ผู้เขียน หัวข้อ: x20Pro จะเข้าเร็วๆนี้ไหมครับ รอดีไหมครับ?  (อ่าน 10297 ครั้ง)

ออฟไลน์ jumpjump

• LCD TV member
  • **
อยากได้แบบเครื่องเดียวเล่นได้ทุกอย่าง คุณภาพดี ใช้ยาวๆ จบเลย เลยเดาว่าตัวนี้น่าจะตอบโจทย์
แต่ปัญหาคือเมื่อไหร่จะเข้าซักที ทีแรกแพลนไว้ว่าสงกรานต์หยุดยาว จะนอนดูหนังสบายๆ 5 วันท่าจะอดละ
ถ้ายังไม่มีกำหนดอาจต้องถอย x9s มาชั่วคราว หรือพี่ๆมีอะไรแนะนำไหมครับ

ที่เล่นปกติก็ไฟล์หนังที่โหลดมาจากพวกเวปบิตทั้งหลาย full rip บ้าง iso บ้าง ถ้ามีให้โหลด

TV เป็น 65นิ้ว 4K HDR ครับ
Home theater กำลังจะเป็น 7.1.2 ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ppia

• **
Re: x20Pro จะเข้าเร็วๆนี้ไหมครับ รอดีไหมครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2018, 07:38:07 pm »
ถ้ามีhometreater แนะนำให้รอดีกว่าครับ เพราะรุ่นใหม่จะแยกport hdmiภาพและเสียงออกจากกัน รุ่นปัจจุบันออกมานานแล้วและเริ่มตันด้วยchop setเดิม รอพัฒนาchip setใหม่อยู่ แต่ราคาก็น่าจะupไปพอสมควร น่าจะไปใกล้ๆoppo 203เลย แต่ถ้าจะเอาตอนนี้ก็ลองมือสองในwebนี้ก็ได้ครับ ไม่งั้นซื้อมาอีกไม่นานก็ตกรุ่นครับ ส่วนตัวผมไม่รอ ไปoppo 203ก่อนแล้ว ใช้คู่กับzappiti รุ่นone 4k hdrที่ซื้อมาก่อน ตอบโจทย์ตามที่ถามมาครับ ผมใช้กับtv sony 65x9300d + soundbar yamaha ysp-2700ครับ

• **
Re: x20Pro จะเข้าเร็วๆนี้ไหมครับ รอดีไหมครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2018, 05:51:08 pm »
oppo 203
ใช้คู่กับzappiti รุ่นone 4k hdr
คือยังไงหรอครับ?? oppo คือ เครื่องเล่น blu-ray ใช่ไหมครับ ต่อกับ ONE ได้?

ทางผมไม่มีแผ่น blu-ray เลยครับ เล่นจาก HDD อย่างเดียว

ขอบคุณครับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 06:31:55 am »
oppo 203
ใช้คู่กับzappiti รุ่นone 4k hdr
คือยังไงหรอครับ?? oppo คือ เครื่องเล่น blu-ray ใช่ไหมครับ ต่อกับ ONE ได้?

ทางผมไม่มีแผ่น blu-ray เลยครับ เล่นจาก HDD อย่างเดียว

ขอบคุณครับ
ของเดิมผมใช้zappiti 4k HDR อยู่แล้ว เล่นfileเล่นsubได้ครบถ้วน แต่เล่นfile HDRแล้วมันไม่ออกtv เลยเอาoppo 203 มาสำหรับเล่นfile 4kโดยเฉพาะ แต่oppoจะเล่นfile ISOไม่ได้ subขึ้นบางนามสกุล เลยยังต้องใช้zappitiอยู่ด้วย เพราะโชว์ปกได้ด้วย
ทั้งนี้ตัวoppoเองก็ยังสามารถใช้ร่วมกับzappitiได้จริงๆ โดยการเอาzappitiมาต่อเข้าHDMI inของoppoได้ด้วย เพื่อให้oppo up-scaleให้ ทำให้สามารถเล่นzappitiผ่านเครื่องoppoได้เหมือนเล่นจากzappitiโดยตรงได้เลยครับ ทำให้สามารถเล่นfileหรืออ่านsubได้ครอบคลุมขึ้น แต่ส่วนตัวเล่นจากoppoตรงๆภาพสวยกว่ว เลยหาวิธีเล่นfileเล่นsubตรงๆจากoppoมากกว่า ซึ่งส่วนใหญ่ก็ดูได้ไม่ติดปัญหาอะไร มีเมนูขึ้นด้วย

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 03:12:25 pm »
อ่ออ คือเอา oppo เล่นเป็นหลัก
แต่ถ้าอันไหน oppo เล่นไม่ได้
ก็เล่นด้วย Zappiti ผ่าน oppo อีกที โดยภาพจะสวยกว่าเอา Zappiti ต่อ tv ตรงๆ
แต่ก็สวยสู้เล่นด้วย oppo เพียวๆไม่ได้

ผมเข้าใจประมาณนี้ถูกไหมครับ

ถ้าซื้อ oppo ตอนนี้จะคุ้มไหมครับ เห็นว่าจะเลิกผลิตแล้ว
แต่เท่าที่อ่านๆมายังไงภาพ ของ hd player ถึงจะเป็นรุ่นใหญ่ๆ ของdune ยังไงก็สู้ oppo ไม่ได้จริงไหมครับ x20 คงไม่ต่างกัน
หรือจะซื้อ oppo เก็บไว้ดี โอยย นั่งคิดแล้ว เครียดหนัก [โขก]

ขอบคุณครับ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 04:26:08 pm »
อ่ออ คือเอา oppo เล่นเป็นหลัก
แต่ถ้าอันไหน oppo เล่นไม่ได้
ก็เล่นด้วย Zappiti ผ่าน oppo อีกที โดยภาพจะสวยกว่าเอา Zappiti ต่อ tv ตรงๆ
แต่ก็สวยสู้เล่นด้วย oppo เพียวๆไม่ได้

ผมเข้าใจประมาณนี้ถูกไหมครับ

ถ้าซื้อ oppo ตอนนี้จะคุ้มไหมครับ เห็นว่าจะเลิกผลิตแล้ว
แต่เท่าที่อ่านๆมายังไงภาพ ของ hd player ถึงจะเป็นรุ่นใหญ่ๆ ของdune ยังไงก็สู้ oppo ไม่ได้จริงไหมครับ x20 คงไม่ต่างกัน
หรือจะซื้อ oppo เก็บไว้ดี โอยย นั่งคิดแล้ว เครียดหนัก [โขก]

ขอบคุณครับ
เข้าใจถูกต้องครับ
สำหรับผมถ้ามีกำลังสามารถซื้อoppoได้ จากประสบการณ์ที่ใช้อยู่ตอนนี้ก็แนะนำครับ เพราะคุณภาพดีที่สุดในตอนนี้แล้วแม้แต่เครื่องbluray playerหรือhd playerหรือ4k streamingอย่างnetflixเองก็ตาม ยิ่งถ้ามีtv 4kจอใหญ่ๆและเครื่องเสียงดีๆ ยิ่งแนะนำครับ และอีกหน่อยจะหายาก ราคาไม่น่าตกง่าย ตราบที่ยังไม่มีอะไรมาแทน4kในตอนนี้นะ ปัญหาคือจะหาของได้ไหมมากกว่า กลัวจะเหลือแต่ 205

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 05:25:22 pm »
ท่าจะไม่ไหวครับ 205 ราคาเกินงบไปไกลมากๆๆๆๆๆๆ
203 ถึงหาได้จริงๆ ยังต้องกัดฟันแน่นๆเลยครับถ้าจะซื้อ เพราะยังไงก็ต้องมี hd player ด้วยแน่ๆ
จริงๆรวมกัน 2 ตัวนี่ราคาน่าจะเกือบ 205 ละ งบผมยังไงเบ็จเสร็จไม่เกิน25K

คงได้แต่รอ hd player ตัวท๊อปๆ ต่อไป
ส่วนสงการณ์นี้คงต้องดูผ่าน ps4 pro ไปก่อน
ดูได้บ้างไม่ได้บ้าง ซับไม่ต้องหวัง เสียงเลือกไม่ได้ หาแต่ไฟล์ที่ไม่มีoptionใดๆ

มีะไรแนะนำเพิ่มเติมหรือชี้เป้าได้นะครับ

ขอบคุณครับ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2018, 05:59:38 pm »
ท่าจะไม่ไหวครับ 205 ราคาเกินงบไปไกลมากๆๆๆๆๆๆ
203 ถึงหาได้จริงๆ ยังต้องกัดฟันแน่นๆเลยครับถ้าจะซื้อ เพราะยังไงก็ต้องมี hd player ด้วยแน่ๆ
จริงๆรวมกัน 2 ตัวนี่ราคาน่าจะเกือบ 205 ละ งบผมยังไงเบ็จเสร็จไม่เกิน25K

คงได้แต่รอ hd player ตัวท๊อปๆ ต่อไป
ส่วนสงการณ์นี้คงต้องดูผ่าน ps4 pro ไปก่อน
ดูได้บ้างไม่ได้บ้าง ซับไม่ต้องหวัง เสียงเลือกไม่ได้ หาแต่ไฟล์ที่ไม่มีoptionใดๆ

มีะไรแนะนำเพิ่มเติมหรือชี้เป้าได้นะครับ

ขอบคุณครับ
เป็นผมเอาทีละตัว เอาoppo 203 ก่อน ก็ดูได้ระดับนึงแล้ว ถ้าซื้อจากร้านแสงชัยแถวเกษตร ราคาพิเศษและมีผ่อน0%(ถ้ามีของนะ) ส่วนx20ยังไม่รู้เป็นไง ถ้าซื้อก็อย่าซื้อคู่ ต้องอันใดอันหนึ่ง เพราะขี่กัน ส่วนHD Playerควรเลือกที่รองลงคือ x9sตอนนี้ราคาประมาณ 5,700บาท 

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 03:16:53 pm »
ท่าจะหายากละครับ 203
แสงชัยไม่มีแล้ว

ขอถามนิดนะครับเผื่อหาได้
ความสามารถอ่านไฟล์ของ 203 นี่ดีระดับไหนครับ?
ทางผมไม่สนเรื่องปกอยู่แล้ว
ส่วนใหญ่ก็โหลดจากเวปบิททั่วไป พวก full rip ถ้ามีให้โหลด
ซับ กับ เสียง เลือกได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2018, 03:19:15 pm โดย jumpjump »

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 07, 2018, 09:19:48 pm »
ท่าจะหายากละครับ 203
แสงชัยไม่มีแล้ว

ขอถามนิดนะครับเผื่อหาได้
ความสามารถอ่านไฟล์ของ 203 นี่ดีระดับไหนครับ?
ทางผมไม่สนเรื่องปกอยู่แล้ว
ส่วนใหญ่ก็โหลดจากเวปบิททั่วไป พวก full rip ถ้ามีให้โหลด
ซับ กับ เสียง เลือกได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
ส่วนตัวผมเอาoppoมาเล่นfile 100%ครับ ตอนนี้ติดที่เล่นไม่ได้เป็นพวก file iso, DVD และ หนัง3Dที่เป็นfile ISOและfolderครับ
พวกfile ISO เราสามารถextractออกมาเป็นfolder BDMVได้ แล้วก็ใช้โปรแกรมรวมอีกทีก็ดูได้ ส่วนsubก็โมเอาใช้subนอกผ่านusbหรือโปรแกรมช่วยก็ได้ แต่ส่วนใหญ่ที่ใช้งานกผมให้ 90% ก็ไม่มีปัญหาอะไร ส่วนที่มันเล่นได้ก็แจ่มสุดๆ ลองเข้ากลุ่ม Facebook "ถกเรื่องทีวี โฮมเธียเตอร์ โปรเจกเตอร์ หนัง 4K กล่อง Android และเกมส์คอนโซ" แล้วลองหากระทู้เก่าหรือโพส์ทถามดูครับ

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 01:34:46 pm »
ขอบคุณครับ
ยังไงจะลองหา 203 ต่อไปครับ