ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine  (อ่าน 336049 ครั้ง)

ออฟไลน์ nocturne

• Full LED TV member
    • MYTh Thai
Re: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 05:56:13 pm »
ViVo Cool ใช้ WD Caviar Green WD 20EARS 2 TB SATA-II 64MB ตัวนี้ได้มั้ยครับผม

ผมใช้รุ่นนี้อยู่ 3-4 ลูกได้ครับ ต่อทั้งภายนอก และภายใน ก็ใช้งานได้ปกติดีนะครับ

^_^

ออฟไลน์ gunzza

• *
    • @gunzza
Re: รวมพลคนใช้ ViVo Cute / Cool / Time Machine
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:26:15 pm »
อยู่ดีๆ remote ก็ใช้งานไม่ได้ ตอนแรกนึกว่าแบตฯหมด เลยลองเปลี่ยนดูก็ยังใช้ไม่ได้

ทำไงดีครับเนี่ย  [ร้องไห้]
ViVO Wifi-N USB Dongle Driver for XP : www.mediafire.com/?yjunydi4zzy

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 12:33:12 am »
อยู่ดีๆ remote ก็ใช้งานไม่ได้ ตอนแรกนึกว่าแบตฯหมด เลยลองเปลี่ยนดูก็ยังใช้ไม่ได้

ทำไงดีครับเนี่ย  [ร้องไห้]

ผมตอบเมล์กลับไปให้แล้วนะครับ ส่งเคลมกลับมาได้เลยครับ

ถ้ารีโมตมีปัญหาก็เปลี่ยนรีโมต แต่ถ้าเครื่องมีปัญหาก็เปลี่ยนเครื่องครับ

กรณีนี้ ผมเองก็เพิ่งเคยเจอเป็นเครื่องแรกเหมือนกันครับ

ประสานเรื่องกับทางศูนย์ ViVO ให้แล้วนะครับ รายละเอียดก็ตามอีเมล์ที่ตอบกลับไปให้เลยครับ

ไม่ได้รับความสะดวกประการใด ก็ติดต่อกลับผมได้เลยครับ

^_^

ออฟไลน์ verachai_w

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 08:39:58 am »
ได้ Vivo timemachine มาอีกตัว ต่อ Lan
เปิด nas, ปิด BT, ปิด ftp

ใ้ช้ PC เปิดหาใน workgroup เจอแต่เข้าไปทำอะไรไม่ได้เลยทำไงดีครับ

อีกคำถาม

ใช้ cute - เข้าไปใน timemachine แล้วเล่นfile ใน hdd ของ timemachine ได้ แต่ทำอย่างเดียวกันแต่กลับกันไม่ได้ แก้ไขอย่างไรครับ

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 11:00:58 am »
Case cute ให้เปิดnas ที่ cute. และในการใช้ nas. ต้องมีการต่อ hdd หรือ thumbdrive เพื่อใช้เก็บค่าด้วย แต่ถ้าใช้เป็นแค่ client ไม่จำเป็นต้องมี hdd ครับ

ViVO สามารถเปิด NAS พร้เอมกันได้ทั้ง 2 ทาง แล้วให้มองเห็นกันและกันได้นะครับ แต่ต้องเป็น Static IP ถ้าเป็น Dynamic IP ทุกครั้งที่ค่า Network เปลี่ยน จะต้องมา Refresh ค่าใหม่ โดยการ เปิด -> ปิด NAS ใหม่ครับ

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 06:42:22 pm »
ViVO Legacy new FW 1.0.2.17_beta download link:

http://www.mediafire.com/?h9tx04vo6x735cn

Improve:
1. Fix idx/sub
2. Fix SLow menu response bug
3. Fix Karaoke L/R file support
4. Fix DAT file support

ยังเป็น beta อยู่นะครับ เอามาลงให้ลองใช้งานดูก่อน เท่าที่ผมลองดู การตอบสนองเมนู ดีขึ้น ซับ idx/sub ภายนอกเล่นได้แล้ว แต่ยังไม่สมบูรณ์นัก (มีแถบสีฟ้าแสดงขึ้นมาด้วยนิดหน่อย) อื่นๆ ยังไม่เจออะไรเพิ่มเติมครับ เพื่อนๆ ลองโหลดไปอัพเดตกันได้ครับ ได้ผลเป็นอย่างไร แจ้งกันด้วยนะครับ - เห็นทางทีมงานแจ้งว่า น่าจะออกเวอร์ชั่นจริง ตามมาในเร็วๆ นี้ครับ

ปล. ไฟล์ใหญ่อยู่สักหน่อย (131mb) โหลดเสร็จแล้ว เอาลง Flashdrive หรือ Harddisk แล้วอัพเดตผ่านหน้าเมนูอัพเดตในหน้า Setup นะครับ

^_^

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 09:49:30 am »
ViVO Legacy new FW 1.0.2.17_beta download link:

http://www.mediafire.com/?h9tx04vo6x735cn

Improve:
1. Fix idx/sub
2. Fix SLow menu response bug
3. Fix Karaoke L/R file support
4. Fix DAT file support

ยังเป็น beta อยู่นะครับ เอามาลงให้ลองใช้งานดูก่อน เท่าที่ผมลองดู การตอบสนองเมนู ดีขึ้น ซับ idx/sub ภายนอกเล่นได้แล้ว แต่ยังไม่สมบูรณ์นัก (มีแถบสีฟ้าแสดงขึ้นมาด้วยนิดหน่อย) อื่นๆ ยังไม่เจออะไรเพิ่มเติมครับ เพื่อนๆ ลองโหลดไปอัพเดตกันได้ครับ ได้ผลเป็นอย่างไร แจ้งกันด้วยนะครับ - เห็นทางทีมงานแจ้งว่า น่าจะออกเวอร์ชั่นจริง ตามมาในเร็วๆ นี้ครับ

ปล. ไฟล์ใหญ่อยู่สักหน่อย (131mb) โหลดเสร็จแล้ว เอาลง Flashdrive หรือ Harddisk แล้วอัพเดตผ่านหน้าเมนูอัพเดตในหน้า Setup นะครับ

^_^

เพิ่งนึกได้ว่าลืมลงขั้นตอนการอัพเดตเฟิร์มแวร์ไว้ให้ครับ

1. ดาวน์โหลดเฟิร์มแวร์เสร็จแล้ว แตกไฟล์ Zip ออกมา จะได้ไฟล์ใหม่ชื่อ installer
2. นำไฟล์ใหม่ที่ได้ เซฟลงไปใน Flashdrive โดยให้ไฟล์อยู่ใน Root Folder (ด้านนอกสุด)
3. เสียบ Flashdrive เข้ากับเครื่อง
4. เปิดเครื่อง แล้วไปที่หน้า Setup -> System (ระบบ) -> System Update (ปรับปรุงระบบ) กดปุ่ม OK บนรีโมต ครั้งแรกเครื่องจะถามว่าต้องการให้อัพเดตหรือไม่ กดปุ่ม OK อีกครั้ง เครื่องจะทำการอัพเดต เสร็จแล้วจะทำการรีสตาร์ทเครื่องใหม่ให้เอง เป็นอันเสร็จเรียบร้อยครับ

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 10:03:11 pm »
Firmware Time Machine ใหม่ล่าสุด

โชว์ปก!, Facebook!, ต่อ wireless keyboard ได้ครับ

พร้อมเปลี่ยน Look ใหม่ ครับ หวังว่าจะชอบนะครับ

(USB keyboard ต้องแยก usb mouse กับ usb keyboard ใช้รวมกันอันเดียวไม่ได้ครับ)

download link:

https://rcpt.yousendit.com/1067449337/01f76d525554ed1c420566367571d4c2

ออฟไลน์ Smith686

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 12:27:38 pm »
Firmware Time Machine ใหม่ล่าสุด

โชว์ปก!, Facebook!, ต่อ wireless keyboard ได้ครับ

พร้อมเปลี่ยน Look ใหม่ ครับ หวังว่าจะชอบนะครับ

(USB keyboard ต้องแยก usb mouse กับ usb keyboard ใช้รวมกันอันเดียวไม่ได้ครับ)

download link:

https://rcpt.yousendit.com/1067449337/01f76d525554ed1c420566367571d4c2
ลง Firmware ใหม่แล้วใช้เล่นฮาร์ดดิสก์ 3TB ได้หรือเปล่าครับ

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 05:26:39 pm »
Firmware cute v7.5.15 r2311 โชว์ปก podcast และ ipad control !!!
download link: http://www.mediafire.com/?49ks9dtx99adpea

Firmware นี้ โชว์ปกจริงจากรูป jpg ใน folder เป็น icon view เหมือน legacy เลยนะครับ
ไม่ต้องใช้ YAMJ แล้ว!!

Firmware ใหม่ Time Machine v8.5.15 r2408
โชว์ปก Podcast Facebook เปิด google ได้ ipad control!!
download link: http://www.mediafire.com/?2sc3h2815bh5r6q

เวลาจะใช้ ipad iphone blackberry หรือ com control ให้เข้า network ทาง IE หรือ browser internet พิมพ์ IP เครื่อง ViVO ตามด้วย :1024

เช่น 192.168.2.50:1024 ก็จะพบหน้า remote control ใช้งานได้ทันทีครับ

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 05:28:53 pm »
ลง Firmware ใหม่แล้วใช้เล่นฮาร์ดดิสก์ 3TB ได้หรือเปล่าครับ

ยังไม่มีโอกาสได้ลองกับ HDD 3TB ดูเลยครับ แต่คิดว่าน่าจะไม่สามารถใช้งานได้นะครับ

ส่วนหนึ่งมาจากเรื่องการจ่ายกระแสไฟใหกับ HDD ไม่เพียงพอด้วยครับ (Docking ในตลาดๆ หลายตัวก็ยังใช้งานร่วมกับ HDD 3TB ไม่ได้เลยครับ)

^_^

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 11:56:05 pm »
firmware ViVO Legacy v1.0.2.18 ดาวน์โหลดได้ตามลิงค์ด้านล่างนี้ครับ

http://www.mediafire.com/?5czzbl1o7dez3nv

^_^

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 12:08:05 am »
ฝากข่าวประชาสัมพันธ์ครับ

ซื้อ ViVO ทุกรุ่นวันนี้ มีสิทธิ์ลุ้นชิงรางวัล iPad 2 (16GB/3G) จำนวน 2 รางวัล และ iPod Touch 16GB จำนวน 1 รางวัล (โดยการจับฉลากจากต้นขั้วใบรับประกันที่จัดส่งเข้ามา) ประกาศผลรางวัล 31 พฤษภาคมนี้ครับ

^_^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2011, 12:48:19 pm โดย nocturne »

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 12:48:34 pm »
เฟิร์มแวร์ใหม่ ViVO Cute/Time Machine

โชว์ปกหนังแบบ folder.jpg แบบ icon

เพิ่มช่อง Video Podcasts Ch. รองรับ Youtube/Youtube XL : facebook : twitter และการเชื่อมต่อ USB Keyboard / Mouse

และมี IP Remote Control สั่งงานผ่าน web browser และอุปกรณ์ iOS ได้แล้วครับ (iPhone / iPad / iPod Touch)

รายละเอียด และรูปเพิ่มเติม ดูตามลิงค์ด้านล่างเลยครับ

เฟิร์มแวร์ใหม่ ViVO Time Machine (15/03/11)

เฟิร์มแวร์ใหม่ ViVO Cute (16/03/11)

IP Remote Control ฟังค์ชั่นใหม่ ใน ViVO Cute/Time Machine

^_^

ออฟไลน์ duectendydory

• *
๏เํ๑่๎ํเ๒๛ โ ฿๋๒ๅ
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มีนาคม 22, 2011, 05:49:59 am »
฿๋๒เ ใ๎๑๒่ํ่๖๛   

ฯ๐ๅไ๋เใเๅ์ ยเ์ โ๎๑๕่๒่๒ๅ๋�ํ๓� ๏๎๒ๅํ๖่เ๋ ๎๒ไ๎๕ํ๓๒� โ ฿๋๒ๅ ๏๎ ไ๎๑๒๓๏ํ๎้ ๖ๅํๅ. ํๅ ๑ๅใ๎ไํ�-็เโ๒๐เ ๋ๅ๒๎ ่ ๏๎๐เ ๏๎๐เ็์๛๑๋่๒� ๎ ๑โ๎ๅ์ ๎๒ไ๛๕ๅ. ๎๒ไ๛๕ โ �๋๒ๅ ๊โเ๐๒่๐๛ - �๒๎ โ๎็์๎ๆํ๎๑๒� ๎๒ไ๛๕เ๒� ไเ๐์เ โ ๑เ์๎๋๓๗๘่๕ ๓๑๋๎โ่�๕.   
าเ๊ๆๅ ๐ๅ๊๎์ๅํไ๓ๅ์ ยเ์ ๊๓๏่๒� ๊โเ๐๒่๐๓ โ �๋๒ๅใ๎๑๒่ํ่๖๛ โ ฿๋๒ๅ.   

ย๛แ๎๐ ็เ ยเ์่ ๖ๅํํ๛ๅ ๒๓๐่๑๒๛.

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 08:23:02 pm »
เอาเฟิร์มแวร์ของ ViVO Cool มาฝากกันครับ เป็น Beta test ล็อตเดียวกับของ Cute และ Time Machine ก่อนหน้านี้ เป็น UI เดียวกันแล้วครับ

เป็นไฟล์ .rar แล้วนะครับ (เดี๋ยวเฟิร์มแวร์ก่อนหน้านี้จะทยอยเปลี่ยนเป็น .rar โดยแก้ไขจากต้นฉบับไฟล์ให้อีกที แล้วจะอัพเดตลิงค์ไว้ที่หน้า download บนเว็บผมให้อีกทีนะครับ)

vivo_cool_v7.5.15.r2493.beta.220311 - http://www.mediafire.com/?l0flhzlonxha6fa

ยังมีบางส่วนที่ตกหล่นไปอยู่ น่าจะเพิ่มกลับมาให้ตามเดิมในเวอร์ชั่นเต็มอีกทีครับ

^_^

ปล. ระหว่างนี้ ทีมงาน ViVO กำลังรวบรวมไฟล์หนัง ที่มีปัญหาการแสดงผล กับเครื่อง ViVO ทุกรุ่นอยู่นะครับ เพื่อใช้เป็นไฟล์ตัวอย่างในการพัฒนาเฟิร์มแวร์ในเวอร์ชั่นถัดไป (เพื่อแก้ไขปัญหาการ Play back files ครับ) ถ้ามีโอกาสรวบรวม แล้วส่งต่อให้กับทางทีมงานได้ก็จะดีไม่น้อยครับ

และหากเพื่อนๆ พบบั๊กของการใช้งานเฟิร์มแวร์เวอร์ชั่น beta หรือในเวอร์ชั่นปัจจุบันของเครื่อง ViVO ทุกรุ่น หรือมีสิ่งที่อยากให้เพิ่มเติมเข้ามาในเฟิร์มแวร์เวอร์ชั่นถัดไป นอกเหนือไปจากที่เพื่อนๆ ท่านอื่นได้แจ้งกันไว้ก่อนหน้านี้แล้ว ก็รบกวนแจ้งเอาไว้ที่นี่ หรือแจ้งกับทีมงานของ ViVO โดยตรงเลยก็จะเป็นความกรุณาครับ (จะได้เป็นส่วนหนึ่งของการพัฒนาสินค้าต่อไปครับ)

• MYTh Thai
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 12:12:25 am »
แก้ไขลิงค์เฟิร์มแวร์ ViVO Legacy 1.0.2.18 ให้ใหม่แล้วครับ เป็นไฟล์ .rar จากต้นฉบับเลย ใครที่อัพเดตจากลิงค์เดิม แล้วเจออาการตอบสนองหน้าเมนู หรือโหลดไฟล์ปกหนัง ยังช้าอยู่ ลองโหลดไฟล์จากลิงค์ใหม่ ไปอัพเดตดูอีกรอบนะครับ

http://www.mediafire.com/?uj0uo1fdcizqbq1

ส่วนไฟล์เฟิร์มแวร์เวอร์ชั่นอื่นๆ และของรุ่นอื่นๆ ผมแก้ไขไฟล์ให้ใหม่ เป็น .rar หมดแล้วครับ และตรวจสอบดูจากไฟล์ต้นฉบับให้อีกรอบแล้วครับ (เหลือแต่ vivo_TM_v8.5.15.r2408.beta.150311 ที่ยังรอต้นฉบับไฟล์จากทางทีมงานของ ViVO อยู่ครับ ไว้ได้มาแล้ว จะมาแก้ไขให้อีกครั้งครับ)

http://www.mythpcthai.com/home/detail/3

^_^

ออฟไลน์ sugarman84

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 09:47:49 am »
พึ่งซื้อเครื่อง Vivo cute มาเมื่อวานเองครับ จากพาต้าชั้น 5 มาสมัครเป็นสามาชิกด้วยคนครับ