ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะเลือกซื้อ subwoofer ใหม่ รบกวนช่วยให้ความเห็นทีครับ  (อ่าน 6091 ครั้ง)

ออฟไลน์ noomnoi911

• LCD TV member
  • **
มีตัวเลือกไว้แล้ว 2 ตัวคือ
1. Paradigm dsp 3200 v2
2. Klipsch r-112sw

ชอบดูหนังเป็นหลัก 70 เปอร์เซ็นต์ขึ้น อยากทราบว่าซับที่เลือกมาแต่ละตัวให้แนวเสียงยังไงบ้างครับ ถ้าท่านเลือกเล่นจะเล่นตัวไหนครับ

ปล. ถ้ามียี่ห้ออื่นลองนำเสนอมาได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2018, 09:03:14 am โดย noomnoi911 »

ออฟไลน์ yhoun

• Edge LED TV member
Svs ครับ

ออฟไลน์ manee49

• Flat TV member
  • *
klipsch r-112sw

ออฟไลน์ signal.bkk

ถ้ามีตัวเลือกแค่ 2 ตัว R112 กินขาดครับ (เคยใช้แล้วทั้ง 2 ตัว)

ออฟไลน์ noomnoi911

• LCD TV member
  • **
ถ้ามีตัวเลือกแค่ 2 ตัว R112 กินขาดครับ (เคยใช้แล้วทั้ง 2 ตัว)

พอเล่าให้ฟังหน่อยได้ไหมครับ ว่าทำไม klipsch ถึงเหนือกว่าด้วยความรู้สึกของคุณ signal.bkk หน่อยครับ พอดีผมพยายามหา ซับในงบประมาณนี้ แต่ไม่มีร้านให้ได้เปิดเทียบกันซักที

ออฟไลน์ Nueng1621

ไปลอง ร้าน ปิยะนัส สิครับ มีห้องลอง ใกล้ไหนเข้าสาขานั้น  paradigm กับ klipsch ยี่ห้อที่ผลิตซับ คุณภาพทั้งคู่ ทั้งสองรุ่น อยู่ในงบ ประมาณ 2 หมื่นทั้งคู่ ผมจะไม่บอกว่าใครดีกว่า เพราะแต่ละคนsetting ระบบต่างกัน ห้องฟังต่างกัน และแนวเสียงที่ชอบต่างกัน ต้องลองฟังนานๆ บางคนฟังไม่กี่นาที กับคนที่ใช้งานประจำ แน่นอน ย่อมพ้นระยะ burn in เสียงซับย่อม เข้าที่มากกว่า ถ้างบไปถึง แนะนำ rel หรือ elac 2070หรือ 2090 หรือ mk sound