดูหนังใหม่ แต่ห้ามเลือกเสียงแล้วนะครับ มันจะเป็นอีก...

ไม่ทราบว่าปัญหานี้เกิดจากอะไรครับ ถ้าผมลง firmware ใหม่ จะหายมั้ย แล้วก็ firmware ของ vivo cute ตัวแรก ที่ อัพเดทที่สุด มีมั้ยครับ เผื่อจะหาย จะแก้ปัญหาเบื้องต้นก่อน ไม่ได้ค่อยว่ากันอีกทีนึ่งครับ ขอบคุณมากครับ

ปัญหานี้ผมก็เจอท่านแต่นานๆ ทีเป็นบางเรื่อง   สังเกตุว่าจะเป็นหลังที่เก่าหน่อย เหมือนจะโมมาไม่ดีนัก มันเป็นส่วนน้อยมากผมเลยไม่ค่อยได้ใส่ใจนะครับ

แต่ถ้ารุ้สาเหตุจริงๆ ก็จะดีมาก

ตอนนี้กำลังศึกษาหามาเสริมสักตัว
 แต่ดู ๆ ไอ้ที่เขามีปัญหากันหลายๆ อย่าง  ผมไม่ยักกะเจอ แฮะ ยกเว้นอย่างเดียวคืออย่าเอา HD ไปใส่ในตัวมันแค่นัน้  เลยไม่คิดจะขายมันเลย  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ HD Digital Shop

« ตอบกลับ #736 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 11:23:47 pm »

ปัญหานี้ผมก็เจอท่านแต่นานๆ ทีเป็นบางเรื่อง   สังเกตุว่าจะเป็นหลังที่เก่าหน่อย เหมือนจะโมมาไม่ดีนัก มันเป็นส่วนน้อยมากผมเลยไม่ค่อยได้ใส่ใจนะครับ

แต่ถ้ารุ้สาเหตุจริงๆ ก็จะดีมาก

ตอนนี้กำลังศึกษาหามาเสริมสักตัว
 แต่ดู ๆ ไอ้ที่เขามีปัญหากันหลายๆ อย่าง  ผมไม่ยักกะเจอ แฮะ ยกเว้นอย่างเดียวคืออย่าเอา HD ไปใส่ในตัวมันแค่นัน้  เลยไม่คิดจะขายมันเลย  [ปลื่ม]

ไม่ได้เป็นกับ ViVO นะครับเท่าที่ผมลองกับเครื่องอื่นๆก็มีอาการนี้ครับ ส่วนมากจะเจอกับ mini MKV ทั้งนั้นครับ

ออฟไลน์ punz

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #737 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 06:06:01 pm »
แวะเอาเลกาซี่ไปอับเพาเวอร์ออฟมา ทางศูนย์แจ้งว่าอีกสักพักจะมีข่าวดีรอกันสักนิดนะ... [yes]